அசாதாரண இயற்பியல் கொண்ட 10 நாய் இனங்கள்

இன்று இருக்கும் நாய்களின் அனைத்து இனங்களிலும், சில அசல் இயற்பியல் குணாதிசயங்கள் மூலம் தனித்து நிற்கின்றன. ட்ரெட்லாக்ஸ், முடி இல்லாத, வட்டமான தலை, சுருக்கப்பட்ட தோல்… எங்கள் நம்பமுடியாத நாய்கள் நம்மை ஆச்சரியப்படுத்தவில்லை!

1- சீன முகடு நாய்

சீன முகடு நாய்
கடன்கள்: tsik / iStock

அற்புதமான தோற்றமுடைய நாய்களின் பந்தைத் திறக்கும் முதல் நாய் சைனீஸ் க்ரெஸ்டட்! உடன் அவளது நிர்வாண உடல் மற்றும் சிங்கத்தின் மேனி, அவர் உலகின் மிகவும் அசல் நாய்களில் ஒன்றாகும். அவரது உடலமைப்பு எப்போதும் ஒருமனதாக இருக்காது மற்றும் அவர் பெரும்பாலும் “உலகின் அசிங்கமான நாய்” என்று தேர்ந்தெடுக்கப்படுகிறார். அதை விரும்பு அல்லது வெறுக்க, சைனீஸ் க்ரெஸ்டெட் இன்னும் எளிதாகச் செல்லும், மகிழ்ச்சியான-அதிர்ஷ்டவசமான குட்டி நாய், குழந்தைகளை நேசிக்கிறது.

2- பெருவியன் முடி இல்லாத நாய்

பெருவியன் முடி இல்லாத நாய்
கடன்கள்: nok6716 / iStock

அசல் தோற்றத்துடன் 10 நாய் இனங்களில் இந்த நாய் அதன் இடத்திற்கு தகுதியானது! முடி இல்லாதது, சில பற்கள் இல்லை. அதன் மிகவும் ஃபிலிஃபார்ம் உருவவியல் கிரேஹவுண்டுடன் சில ஒற்றுமைகளை அளிக்கிறது. எஜமானருக்கு நெருக்கமானவர், தனக்குத் தெரியாத நபர்களிடம் பயப்படுவார். அமைதியான சுபாவத்துடன், வயதானவர்களுக்கு சரியான துணையாக மாறுகிறார்.

3- எல்’அமெரிக்கன் புல்லி

சியென் அமெரிக்கன் புல்லி
கடன்கள்: GoDogPhoto / iStock

அமெரிக்கன் புல்லியின் சிறப்பு இதில் உள்ளது அவரது மிகவும் உறுதியான, சக்திவாய்ந்த உருவ அமைப்பு மற்றும் அவரது பெரிதாக்கப்பட்ட தலை. இந்த குறிப்பிட்ட தோற்றம் சில நேரங்களில் பயமாக இருக்கலாம், ஆனால் மீண்டும் யோசியுங்கள்: அமெரிக்கன் புல்லி அன்பின் பந்து தவிர வேறில்லை! பாசமும் மிகுந்த உணர்திறனும் கொண்ட அவர் முழு குடும்பத்திற்கும் சிறந்த துணை.

4- லீ புல் டெரியர்

சியன் புல் டெரியர்
கடன்: VictorRicoFoto / iStock

சிலரை சந்திக்கும் போது பயமுறுத்தும் மற்றொரு நாய்: புல் டெரியர்! ஆயிரமாயிரம் நன்றிகளுக்கு மத்தியில் அதை நாங்கள் அங்கீகரிக்கிறோம் அவரது தலையின் வட்ட வடிவம் மற்றும் அவரது சிறிய கண்கள். பெரும்பாலும் ஆக்ரோஷமாக உணரப்பட்ட அவர், சண்டை நாயாக இருந்து இந்த நற்பெயரைப் பெற்றுள்ளார். இன்று, அவரைப் பற்றி முற்றிலும் பயங்கரமான எதுவும் இல்லை, அவர் ஒரு விளையாட்டுத்தனமான நாய், பாசமுள்ள மற்றும் மனிதர்களுடனும் மற்ற விலங்குகளுடனும் மிகவும் நேசமானவர்.

