உங்கள் நாயுடன் வெளிநாடு செல்ல முடியுமா?

பிரான்ஸுக்கு வெளியே செல்லப்பிராணியுடன் பயணம் செய்வது என்பது ஒருவர் கற்பனை செய்வது போல் எளிதானது அல்ல. உண்மையில் மதிக்க பல சம்பிரதாயங்கள் உள்ளன, மேலும் விஷயங்களை மோசமாக்க, அவை இலக்குக்கு ஏற்ப மாறுபடும். ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், அதை இன்னும் தெளிவாகப் பார்க்க நாங்கள் உங்களுக்கு ஒரு சிறிய மறுபரிசீலனை அளித்துள்ளோம்!

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்குள் மற்றும் சில அருகிலுள்ள நாடுகளில் எப்படி பயணிப்பது?

நீங்கள் பல நிபந்தனைகளை சந்திக்க வேண்டும். அவர்கள் அக்கறை ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் உறுப்பு நாடுகள், ஐஸ்லாந்து, லிச்சென்ஸ்டீன், நார்வே, சுவிட்சர்லாந்து, வத்திக்கான், அன்டோரா, மொனாக்கோ, சான் மரினோ மற்றும் யுனைடெட் கிங்டம் (31/12/2020 வரை, பிரெக்ஸிட்டுக்குப் பிந்தைய மாற்றம் காலக்கெடு மற்றும் நாட்டின் எதிர்காலம் குறித்த பேச்சுவார்த்தைகள் நிலை).

1. அடையாளம்

தொடங்குவதற்கு, உங்கள் நாய் அடையாளம் காணப்பட வேண்டும். மற்ற எல்லாப் படிகளுக்கும் முன்பாகச் செய்யப்பட வேண்டும், அதனால் அவை செல்லுபடியாகும். இரண்டு முறைகள் ஏற்றுக்கொள்ளப்படுகின்றன:

2. ரேபிஸ் தடுப்பூசி

பின்னர் ரேபிஸ் தடுப்பூசி அவசியம். இருந்து பயிற்சி செய்யலாம் 12 வார வயது. கவனமாக இருங்கள், நோய் எதிர்ப்பு சக்தி உருவாக சிறிது நேரம் ஆகும். எனவே, தடுப்பூசி மட்டுமே செல்லுபடியாகும் என்று கருதப்படும் 21 நாட்கள் முதல் ஊசிக்குப் பிறகு. எனவே தயாராக இருங்கள் மற்றும் கடைசி நேரத்தில் கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்ல வேண்டாம்.

விலங்கும் அதன் தேதியில் இருக்க வேண்டும் நினைவூட்டல்கள். தடுப்பூசி தயாரிக்கப்பட்ட நாட்டின் நெறிமுறையே பொருந்தும். இது பயன்படுத்தப்படும் பொருளைப் பொறுத்தது. இதனால், ஊசி போடலாம் ஒவ்வொரு ஆண்டும் அல்லது ஒவ்வொரு மூன்று வருடங்களுக்கும் வழக்கின் படி. உங்கள் நாயின் கடவுச்சீட்டில் உங்கள் கால்நடை மருத்துவரால் எழுதப்பட்ட கால அளவு உங்களைப் பற்றியது. மறுபுறம், திரும்பப் பெறுவதற்கான காலக்கெடு எதுவும் இல்லை, தடுப்பூசி போடப்பட்ட உடனேயே தடுப்பூசி செல்லுபடியாகும்.

3. ஐரோப்பிய பாஸ்போர்ட்

உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு கால்நடை மருத்துவரால் வழங்கப்பட்ட ஐரோப்பிய செல்லப்பிராணி பாஸ்போர்ட் தேவைப்படும். தி ஆவணம் ரேபிஸ் நோய்க்கு எதிரான அடையாளம் மற்றும் தடுப்பூசி நல்ல மற்றும் சரியான வடிவத்தில் மேற்கொள்ளப்பட்டதாக சான்றளிக்க வேண்டும்.

