உங்கள் நாயுடன் கோரை அடிப்பதைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்

வாகனம் ஓட்டுவது என்பது அதன் சொந்த உரிமையில் ஒரு ஒழுக்கமாகும், இதில் நாய் ஒரு சவாரி அல்லது இழுக்கக்கூடிய வேறு எந்த வாகனத்தையும் இழுக்கிறது. இந்த ஒழுங்குமுறையானது, குறிப்பாக பெரிய கட்டிடங்களைக் கொண்ட நாய்களின் குறிப்பிட்ட குணங்களை முன்னிலைப்படுத்துவதை சாத்தியமாக்குகிறது. உண்மையில், அவற்றின் அளவு காரணமாக, அவை பெரும்பாலும் சுறுசுறுப்பு போன்ற “கிளாசிக்” கோரைத் துறைகளில் ஒதுக்கி வைக்கப்படுகின்றன. வாகனம் ஓட்டுவது வேடிக்கைக்காகவும் போட்டிக்காகவும் பயிற்சி செய்யலாம்.

உங்கள் நாய் ஹிச்சிங் பயிற்சி செய்ய முடியுமா?

ஹஸ்கி ஒரு ஸ்லெட்டை இழுக்க பயன்படுத்தினார்
கடன்கள்: Tatiana Terekhina / iStock

உங்கள் நாய் ஹிச்சிங் பயிற்சி செய்ய, அது சில உடல் அளவுகோல்களை சந்திக்க வேண்டும். முதல் அதன் அளவு, ஏனெனில் அது வாடியில் குறைந்தது 50 சென்டிமீட்டர் அளவிட வேண்டும். கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டிய இரண்டாவது புள்ளி உங்கள் நாயின் வளர்ச்சி. உங்கள் செல்லப்பிராணி இன்னும் வளர வேண்டும் என்றால், அதன் வளர்ச்சி முடியும் வரை காத்திருக்குமாறு கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது, ஏனெனில் அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ அதிக சுமைகளை இழுப்பது உங்கள் முதுகுக்கு மிகவும் நல்லதல்ல. உங்கள் நாய் கூட வேண்டும் உங்கள் கால்நடை மருத்துவரை சந்திக்கவும் எல்லாம் சரியாக இருக்கிறதா மற்றும் இல்லை என்பதை சரிபார்க்க முரண் இந்த ஒழுக்கத்தை பயிற்சி செய்ய. உங்கள் நாய்க்குட்டி இந்த நிபந்தனைகள் அனைத்தையும் பூர்த்தி செய்தால், அவர் சரியான பாதையில் செல்கிறார்.

ஸ்லெட் நாய்களும் நன்கு படித்திருக்க வேண்டும், ஏனெனில் அவை முக்கியமாக குரல் மூலம் கொடுக்கப்பட்ட கட்டளைகளுக்கு பதிலளிக்க வேண்டும். அவர்களும் போதுமான ஒழுக்கத்துடன் இருக்க வேண்டும் பாதையை பின்பற்றவும் மற்றும் அவர்களைச் சுற்றியுள்ளவற்றால் கவலைப்பட வேண்டாம். பாடத்திட்டத்தில் முன்முயற்சிகளை எடுக்க அவர்கள் தன்னாட்சி பெற்றவர்களாகவும் இருக்க வேண்டும். இறுதியாக, உங்கள் நாய் போதுமான அளவு கடினமாக இருக்க வேண்டும் … ஆனால் அதற்கெல்லாம் வேலை தேவை!

கோரை அடைப்பு பயிற்சி செய்ய என்ன உபகரணங்கள் தேவை?

ஏடிவியை இழுக்கும் நாய்
கடன்கள்: டிராவலரியம் / iStock

இணைப்பில் தொடங்குவதற்கு, பெறுவது அவசியம் ஒரு இழுவை சேணம். பிந்தையது உங்கள் நாயின் உருவ அமைப்பிற்கு ஏற்றதாக இருக்க வேண்டும், இதனால் அதிக சுமைகளை இழுக்க வேண்டியிருக்கும் போது அவரை காயப்படுத்தக்கூடாது. பின்னர் உங்களுக்கு தேவைப்படும் ஒரு கோடு வரி. கேனிக்ராஸிலும் பயன்படுத்தப்படுகிறது, இது அதிக கடினத்தன்மையுடன் கூடிய அதிர்ச்சி-உறிஞ்சும் மீள் தன்மையை உள்ளடக்கிய ஒரு லீஷ் ஆகும். இது அதிர்ச்சிகளை குறைக்கிறது மற்றும் பல்வேறு அதிர்ச்சிகளை உறிஞ்சுகிறது உங்கள் நாயின் முதுகைப் பாதுகாக்கவும்.

மறுபுறம், நாம் ஹிட்ச்சிங் பற்றி நினைக்கும் போது, ​​​​நாய்கள் பனியில் ஒரு சவாரி இழுப்பதை நாம் கற்பனை செய்கிறோம், ஆனால் வெவ்வேறு நிலப்பரப்புகளில் ஹிச்சிங் நடைமுறையில் உள்ளது. எனவே உங்கள் நாய் வெவ்வேறு இயந்திரங்களை இழுக்க முடியும். தொடங்க, உங்களால் முடியும் ஒரு மிதிவண்டி அல்லது ஒரு canivtt அதை பயிற்சி. பிறகு, நீங்கள் முதலீடு செய்ய விரும்பினால், நீங்கள் வாங்கலாம் ஒரு லைட் கார்ட் உங்களிடம் ஒரே ஒரு நாய் இருந்தால். கனமான கார்ட்களும் உள்ளன. மூன்று முதல் ஆறு நாய்களுடன் வேலை செய்ய அவை உங்களை அனுமதிக்கும். குவாட் மற்றும் ஸ்லெட் குறைந்தது 6 விலங்குகளின் குழுக்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானதாக இருக்கும்.

ஹிச்சிங் பயிற்சி செய்வது எப்படி?

ஓடும் போது நாய் தன் எஜமானை இழுக்கிறது
கடன்கள்: டிராவலரியம் / iStock

முன்பு கூறியது போல், வளர்ந்து முடிக்காத ஒரு இளம் நாயைப் பயன்படுத்துவதைத் தவிர்ப்பது நல்லது. இருப்பினும், எடுத்துக்காட்டாக நடைப்பயணத்தின் போது எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் நீங்கள் அவருடைய உபகரணங்களுடன் அவரைப் பழக்கப்படுத்திக்கொள்ளலாம். முதலில், நாங்கள் உங்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறோம் ஒரு நிபுணருடன் பயிற்சி ஒரு தடங்கலைக் கையாளவும் உங்கள் நாயின் பாதுகாப்பிற்காகவும் சரியான சைகைகளைக் கற்றுக்கொள்வதற்காக. பிறகு, குறுகிய நடைகளை எடுத்து பின்னர் படிப்படியாக காலத்தை அதிகரிக்கவும். உங்கள் நாயின் தசைகள் மற்றும் வலிமையை வளர்ப்பதற்கு பயிற்சி மிகவும் வழக்கமானதாக இருக்க வேண்டும்.

என் நாய் ஒரு வெறுப்பை வைத்திருக்க முடியுமா?

அசாவாக், ஒரு கிரேஹவுண்ட் அழகையும் போற்றுதலையும் தூண்டுகிறது