அளவில் சிறியது, முன்னிலையில் பெரியது

கலகலப்பான மற்றும் விளையாட்டுத்தனமான, ரஸ்கி பொம்மை இறுதி குடும்ப நாய். மேலும், அதன் சிறிய அளவு மற்றும் தகவமைப்பு எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் ஒரு குடியிருப்பில் வாழ அனுமதிக்கிறது. அவரை இன்னும் உங்களுக்குத் தெரியாவிட்டால், இந்த நேர்த்தியான மற்றும் தனித்துவமான சிறிய நாயை விரைவாகக் கண்டறியவும்!

La petite histoire du Russkiy பொம்மை

சீன ரஷ்ய பொம்மை
கடன்:
Katerina_Brusnika / iStock

அதன் பெயர் குறிப்பிடுவது போல, ரஸ்கி பொம்மை ரஷ்யாவிலிருந்து வந்த ஒரு சிறிய நாய். 20 ஆம் நூற்றாண்டின் தொடக்கத்தில், அவர் இந்த நாட்டில் மிகவும் பிரபலமான துணை நாய்களில் ஒருவராக ஆனார் மற்றும் ரஷ்ய நீதிமன்றத்தின் பொறாமையையும் ஈர்த்தார். இருப்பினும், 1920 முதல், ரஸ்கி பொம்மையின் இனப்பெருக்கம் ஒன்றன் பின் ஒன்றாக நிறுத்தப்பட்டது, இதனால் இனம் பெருகிய முறையில் அரிதாகிவிட்டது. அது 1950 வரை இல்லை இந்த இனத்தின் பல ஆர்வலர்கள் அதை பாதுகாக்க ஒன்று கூடினர். துரதிர்ஷ்டவசமாக, இனப்பெருக்கத்திற்குப் பயன்படுத்தப்படும் அனைத்து நாய்களும் இனி தூய்மையானவை அல்ல, மேலும் வம்சாவளியைக் கொண்டிருக்கவில்லை. அதனால் கொடுத்தார்கள் இரண்டு வகைகளில் பிறப்பு : ஒன்று நீளமான முடி மற்றும் மற்றொன்று குட்டையான முடி. முதலில் ரஸ்கி பொம்மை குறுகிய ஹேர்டு என்று கவனிக்கவும்.

ரஸ்கி பொம்மை, சிவாவா போன்ற ஒரு சிறிய நாய்

இரண்டு கருப்பு மற்றும் பழுப்பு ரஸ்கி பொம்மை நாய்க்குட்டிகள்
கடன்கள்: unomat / iStock

அதன் மிகச்சிறிய அளவு காரணமாக, நாம் அடிக்கடி ரஸ்கி பொம்மையை சிவாவாவுடன் குழப்புகிறோம். இருப்பினும், அவர்களுக்கு உண்மையான குடும்ப உறவு இல்லை. இந்த நேர்த்தியான தோற்றமுடைய சிறிய நாய் முடியும் வாடியில் 20 மற்றும் 28 செ.மீ. இது சராசரி எடை கொண்டது 2 முதல் 3 கிலோ வரை. அதன் தலை மிகவும் வித்தியாசமானது, ஏனெனில் இது மெல்லிய முகவாய் மற்றும் முக்கோண வடிவில் இரண்டு பெரிய காதுகளைக் கொண்டுள்ளது, சில சமயங்களில் நீண்ட முடிகளால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது, இது அவற்றை இன்னும் கவர்ச்சிகரமானதாக ஆக்குகிறது. இனத்தின் இரண்டு வகைகளும் மென்மையான பூச்சுகளைக் கொண்டுள்ளன. இது பழுப்பு, பழுப்பு அல்லது கருப்பு மற்றும் பழுப்பு கலவையாக இருக்கலாம்.

ரஸ்கி பொம்மை, ஒரு நேசமான மற்றும் விளையாட்டுத்தனமான சிறிய நாய்

ரஸ்கி பொம்மை நாய் காட்டில் குதிக்கும் துளை
நன்றி: photografic101 / iStock

அதன் சிறிய அளவு கொடுக்கப்பட்ட, Russkiy பொம்மை அபார்ட்மெண்ட் வாழ்க்கைக்கு ஒரு சரியான நாய். மிகவும் கலகலப்பான, இந்த சிறிய நாய் விளையாடுவதை விரும்புகிறது மற்றும் குறிப்பாக குழந்தைகளை பாராட்டுகிறது. மேலும் மிகவும் நேசமான, சிறுவயதிலிருந்தே அவன் பழகியிருந்தால் மற்ற நாய்களோடும், மற்ற விலங்குகளோடும் வாழ வைப்பதில் உங்களுக்கு எந்தப் பிரச்சினையும் இருக்காது.. மிகவும் புத்திசாலி, அவருடன் பணிபுரிவது இனிமையானது மற்றும் அவரது கல்வி குறிப்பிட்ட சிரமம் இல்லாமல் செய்யப்படும்.

ரஸ்கி பொம்மையை ஏற்றுக்கொள்வதற்கு எவ்வளவு செலவாகும்?

ரஸ்கி பொம்மையை ஏற்றுக்கொள்வதற்கான விலை அவரது வயது, பாலினம், ஆனால் குறிப்பாக அவரது தோற்றம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் மாறுபடும். அனைத்து வழக்குகளில், நீங்கள் ஒரு நல்ல தொகையை செலுத்த வேண்டும் அதன் விலை உயர்ந்ததால் இந்த குட்டி நாயை தத்தெடுக்க வேண்டும் சராசரியாக 1500 யூரோக்கள். இருப்பினும், மிகவும் மதிப்புமிக்க வரிகளை 4000 யூரோக்கள் வரை விற்க முடியும் என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும்!

உங்கள் நாய்க்கு முகவாய் தேர்வு செய்வது எப்படி?

உங்கள் நாய்க்கு நீர்ப்புகா பூட்ஸ் செய்யுங்கள்