பயணம் செய்யும் வெளிநாட்டு நாய்
கடன்கள்: Damedeeso / iStock.

அயர்லாந்து, மால்டா, யுனைடெட் கிங்டம், பின்லாந்து, நார்வே: சில கூடுதல் விவரங்கள்

இந்த ஐந்து நாடுகளும் விதிக்கின்றன குடற்புழு எக்கினோகாக்கஸ் புழுக்களுக்கு எதிரான நாய்கள். இது 120 மணிநேரத்திற்கு முன்னதாகவும் சமீபத்திய 24 மணிநேரங்களில் நீங்கள் அவர்களின் பிரதேசத்திற்கு வருவதற்கு முன்பாகவும் செய்யப்பட வேண்டும். உங்கள் செல்லப்பிராணியின் பாஸ்போர்ட்டில் கால்நடை மருத்துவர் சிகிச்சையை உள்ளிட வேண்டும்.

கூடுதலாக, மால்டா மற்றும் யுனைடெட் கிங்டம் நீங்கள் படகு அல்லது விமானம் மூலம் தங்கள் எல்லைக்குள் நுழைய வேண்டாம். தனிப்பட்ட. நீங்கள் அங்கீகரிக்கப்பட்ட கப்பல் நிறுவனத்தைப் பயன்படுத்த வேண்டும்.

மற்ற மூன்றாம் நாடுகளுக்கு எப்படி பயணம் செய்வது?

இந்த வழக்கு இன்னும் கொஞ்சம் சிக்கலானதாக இருக்கலாம். உங்கள் கால்நடை மருத்துவரைத் தொடர்புகொண்டு, புறப்படுவதற்கு குறைந்தது மூன்று மாதங்களுக்கு முன்பே செயல்முறையைத் தொடங்குவது நல்லது. ஒரு சுற்று பயணத்தின் போது, ​​​​நீங்கள் அதை மதிக்க வேண்டும் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் பிறந்த நாட்டின் சம்பிரதாயங்கள் (ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தின் பொதுவான விதிகள்) ET இலக்கு நாட்டின்.

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்கு திரும்புவதற்கான அடிப்படை நிபந்தனைகள்

முதலில், உங்கள் நாய் மூன்று அடிப்படை நிபந்தனைகளை பூர்த்தி செய்ய வேண்டும்:

  • இரு தடுப்பூசி போடப்பட்டது வெறிநாய்க்கு எதிராக.

  • ஒரு ஐரோப்பிய பாஸ்போர்ட் தொழிற்சங்கத்தை விட்டு வெளியேறுவதற்கு முன் நிறுவப்பட்டது. இருப்பினும், நீங்கள் தங்கியிருக்கும் போது மூன்றாம் நாட்டில் ரேபிஸ் தடுப்பூசி பூஸ்டரைச் செய்தால் அது செல்லுபடியாகாது. இந்த வழக்கில், நீங்கள் இரண்டாவது விருப்பத்தைத் தேர்வு செய்ய வேண்டும்: இந்த மற்ற நாட்டின் அதிகாரப்பூர்வ கால்நடை மருத்துவர் ஒரு முடிக்க வேண்டும் ஐரோப்பிய ஒன்றிய சுகாதார சான்றிதழ்.

