அதை சிறப்பாக செய்ய 3 குறிப்புகள்

ஒரு கணக்கெடுப்பின்படி, பிரான்சில் தற்போது சுமார் 8 மில்லியன் நாய்கள் உள்ளன. இந்த பல நாய்களில், நாம் உண்மைகளை எதிர்கொள்ள வேண்டும்: அவற்றில் மிகச் சிலரே நாள் முழுவதும் தங்கள் மனிதர்களுடன் இருக்கிறார்கள். மேலும், இந்தக் கட்டுரையில் நீங்கள் உங்களைக் கண்டால், பெரும்பான்மையான நாய் உரிமையாளர்களைப் போலவே, வேலை செய்பவர்களில் மற்றும் அவர்களின் நாய்க்கு அதிகம் கிடைக்காதவர்களில் நீங்கள் நிச்சயமாக ஒரு பகுதியாக இருப்பீர்கள். கவலைப்பட வேண்டாம், ஒரு நாய் வைத்திருப்பதும் வேலை செய்வதும் அதிர்ஷ்டவசமாக பொருந்தாது! உங்கள் நான்கு கால் நண்பரின் நல்வாழ்வுக்காக எல்லாம் நன்றாக நடக்கும் வகையில் சில சிறிய தந்திரங்களை வைக்கலாம்.

உங்கள் நாய் தனியாக இருக்க கற்றுக்கொடுக்கிறது

பொம்மைகளுடன் வீட்டில் தனியாக நாய்
கடன்கள்: TeamDAF / iStock

நாம் அதை மீண்டும் செய்ய முடியாது: நாய் ஒரு சமூக விலங்கு. அவர் உங்களுடன் இருக்க வாழ்கிறார், நீங்கள் வெளியேறுவது அவருக்கு மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது. இந்த காரணத்திற்காகவே உங்கள் நாய் தனியாக இருக்க கற்றுக்கொடுப்பது மிகவும் முக்கியம். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, ஒரே இரவில் நீண்ட நேரம் தனியாக விடக்கூடாது. இந்த கற்றலை சிறு வயதிலேயே தொடங்குவது சிறந்தது. தொடங்குவதற்கு, சில நிமிடங்கள் விட்டுவிட்டு, நீங்கள் இல்லாத காலத்தை படிப்படியாக அதிகரிக்கவும். அவரை ஆக்கிரமிக்க, அவரை பல பொம்மைகளை விட்டு தயங்க வேண்டாம். இவை விதிவிலக்கானதாக இருக்க வேண்டும்: அவை உங்கள் நாய் தினமும் விளையாடும் பொம்மைகளாக இருக்கக்கூடாது. அவர்கள் உங்கள் நாய் மீதான ஆர்வத்தை இழக்காதபடி, நீங்கள் தொலைவில் இருக்கும் நேரங்களுக்கு மட்டுமே அவை ஒதுக்கப்படும்.

மற்றொரு முக்கியமான விவரம் நீங்கள் புறப்பட்டதன் அற்பமாக்கல். இது எதைக் கொண்டுள்ளது? உங்கள் நாய் ஒவ்வொரு நாளும் நீங்கள் உங்கள் காலணிகளை அணிவதையும், உங்கள் கோட் அணிந்து உங்கள் சாவியை எடுத்துக்கொள்வதையும் பார்க்கிறது. எனவே, இதன் பொருள் என்னவென்று அவருக்கு நன்றாகத் தெரியும், மேலும் அது அவருக்கு மிகுந்த மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும். “தவறான தொடக்கங்கள்” செய்வதன் மூலம் இந்த சடங்குகளை உடைப்பதே இதன் நோக்கம். உதாரணமாக, நீங்கள் உங்கள் ஷூக்கள் மற்றும் உங்கள் கோட் அணிந்து கொள்ளலாம், உங்கள் சாவியை எடுத்துச் செல்லலாம்… சோபாவில்! நீங்கள் உங்கள் காலணிகளை அணியாமல், உங்கள் நாயை சில நிமிடங்களுக்கு விட்டுவிடாமல் சாதாரணமாக நடந்து செல்லலாம். இந்த வழியில், நீங்கள் இந்த சடங்குகளை உடைப்பீர்கள், இது இனி உங்கள் நாய்க்கு மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தாது.

