அலாஸ்கன் க்ளீ காய், ஹஸ்கி போன்ற ஒரு சிறிய நாய்

அலாஸ்கன் க்ளீ கையின் முகம் உங்களுக்கு எதையும் குறிக்கவில்லை என்றால், அது சாதாரணமானது, ஏனென்றால் பிரான்சில் இந்த நாயைக் காண்பது இன்னும் அரிது. இது வட அமெரிக்காவில் நன்கு அறியப்பட்டாலும், அது ஒப்பீட்டளவில் அசாதாரணமானது. அளவில் சிறியது, ஆனால் ஆற்றலுடன், அலாஸ்கன் க்ளீ காய் பற்றி அறிந்து கொள்வது மதிப்பு!

அலாஸ்கன் க்ளீ கையின் கதை

புல்லில் அமர்ந்திருக்கும் அலாஸ்கன் க்ளீ காய்
கடன்கள்: GoldenKB / iStock

“க்ளீ காய்” என்ற பெயர் இன்யூட்டில் “சிறிய நாய்” என்று பொருள். 70 களில் அலாஸ்காவைச் சேர்ந்த லிண்டா ஸ்பர்லின், அலாஸ்கன் ஹஸ்கியின் இந்த மினியேச்சர் பதிப்பைப் பெற்றெடுத்தார். க்யூரியஸ் என்ற அல்ஸ்கன் ஹஸ்கி பெண் நாயின் வசீகரத்தின் கீழ் விழுந்ததன் மூலம், ஒரு “மினியேச்சர்” அலாஸ்கன் ஹஸ்கி இனத்தை உருவாக்கும் யோசனை அவருக்கு வந்தது. எனவே அதே அளவுள்ள நாய்களை வளர்ப்பதற்காக அவரை தத்தெடுக்க முடிவு செய்தார். அவரது தேர்வின் போது, ​​ஒரு புதிய ஒத்திசைவான வரியை உருவாக்க சிறந்த கூறுகளைத் தேர்வு செய்வதை உறுதிசெய்தார். வேலை செய்யும் நாயை உருவாக்காமல், அலாஸ்கன் ஹஸ்கியின் சில குணாதிசயங்களைத் தக்கவைத்துக்கொள்வதே அவரது குறிக்கோளாக இருந்தது. முதலில் அவளுக்காக உருவாக்கப்பட்டது, அவளது அளவிடப்பட்ட அலாஸ்கன் ஹஸ்கிஸ் இறுதியில் பலரைப் பிடித்தார். 1988 ஆம் ஆண்டில், அலாஸ்கன் க்ளீ காய் இனத்தை பொதுவில் வைக்க முடிவு செய்தார்!

L’Alaskan Klee Kai, un Husky வடிவம் மினியேச்சர் !

புல் மீது படுத்திருக்கும் குழந்தையுடன் க்ளீ காய்
கடன்கள்: kali9 / iStock

அலாஸ்கன் க்ளீ கையின் உடலமைப்பு உள்ளது ஹஸ்கியுடன் பல ஒற்றுமைகள் மேலும் குறிப்பாக அலாஸ்கன் ஹஸ்கி அதிலிருந்து நேரடியாக இறங்குவதால். அதன் முக்கோண காதுகள், அதன் நீண்ட முகவாய் மற்றும் சிறிய பாதாம் கண்கள் அதன் தோற்றத்தை நினைவுபடுத்துகின்றன. ஹஸ்கியைப் போலவே, அவருக்கும் ஏராளமான அண்டர்கோட் கொண்ட அரை நீளமான கோட் உள்ளது. பெரும்பாலான அலாஸ்கன் க்ளீ காய் வெள்ளை மற்றும் சாம்பல் நிற கோட் உடையதுஆனால் கருப்பு மற்றும் வெள்ளை மற்றும் பழுப்பு மற்றும் சிவப்பு ஆகியவை இருக்கும் வரை அவை அனுமதிக்கப்படுகின்றன இனத்தின் சிறப்பியல்பு முகமூடி. அவற்றின் அளவைப் பொறுத்தவரை, 3 மாதிரிகள் உள்ளன. முதலாவது, வாடியில் அதிகபட்சமாக 33 சென்டிமீட்டர் அளவுள்ள பொம்மை. பின்னர் 34 முதல் 39 சென்டிமீட்டர் வரையிலான மினியேச்சர் வருகிறது. இறுதியாக, நிலையான அலாஸ்கன் க்ளீ காய் வாடியில் குறைந்தது 40 சென்டிமீட்டர் அளவைக் கொண்டுள்ளது.

அலாஸ்கன் க்ளீ காய், ஆற்றல் நிறைந்த ஒரு சிறிய நாய்!

அலாஸ்கன் க்ளீ காய்
கடன்கள்: bon9 / iStock

வேலை செய்யும் நாயாக இருக்கும் ஹஸ்கியின் முன்னோடிகளுக்கு மாறாக, க்ளீ காய் ஒரு துணை நாய். இருப்பினும், அது ஒரு வீட்டு நாயாக மகிழ்ச்சியாக இருப்பது அதன் உறவினர் ஹஸ்கியின் மினியேச்சர் பதிப்பு என்பதால் அல்ல. அவர் மிகவும் சுறுசுறுப்பான சிறிய நாய், அவர் தன்னைத்தானே முயற்சி செய்ய வேண்டும். எனவே அவர் நீண்ட நடைப்பயணங்களில் உங்களுடன் வரத் தயங்க மாட்டார், மேலும் ஒரு விளையாட்டு மாஸ்டர் இருப்பதைப் பாராட்டுவார். அவர் மிகவும் பாசமுள்ள நாய் மற்றும் அவரது எஜமானர்களுக்கு நெருக்கமானவர். அதிலும் குறிப்பாக குழந்தைகளுடன் நன்றாக பழகுவார். இருப்பினும், பெரும்பாலான நோர்டிக் நாய்களைப் போலவே, அவருக்கு சில நேரங்களில் கொஞ்சம் சுதந்திரம் தேவைப்படும். அலாஸ்கன் க்ளீ காய்க்கும் வலுவான தன்மை உள்ளது!

அலாஸ்கன் க்ளீ காய் நாயை தத்தெடுக்க எவ்வளவு செலவாகும்?

அலாஸ்கன் க்ளீ காய் நாய்க்குட்டியை தத்தெடுக்க, உங்களிடம் ஒரு பெரிய மற்றும் அதிக பட்ஜெட் தேவை என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள். விளைவு, ஒரு நாய்க்குட்டியின் விலை 2500 முதல் 4500 யூரோக்கள் வரை இருக்கலாம்அதன் பாலினம், அதன் அளவு அல்லது அதன் நிறம் ஆகியவற்றின் படி.

காது கேளாத மற்றும் காது கேளாத நாய்களுக்கான அதிர்வுறும் காலர்

என் நாயின் மூக்கு அவரது ஆரோக்கியத்தைப் பற்றி என்ன சொல்கிறது?