5- லீ பெட்லிங்டன் டெரியர்

சியென் பெட்லிங்டன் டெரியர்
கடன்கள்: SergeyTikhomirov / iStock

இல்லை இல்லை, அது ஆடு அல்ல… நாய்! மேலும் குறிப்பாக பெட்லிங்டன் டெரியர். கிரேட் பிரிட்டனில் தோன்றிய இந்த நாயின் தோற்றம் 200 ஆண்டுகளுக்கும் மேலானது. இது வேறுபடுத்தப்படுகிறது அவரது அழகான சுருள் முடி மற்றும் புல் டெரியரின் தலையை தெளிவற்ற முறையில் நினைவூட்டுகிறது. உண்மையில், அது உண்மையில் அவரது தலையின் வடிவம் அல்ல, மாறாக அவர் மொட்டையடித்த விதம்!

6- லே சௌ சௌ

சியென் சௌ சௌ
கடன்கள்: Iurii / iStock

உடன் அது ஒரு பெரிய ஸ்டஃப்ட் டெட்டி பியர் போல் தெரிகிறது, சௌ சௌ அரவணைக்க செய்யப்பட்ட உணர்வைத் தருகிறது. ஆனால் அவரது நம்பமுடியாத உடலமைப்பு தவிர, இந்த நாயின் தனித்தன்மை அவரது பாத்திரத்தில் உள்ளது. மிகவும் ஒதுக்கப்பட்ட மற்றும் சுதந்திரமான, அவர் நாயை விட பூனைக்கு நெருக்கமானவர் என்று கூறப்படுகிறது.

7- லு கொமண்டோர்

சியென் கொமண்டோர்
கடன்கள்: slowmotiongli / iStock

உங்கள் நாயை அலங்கரிப்பதில் மணிநேரம் செலவிடுவது உங்களை பயமுறுத்தவில்லை என்றால், நாங்கள் உங்களுக்கு கொமண்டரை வழங்குகிறோம்! ஒவ்வொன்றும் 20 முதல் 30 சென்டிமீட்டர் நீளமுள்ள ஆயிரக்கணக்கான ட்ரெட்லாக்களுடன், இந்த நாய் பொருத்தமற்ற தோற்றத்தைக் கொண்டுள்ளது மற்றும் நிறைய பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது. முதலில் ஹங்கேரியில் இருந்து, இது ஆயிரம் ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மேய்க்கும் நாயாக பயன்படுத்தப்பட்டது. செம்மறி ஆடுகளுக்குள் அதை இழக்காமல் கவனமாக இருங்கள்!

8- ஷார்பே

ஷார்பே நாய்
கடன்கள்: அன்சஹர்ஜு / iStock

ஷார்பே வேட்டை நாயாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது என்பது உங்களுக்குத் தெரியுமா? இது எளிதில் அடையாளம் காணக்கூடியது அவளது சுருக்கப்பட்ட தோல், குறிப்பாக தலை மற்றும் கழுத்தில். அவரது நண்பரான சோவ் சௌவைப் போலவே அவருக்கும் நீல நாக்கு உண்டு. இது மிகவும் சுறுசுறுப்பாகவோ அல்லது சுறுசுறுப்பாகவோ இல்லாத ஒரு நாய், எனவே ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிப்பதை சரியாக மாற்றியமைக்கிறது, நிச்சயமாக அது வழக்கமாக வெளியே எடுக்கப்படுகிறது.

9- Le Xoloitzcuintli

முடி இல்லாத நாய்
நன்றி: எகடெரினா கோரோகோவா / ஐஸ்டாக்

Xoloitzcuintli அதன் உச்சரிக்க முடியாத பெயரால் மட்டுமல்ல, அதன் நம்பமுடியாத உடலமைப்பு மூலமாகவும் வேறுபடுகிறது. மேலும், அவர் தனது பாதையைக் கடக்கும் மக்களை அலட்சியமாக விட்டுவிடுகிறார். சில நேரங்களில் தலையில் ஒரு சிறிய முடியைத் தவிர, முற்றிலும் நிர்வாணமாகநாய் ஒவ்வாமை உள்ளவர்களுக்கு அவர் சிறந்த நாய்.

10- புலி

புலி நாய்
நன்றி: Bigandt_Photography / iStock

சில நேரங்களில் துடைப்பத்துடன் ஒப்பிடும்போது, புலியின் தலைமுடி கோமண்டோரின் முடியை நினைவூட்டுகிறது. ஹங்கேரியில் இருந்து, இது 11 ஆம் நூற்றாண்டில் செம்மறியாடுகளாகவும் பயன்படுத்தப்பட்டது. புலியின் சில உரிமையாளர்கள் தங்கள் தலைமுடியை வசதிக்காக கிளிப் செய்ய விரும்புவதில்லை.

நல்ல அல்லது கெட்ட யோசனை?

தொலைந்து போன நாயைக் கண்டுபிடிக்க பல்வேறு வகையான குறிச்சொற்கள்