உங்கள் நாயின் தோற்றத்தை அறிய டிஎன்ஏ பரிசோதனையை மேற்கொள்ளுங்கள்

பொதுவாக, உங்கள் நாய்க்குட்டியைப் பற்றி நீங்கள் பல பாராட்டுக்களைப் பெறுவீர்கள், ஆனால் தெருவில் ஒரு வழிப்போக்கர் உங்கள் இனம் என்ன என்று கேட்டால், நீங்கள் மிகவும் உதவியற்றவராக இருப்பீர்கள். தவிர, நீங்களும் உங்கள் நான்கு கால் நண்பரின் உண்மையான தோற்றத்தைப் பற்றி ஆச்சரியப்படத் தொடங்குகிறீர்கள்! இதுபோன்ற சூழ்நிலைகளில்தான் டிஎன்ஏ சோதனை பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

டிஎன்ஏ என்றால் என்ன?

இரண்டு நாய்கள் பாவ் கொடுக்கின்றன
கடன்கள்: Ksenia-Raykova / iStock

உங்களுக்கு நிச்சயமாக பதில் தெரியும் என்றாலும், ஒரு சிறிய நினைவூட்டல் எப்போதும் வரவேற்கத்தக்கது. ஏனெனில் ஆம், SVT படிப்புகள் உண்மையில் இன்று நேற்றல்ல… டிஎன்ஏ என்பது டியோக்சிரைபோநியூக்ளிக் அமிலத்தின் சுருக்கம். இது மரபணு தகவலின் கேரியர் மூலக்கூறைக் குறிக்கிறது. டிஎன்ஏவுக்கு நன்றி, மரபணு தகவல்கள் ஒருபோதும் இழக்கப்படுவதில்லை மற்றும் தலைமுறையிலிருந்து தலைமுறைக்கு அனுப்பப்படலாம். இந்த வழியில், நீங்கள் உதாரணமாக முடியும் தெரிந்து கொள்ள மேலும் துல்லியமாக உங்கள் நாய் இனம், ஆனால் அவரது பெற்றோர் அத்துடன் அவரது மரபணு ஆரோக்கியம் (பரம்பரை நோய்).

உங்கள் நாய் டிஎன்ஏ சோதனை ஏன்?

பக்கவாட்டில் நாக்கை நீட்டிய நாய்
கடன்கள்: suemack / iStock

LOF அல்லாத நாயை நீங்கள் தத்தெடுக்கும் போது, ​​இது பெரும்பாலும் தங்குமிடங்களில் இருக்கும், உங்கள் நாயின் தோற்றம் பற்றிய அதிக தகவல்கள் உங்களிடம் இருக்காது. இந்த வழக்கில், ஒரு சோதனை அவரது மரபியல் பற்றி மேலும் சொல்ல முடியும், குறிப்பாக அவர் வரும் இனங்கள். இது அதன் நடத்தை மற்றும் உள்ளுணர்வை (வேட்டையாடுதல், ஆக்கிரமிப்பு போன்றவை) நன்கு புரிந்துகொள்ள உதவும்.

டிஎன்ஏ சோதனையும் உங்களை அனுமதிக்கும் உங்கள் நாயின் மூதாதையர்களைப் பற்றி மேலும் அறிய, இது உங்களை அனுமதிக்கும் சில மரபணு நோய்களை எதிர்பார்க்கலாம். உங்கள் பூச்சின் போதைப்பொருள் உணர்திறன் பற்றியும் நீங்கள் மேலும் அறிய முடியும்.

உங்கள் நாய் ஒரு கொட்டில் இருந்து வரும் போது, ​​ஆனால் ஒரு வளர்ப்பவரின் நேர்மையில் சந்தேகம் உள்ளது, டிஎன்ஏ சோதனையும் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். பிந்தையது உங்கள் நாய்க்குட்டியின் பரம்பரை மற்றும் நல்ல ஆரோக்கியத்தை உறுதிப்படுத்த உங்களை அனுமதிக்கும்.

இறுதியாக, இந்தக் காரணங்களில் ஏதேனும் ஒன்றிற்காக டிஎன்ஏ பரிசோதனையை மேற்கொள்ளலாம். ஆனால் வெறுமனே ஆர்வம் மற்றும் ஆசை காரணமாக! உங்கள் நாய், அதன் தோற்றம், அது வரும் இனங்கள் பற்றி மேலும் அறிய விரும்பினால்… உங்கள் நாயை பரிசோதிப்பது முற்றிலும் சாத்தியமாகும். அதைச் செய்ய உங்களுக்கு “சரியான” காரணம் தேவையில்லை.

உங்கள் நாய்க்கு டிஎன்ஏ பரிசோதனை செய்வது எப்படி?

நாயின் வாய் நாக்கை நீட்டுகிறது
கடன்கள்: sanjagrujic / iStock

டிஎன்ஏ சோதனைகளுக்கு சிறப்பு கோரிக்கை எதுவும் தேவையில்லை. கோரை உலகில் உள்ள தொழில் வல்லுநர்கள் அல்லது நாய் உரிமையாளர்கள் என அனைவருக்கும் அவை அணுகக்கூடியவை. தங்கள் செல்லப்பிராணியின் மரபியல் பற்றி ஆர்வமுள்ள எவரும் டிஎன்ஏ சோதனையைப் பெறலாம். உங்கள் நாய்க்கு சோதனை நடத்துவது உங்களுடையது என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும். இருப்பினும், கவலைப்பட வேண்டாம், இது உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு மிகவும் எளிமையானது மற்றும் முற்றிலும் வலியற்றது.

கருவிகளை இணையத்தில் எளிதாகக் காணலாம். சோதனை கிடைத்ததும், உங்கள் நாயிடமிருந்து மாதிரியை எடுப்பது முதல் படி. இந்த அறுவை சிகிச்சை மிகவும் விரைவானது மற்றும் வலியற்றது, ஏனெனில் உமிழ்நீரின் சிறிய மாதிரி போதுமானது. வசூலைத் தொடர்ந்து, உங்கள் மாதிரியை ஒரு பிரத்யேக உறையில் அனுப்பலாம், அதை உங்கள் கிட் உடன் நீங்கள் பெறுவீர்கள். ஆய்வகத்தால் சோதனை பெறப்பட்டதும், பிந்தையது உங்கள் நாயின் டிஎன்ஏவில் உள்ள இனங்கள் மற்றும் பிற தகவல்களைத் தேடும். பொதுவாக, டிஎன்ஏ பரிசோதனையின் முடிவை மூன்று வாரங்களுக்குள் அஞ்சல் அல்லது மின்னஞ்சல் மூலம் பெறுவீர்கள்., ஆனால் இது ஆய்வகங்களைப் பொறுத்து மாறுபடும். உங்கள் நாய்க்கு உங்களுக்கான ரகசியங்கள் எதுவும் இருக்காது!

டிஎன்ஏ சோதனைக் கருவிகளின் விலைகள் மாறுபடலாம், ஆனால் பொதுவாக நூறு யூரோக்கள் கணக்கிடப்படும். இந்தத் தொகை வெளிப்படையாகப் புறக்கணிக்கத்தக்கது அல்ல, இருப்பினும், உங்கள் செல்லப்பிராணியைப் பற்றி மேலும் அறிய விரும்பினால் இந்த சோதனை மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

லியோன்பெர்கர், மென்மையான ராட்சத என்று செல்லப்பெயர் கொண்ட ஒரு நாய்

என் நாய் வீட்டைச் சுற்றி என்னைப் பின்தொடர்கிறது