சில நாடுகளில் தங்கிய பிறகு ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்குத் திரும்புவதற்கான இரத்தப் பரிசோதனை

இது “ரேபிஸ் ஆன்டிபாடிகளின் சீரம் டைட்ரேஷன்” ஆகும், இது அங்கீகரிக்கப்பட்ட ஆய்வகத்தால் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும். இந்த சோதனையானது ரேபிஸுக்கு எதிரான தடுப்பூசி நன்றாக வேலை செய்ததா என்பதைச் சரிபார்க்க உதவுகிறது. இது குறைந்தபட்சம் செய்யப்பட வேண்டும் கடைசி ஊசி போட்ட 30 நாட்களுக்குப் பிறகு மற்றும் முன்னுரிமை நீங்கள் பிரான்சை விட்டு வெளியேறுவதற்கு முன். உண்மையில், நீங்கள் அதை வெளிநாட்டில் செய்தால், நீங்கள் பிரான்சுக்குத் திரும்புவதற்கு 3 மாதங்கள் காத்திருக்க வேண்டும். இருப்பினும், நீங்கள் பிரான்சில் சோதனை செய்து, நீங்கள் புறப்படுவதற்கு முன் சாதகமான முடிவைப் பெற்றால், இந்த தாமதம் பயன்படுத்தப்பட வேண்டியதில்லை. அதன்பிறகு, நீங்கள் இந்தத் தேர்வை மீண்டும் பயிற்சி செய்ய வேண்டியதில்லை. அவர் இருப்பார் வாழ்க்கையின் இறுதி வரை செல்லுபடியாகும் உங்கள் நாய் ரேபிஸுக்கு எதிரான அனைத்து நினைவூட்டல்களையும் சரியான நேரத்தில் நிறைவேற்றுவதற்கு உட்பட்டது.

சில மூன்றாம் நாடுகள் இந்த சம்பிரதாயத்திலிருந்து விலக்கு அளிக்கப்பட்டது : ஆன்டிகுவா, பார்புடா, அர்ஜென்டினா, அருபா, ஆஸ்திரேலியா, பஹ்ரைன், பார்படாஸ், பெலாரஸ், ​​பெர்முடா, பொனெய்ர், போஸ்னியா மற்றும் ஹெர்சகோவினா, கனடா, சிலி, குராக்கோ, ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸ், பிஜி, ஜிப்ரால்டர், கிரீன்லாந்து, ஹாங்காங், அசென்ஷன் தீவு, கேமன் தீவு, கேமன் தீவு பால்க்லாண்ட் தீவுகள், பரோயே தீவுகள், பிரிட்டிஷ் விர்ஜின் தீவுகள், ஜமைக்கா, ஜப்பான், மலேசியா, மொரிஷியஸ், மெக்சிகோ, மொன்செராட், நியூ கலிடோனியா, நியூசிலாந்து, பிரெஞ்சு பாலினேசியா, ரஷ்யா, செயின்ட் கிட்ஸ் மற்றும் நெவிஸ், செயிண்ட் யூஸ்டாஷியஸ், சபா, செயின்ட் ஹெலினா, செயிண்ட் லூசியா, சின்ட் -மார்டீன், செயிண்ட் பியர் மற்றும் மிக்குலோன், செயின்ட் வின்சென்ட் மற்றும் கிரெனடைன்ஸ், சிங்கப்பூர், தைவான், டிரினிடாட் மற்றும் டொபாகோ, அமெரிக்கா, வனுவாட்டு, வாலிஸ் மற்றும் ஃபுடுனா.

ஆத்திரத்தில் ஜாக்கிரதை!

பதிவிட்டவர் ஆர்க் கால்நடை மருத்துவமனை அன்று செவ்வாய், ஜூலை 7, 2015

மூன்றாம் நாட்டிற்குள் நுழைவதற்கான நிபந்தனைகள்

பெரும்பாலானவர்களுக்கு அடையாளம் மற்றும் ரேபிஸ் தடுப்பூசி தேவைப்படுகிறது. ஆயினும்கூட, ஒவ்வொரு நாட்டிற்கும் அதன் சொந்த விதிகள் உள்ளன மற்றும் பிற கூடுதல் படிகள் ஒவ்வொரு வழக்கின் அடிப்படையில் சாத்தியமாகும். உதாரணமாக, ஒரு மிருகத்தை உள்ளே அனுமதிக்க, சிலர் கேட்கிறார்கள் சுகாதார சான்றிதழ் நீங்கள் பிறந்த நாட்டின் அதிகாரப்பூர்வ கால்நடை மருத்துவரால் முடிக்கப்பட்ட குறிப்பிட்ட முறைகளுடன்.