இறுதியாக, ஒவ்வொரு நாளும் உங்கள் நாயை வெளியே எடுக்க நினைவில் கொள்ளுங்கள். நேரம் ஒதுக்குங்கள் காலையில் கிளம்புவதற்கு முன்பும், மாலையில் வேலை முடிந்து வீட்டுக்கு வரும்போதும் அவரை நடைபயிற்சிக்கு அழைத்துச் செல்லுங்கள். உங்களால் முடிந்தால், மதிய உணவு இடைவேளையின் போது அதை வெளியே எடுப்பதே சிறந்தது. உங்கள் நாய் ஒரு நாளைக்கு குறைந்தது 30 நிமிடங்களாவது வெளியே செல்ல வேண்டும், நாங்கள் தோட்டத்தைப் பற்றி பேசவில்லை! வெளியேறுதல் வெளியில் நடக்க வேண்டும், ஏனெனில் உங்கள் நாய் உடற்பயிற்சி செய்வதற்கான ஒரு வழியாகும். நீங்கள் வெளியேறும்போது அது மிகவும் அமைதியாக இருக்கும்.

உங்கள் நாயை எவ்வளவு காலம் தனியாக விட்டுவிட முடியும்?

அடைத்த விலங்கைக் கிழித்த நாய்
கடன்கள்: TatyanaGl / iStock

பல உரிமையாளர்கள் கேட்கும் கேள்வி என்னவென்றால், நான் எவ்வளவு காலம் என் நாயை வீட்டில் தனியாக விட்டுவிட முடியும்? மேலும் பதிலளிப்பது மிகவும் கடினம் … குறைவாக இருந்தால் நல்லதுஆனால் துரதிருஷ்டவசமாக அனைவருக்கும் வாய்ப்பு இல்லை பகலில் தனது நாயை அயர்ன் அவுட் செய். நிச்சயமாக, உங்கள் நாயின் வயதை நீங்கள் கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளலாம். நாய்க்குட்டியாக இருந்தால், வெகு நேரம் தனிமையில் இருக்க முடியாது என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது. ஏற்கனவே தனியாக இருக்கும் ஒரு வயது வந்த நாய் பல மணி நேரம் தனியாக இருக்க முடியும். இருப்பினும், ஒரு வயதான நாய், பின்வாங்குவதில் அதிக சிரமம் இருக்கலாம், எனவே அடிக்கடி வெளியே எடுக்க வேண்டும்.

ஆஃப் பல அளவுகோல்களை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ளலாம் மற்றும் சிறந்தது உங்கள் நாய்க்கு ஏற்ப. அவரது நடத்தையைக் கவனியுங்கள்: அவர் அழிவுகரமானவராக இருப்பாரா? இந்த நிலையில், அது அவருக்குப் பொருந்தாது. நீங்கள் வெளியேறும்போது அவர் அமைதியாகவும் அமைதியாகவும் இருப்பாரா? உங்கள் நாய் நிச்சயமாக பழகி விட்டது, ஆனால் நீங்கள் அவரை தொடர்ந்து 10 மணிநேரம் தனியாக விட்டுவிடலாம் என்று அர்த்தம் இல்லை! எனவே உங்கள் நாய் தனியாக இருக்க கற்றுக்கொடுப்பது மிகவும் முக்கியம். நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில் அது எவ்வாறு செயல்படுகிறது என்பதை நீங்கள் அறிய விரும்பினால், நீங்கள் கேமராவைத் தேர்வுசெய்யலாம். சிலர் உங்கள் நாயுடன் தொடர்பு கொள்ள உங்களை அனுமதிக்கிறார்கள், இது அவரை தூரத்திலிருந்து பிஸியாக வைத்திருக்க அனுமதிக்கிறது.

