இந்த நடத்தையை எவ்வாறு கையாள்வது?

நீங்கள் சாப்பிடும் போது உங்கள் நாய் வந்து புகார் செய்ய முனைகிறதா? உங்கள் முதுகில் இருக்கும் போது காபி டேபிளில் இருந்து ஒரு அபெரிடிஃப் பிஸ்கட்டை திருடுவதை நீங்கள் எப்போதாவது பிடித்திருக்கிறீர்களா? இந்த நடத்தை உங்களுக்கு எரிச்சலூட்டும் மற்றும் இந்த சிக்கலை தீர்க்க விரும்பினால், இந்த கட்டுரையை கவனமாக படிக்கவும்! ஏனெனில் வலியுடன் இருப்பதுடன், உங்கள் நாய்க்குட்டி தனது ஆரோக்கியத்திற்கு தீங்கு விளைவிக்கும் உணவைக் கடித்தால் இந்த நடத்தை ஆபத்தானது.

இந்த நடத்தையை தடுக்க வீட்டில் வைக்க வேண்டிய விதிகள்

நாய் அதன் கூடையில் அதன் இடத்தில் படுத்திருக்கிறது
கடன்கள்: huettenhoelscher / iStock

1- ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தில் அவருக்கு உணவளிக்கவும்

உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு, விருப்பப்படி உணவை விட்டுவிடாமல் இருப்பது நல்லது. ஒரு நாய் சாப்பிட வேண்டும் ஒரு நாளைக்கு ஒரு முறை அல்லது இரண்டு முறை மற்றும் முடிந்தால் குறிப்பிட்ட நேரத்தில். வயது வந்த நாய்க்கு சுமார் பதினைந்து நிமிடங்களுக்கும், நாய்க்குட்டிக்கு சிறிது நேரம், சுமார் 30 நிமிடங்களுக்கும் அவனது கிண்ணம் கொடுக்கப்பட வேண்டும். இந்த நேரத்திற்குப் பிறகு நாய் சாப்பிடவில்லை என்றால், அடுத்த உணவு வரை உணவை அகற்ற வேண்டும். தண்ணீர் கிண்ணம் வெளிப்படையாக விருப்பப்படி நிரப்பப்பட வேண்டும்.

2- உங்கள் நாய்க்கு ஒரு பிரத்யேக இடம் இருக்க வேண்டும்

உங்கள் நாய் கண்டிப்பாக அவருக்காக ஒரு இடத்தை ஒதுக்கி வைத்திருக்க வேண்டும் தேவையை உணரும்போது தன்னைத் தனிமைப்படுத்திக்கொள். உங்கள் செல்லப்பிராணியை நீங்கள் சொல்லும் போது அந்த இடத்திற்கு செல்ல கற்றுக்கொடுக்க வேண்டும். உதாரணமாக, உங்கள் நாய் தனது இடத்தில் தங்குவதன் மூலம் உங்கள் உணவு நேரத்தை மதிக்க இது அனுமதிக்கும்.

3- உங்கள் நாயின் தேவைகளை மதிக்கவும்

உங்கள் நாய் திருடனாக மாறுவதைத் தடுக்க, அதன் தினசரி தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய மறக்காதீர்கள். உண்ணுதல், குடித்தல், உறங்குதல் அல்லது மலம் கழித்தல் போன்ற அடிப்படைத் தேவைகளைத் தவிர, உங்கள் நாய்க்கு மற்ற சமமான முக்கியமான தேவைகளும் உள்ளன. எனவே முதலில் உறுதியாக இருங்கள் உங்கள் நாய் தன்னை உடல் ரீதியாக உழைக்கிறது ஒவ்வொரு நாளும் போதுமான நேரத்தை எடுத்துக்கொள்வது. மேலும் இந்த நடைப்பயணங்களைப் பயன்படுத்திக் கொள்ளுங்கள், அதனால் அவரால் முடியும் வாசனை கழிக்க புதிய வாசனையுடன் புதிய பாதைகளை அவருக்கு வழங்குவதன் மூலம். இறுதியாக, அவரை அறிவு ரீதியாகவும் சமூக ரீதியாகவும் தூண்டுகிறது அவரை மற்ற கூட்டாளிகளைச் சந்திக்க வைப்பதன் மூலமும், அவருடன் விளையாடுவதில் நேரத்தை செலவிடுவதன் மூலமும்.