எனவே, பயணிகள் சரிபார்க்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்தூதரகம் அல்லது துாதரகம் அவர்களின் இலக்கு. அவர்களின் வலைத்தளங்களிலும் நிறைய ஆவணங்கள் உள்ளன. உங்களிடமும் விசாரிக்கலாம் DDPP/DDCSPP, பிரெஞ்சு அரசின் பரவலாக்கப்பட்ட சேவைகள். மறுபுறம், கால்நடை மருத்துவர்களின் ஆணை நாடு வாரியாக மேலும் தகவலுக்கு www.anivetvoyage.com தளத்தைப் பரிந்துரைக்கிறது, ஆனால் அதிகாரப்பூர்வமானது அல்ல (இவ்வாறு சரிபார்க்க).

எத்தனை விலங்குகளை கொண்டு வரலாம்?

ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில் உள்ள ஒரு நாட்டிற்கு வணிக ரீதியில் அல்லாத பயணத்தின் போது, ​​நீங்கள் சாதாரணமாக மட்டுமே செல்ல முடியும் ஐந்து மிருகங்கள். இருப்பினும், இந்த விதியை மீறுவது சாத்தியம்:

  • உங்கள் நாய்கள் பங்கேற்க நீங்கள் பயணம் செய்கிறீர்கள் கூட்டங்கள்வெளிப்பாடுவிளையாட்டு வெளிப்பாடு அல்லது தொடர்புடைய உடற்பயிற்சி. இதற்கு நீங்கள் எழுத்துப்பூர்வ ஆதாரத்தை வைத்திருக்க வேண்டும்.

  • விலங்குகளுக்கு உண்டு 6 மாதங்களுக்கு மேல்.

விதிவிலக்குகள்

முதலாவதாக, பிரான்ஸ் முதல் வகை நாய்களை இறக்குமதி செய்வதை தடை செய்கிறது (“தாக்குதல்” : Pitbull, Mastiff, Tosa வம்சாவளி இல்லாமல்). இருப்பினும், அதை அனுமதிக்கும் இடங்கள் (உள் மற்றும் கூடுதல் EU) உள்ளன. ஒரு நாடு கவலைப்படுகிறதா என்பதைக் கண்டறிய, அதன் தூதரகம் அல்லது தூதரகத்தை அணுகவும்.

பிரான்சால் தடைசெய்யப்பட்ட மற்றொரு புள்ளியுடன் நாங்கள் முடிக்கிறோம், ஆனால் சில நாடுகளில் அங்கீகரிக்கப்பட்டவை: இறக்குமதி 16 வாரங்களுக்கு கீழ் உள்ள நாய்க்குட்டிகள், சரியான ரேபிஸ் தடுப்பூசி இல்லாமல், சில நிபந்தனைகளின் கீழ். ஐரோப்பிய ஒன்றியத்தில், ஒரு நாடு அதை அனுமதிக்க விரும்பினால், நாய்க்குட்டிகள் ரேபிஸால் பாதிக்கப்படக்கூடிய காட்டு விலங்குகளுடன் ஒருபோதும் தொடர்பு கொள்ளவில்லை அல்லது அவற்றின் தாய் அவர்களுடன் பயணம் செய்து ரேபிஸுக்கு எதிராக தடுப்பூசி போடப்பட்டிருக்க வேண்டும் என்று ஒரு பிரகடனம் செய்ய பயணிகளைக் கேட்க வேண்டும். அவர்கள் பிறந்தனர்.

தலையில் கொப்பளிக்கும் ஒரே கோரை

கீறப்பட்டால் நாய்கள் ஏன் பாதங்களை அசைக்கின்றன?