சராசரியாக, இது சிறந்தது உங்கள் நாயை 4 முதல் 6 மணி நேரத்திற்கு மேல் தனியாக விடாதீர்கள். உங்கள் நாய் தன்னை கவனித்துக் கொள்ள வேண்டும் என்பதை புரிந்து கொள்ள வேண்டும், எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அவர் தனது தொழிலை செய்வதிலிருந்து விலகி இருக்க வேண்டும்! சிறிய மூலைக்குச் செல்லாமல் 6 மணிநேரம் எடுத்துக்கொள்வதை நீங்கள் பார்க்கிறீர்களா? சரி! இதைத்தான் பல நாய்கள் தினமும் அனுபவிக்கின்றன… எனவே எப்போதாவது ஒரு நாள் நீங்கள் வீட்டின் ஒரு மூலையில் சிறுநீர் கழிப்பதைக் கண்டால், உங்கள் மிருகத்தைத் திட்டாதீர்கள்! அவர் தன்னால் முடிந்ததைச் செய்தார், ஆனால் நீங்கள் அவரை நீண்ட காலமாக தனியாக விட்டுவிட்டீர்கள்.

நாய் உட்காருபவர்களை ஏன் நியமிக்கக்கூடாது?

நாய் பராமரிப்பாளர் நாய்களை நடத்துகிறார்
கடன்கள்: சாம் தாமஸ் / iStock

உங்கள் நாயை வெளியே அழைத்துச் செல்ல பகலில் உங்களுக்கு உண்மையில் வாய்ப்பு இல்லையென்றால், ஏன் ஒரு நாய் உட்காருவதைத் தேர்வு செய்யக்கூடாது? ஆங்கிலோ-சாக்சன் நாடுகளில் மிகவும் பொதுவானது, நாய் உட்காருபவர் நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில் உங்கள் நாயைப் பராமரிக்க வரும் ஒரு நபர். உண்மையில், இங்கிலாந்தில் கையில் ஒரு டஜன் நாய்களுடன் பூங்காவில் ஒரு நபரை சந்திப்பது அசாதாரணமானது அல்ல! இந்தச் சேவையானது நிச்சயமாகக் கட்டணம் வசூலிக்கப்படுகிறது மற்றும் சிறப்புத் தொழில்முறை நிறுவனங்களால் வழங்கப்படுகிறது, ஆனால் உங்கள் பரிவாரத்தில் நாய்-உட்பவர்களையும் நீங்கள் காணலாம்! நாய் உட்காருபவர் படி நீங்கள் விரும்புவது, சேவைகள் வேறுபடுகின்றன. சிலர் ஒரு நாளைக்கு 30 நிமிடங்கள் மட்டுமே வெளியே சென்று உங்கள் நாயுடன் விளையாடுவார்கள். மற்றவர்கள் அவருக்கு உணவளிக்க பல மணிநேரம் வரலாம், உதாரணமாக, அல்லது நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில் அவரைத் தொடர்புகொள்ளலாம்.

சுருக்கமாக, உங்கள் நாய் சிறு வயதிலிருந்தே படிப்படியாக தனியாக இருக்க கற்றுக்கொள்வது அவசியம். இது ஒரே இரவில் அவர் மீது திணிக்கப்பட வேண்டிய ஒன்றல்ல, ஏனென்றால் இந்த நிலைமைகளின் கீழ், அது தவறாகிவிடும் என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது.

என் நாய் வீட்டைச் சுற்றி என்னைப் பின்தொடர்கிறது

தி விப்பட், பெரிய இதயம் கொண்ட ஒரு குள்ள சைட்ஹவுண்ட்