உங்கள் நாய் ஒரு திருடனைத் தடுக்க இன்னும் சில குறிப்புகள்

நாய் தனது கிப்பிள் கிண்ணத்தை சாப்பிடுகிறது
கடன்கள்: alex_ugalek / iStock

உங்கள் நாய் ஒரு திருடனாக இருந்தால், தினசரி அடிப்படையில் சில குறிப்புகளை வைக்கலாம். முதலாவது உங்கள் செல்லப்பிராணியின் கைப்பிடியைப் பற்றியது. இவை அவருக்கு போதுமான சத்துள்ளதா? கண்டுபிடிக்க, உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் ஆலோசனை கேட்கலாம். அவற்றின் தரம் உங்களுக்கு உறுதியாக இருந்தால், ஆனால் உங்கள் நாய் ஒரு நாளைக்கு ஒரு வேளை மட்டுமே உணவைப் பெறுகிறது என்றால், அதன் தினசரி உணவுக்கு இடையேயான நேரம் மிக அதிகமாக இருக்கலாம். எனவே நீங்கள் அவருக்கு கொடுக்க முயற்சி செய்யலாம் காலையிலும் மாலையிலும் சாப்பிட வேண்டும் ஏதாவது முன்னேற்றம் இருக்கிறதா என்று பார்க்க. இறுதியாக அவரது குரோக்கெட்டுகள் சுய சேவையாக இருந்தால், அது நாய்க்கு அவர் விரும்பும் போது மற்றும் பசியாக இருக்கும்போது சாப்பிடலாம் என்ற செய்தியை அனுப்புகிறது. இந்த வகை உணவு, அவர் விரும்பும் போது உங்கள் மேசைக்கு உதவ அவரை ஊக்குவிக்கும்…

உங்கள் நாய் திருடுவது அல்லது பிச்சை எடுப்பதைத் தடுப்பதற்கான சிறந்த வழிகளில் ஒன்று உணவின் போது அவனது இடத்தில் அல்லது அவனது கூடையில் இருக்க கற்றுக்கொடுங்கள். உங்கள் நாய் மேசையை நெருங்கும் போது, ​​மெதுவாக அவரை தனது இருக்கைக்குத் திரும்பச் சொல்லுங்கள். தேவைப்பட்டால், அவரை ஆக்கிரமிக்க ஒரு பொம்மை கொடுங்கள். நிச்சயமாக, உணவை மூக்கின் கீழ் கிடப்பதைத் தவிர்க்கவும் மற்றும் காபி டேபிளில் உள்ள aperitif உடன் அதை கவனிக்காமல் விட்டுவிடாதீர்கள். இறுதியாக, நீங்கள் சீராக இருப்பது முக்கியம். உதாரணமாக, அவனுடைய உணவைத் தவிர அவனுடைய உணவைத் தவிர வேறு உணவை அவனுக்குக் கொடுப்பதை நீங்கள் எக்காலத்திலும் தவிர்க்க வேண்டும். உங்கள் நாய் காலையிலும் மாலையிலும் சாப்பிட்டு, இன்று மதியம் அவருக்கு கொஞ்சம் கோழிக்கறி கொடுக்க விரும்பினால், அதை ஒதுக்கி வைக்கவும், பின்னர் உணவு நேரத்தில் அவருக்கு பரிமாற மாலை வரை காத்திருக்கவும்.

உங்கள் நாயை எங்கே வாங்குவது?

வெள்ளை நாய்களின் மிக அழகான இனங்கள்