உங்கள் நாயுடன் வேடிக்கையாக இருக்க 5 திறமையான விளையாட்டு யோசனைகள்

உங்கள் நாய்க்குட்டி வாசனை உலகில் வாழ்கிறது, அது அவரது மிகவும் வளர்ந்த வாசனை உணர்வுக்கு நன்றி. இந்த இயற்கையான திறன் உங்கள் நாயின் சமநிலைக்கு அவசியம். இந்த காரணத்திற்காகவே உங்கள் நாயை தோட்டத்தில் மட்டும் வெளியே விட வேண்டாம் என்று நாங்கள் உங்களுக்கு அடிக்கடி நினைவூட்டுகிறோம். புதிய வாசனைகளை அவர் தொடர்ந்து விரும்புவார், எனவே அவரது வாசனை உணர்வைத் தூண்டும் விளையாட்டுகளை வழங்குவதன் மூலம் வணிகத்தை மகிழ்ச்சியுடன் ஏன் இணைக்கக்கூடாது? ஒன்றாக வேடிக்கை பார்க்க 5 ஃபிளேர் கேம்கள் இங்கே!

நிலை 1 விளையாட்டு: எந்த கை?

மனிதனின் கையை முகர்ந்து பார்க்கும் நாய்கள்
கடன்கள்: அலெக்சாண்டர் ஜோடோவ் / ஐஸ்டாக்

உங்கள் நாயுடன் இதை நீங்கள் ஏற்கனவே வேடிக்கை பார்த்திருக்க வாய்ப்புகள் உள்ளன. இது எளிமையான விளையாட்டாக இருக்க முடியாது, இது உங்கள் கைகளில் ஒரு விருந்தை மறைத்து, முஷ்டியை மூடியது. உங்கள் நாய்க்கு முன்கூட்டியே பார்க்க வேண்டிய விருந்தை நீங்கள் காட்டலாம், ஆனால் அவர் அதை உங்கள் கைகளில் ஒரு முறை பார்க்கக்கூடாது. உபசரிப்பு மறைந்தவுடன், உங்கள் கைகளை உங்கள் நாய்க்குக் காட்டி, அதைத் தேடச் சொல்லுங்கள். அவர் உபசரிப்பைக் கண்டால், அதை அவருக்குக் கொடுத்து, அவர் வெற்றியடைந்ததை அவருக்குத் தெரிவிக்கவும், “ஆம்!” “. அவர் தவறு செய்து தவறான கையை எடுத்தால், அவருக்கு உபசரிப்பைக் காட்டுங்கள், ஆனால் அவருக்கு கொடுக்க வேண்டாம். அவருக்கு விருப்பமானால், உடற்பயிற்சியை எத்தனை முறை வேண்டுமானாலும் மீண்டும் செய்யலாம். நீங்கள் உடன் இருந்தால், ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட ஜோடி கைகளைச் சேர்ப்பதன் மூலம் சிரமத்தின் அளவை அதிகரிக்கலாம்!

நிலை 2 விளையாட்டு: கோப்பைகள்

நாய் மோப்பம் பிடித்து மர க்யூப்ஸில் தேடுகிறது
கடன்கள்: அக்சகல்கோ / ஐஸ்டாக்

இந்த கேம் முந்தைய விளையாட்டை விட சற்று மேம்பட்ட பதிப்பாகும், ஆனால் கொள்கை அப்படியே உள்ளது. 3 பேப்பர் கப் கிடைக்கும். கண்ணாடிகளும் தந்திரத்தை செய்யும், ஆனால் உங்கள் நாய் மிகவும் உற்சாகமாக இருந்தால், அவர் ஒன்றை உடைத்து தன்னை காயப்படுத்திக் கொள்ளலாம். உபசரிப்பை ஒரு கண்ணாடியின் கீழ் மறைத்து, உங்கள் நாய் அதைக் கண்டுபிடிக்கச் செய்யுங்கள். உபசரிப்பு எந்தக் கண்ணாடியின் கீழ் உள்ளது என்பதை உங்கள் நாய்க்குக் காட்டலாம், பின்னர் அவற்றை அவரது கண்களுக்கு முன்பாக கலக்கலாம். இந்த உடற்பயிற்சி மிகவும் சிக்கலானது, ஏனென்றால் நாய் கவனமாக இருக்க வேண்டும், மேலும் மூக்கை மட்டும் பயன்படுத்தக்கூடாது. முதலில், உங்கள் நாய் சரியான பானத்தைக் கண்டால், விருந்தை அணுக நீங்கள் அவருக்கு உதவலாம். கொஞ்சம் கொஞ்சமாக மூக்கு நுனியால் கண்ணாடியைத் தள்ளுவது இவனுக்குத்தான் என்று புரியும்படி செய்யட்டும். கோப்பைகளுக்குப் பதிலாக அவருடைய பொம்மைகள் மற்றும் அட்டைப் பலகைகளைக் கொண்டும் இந்த விளையாட்டைச் செய்யலாம்.

நிலை 3 விளையாட்டு: மறைத்து தேடுங்கள்

சிறுமியுடன் நாய் மறைந்துள்ளது
கடன்கள்: UserGI15613517 / iStock

தொடங்குவதற்கு, உங்கள் நாயை ஒரு அறையில் உட்கார வைத்து காத்திருக்கவும். உங்கள் நாய் அசையாமல் இருக்க முடியாவிட்டால், நீங்கள் மறைந்திருக்கும்போது அவரைப் பிடிக்க யாரையாவது கேளுங்கள். முதலில், எளிய மறைவிடங்களைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். ஒரு கதவுக்குப் பின்னால் அல்லது அடுத்த அறையில். அமைதியாக இருங்கள் மற்றும் உங்கள் மறைவை விட்டுக்கொடுக்கும் வகையில் சத்தம் போடாதீர்கள். உங்கள் நாய் கொள்கையைப் புரிந்துகொண்டவுடன், நீங்கள் இன்னும் கொஞ்சம் சிக்கலான மறைவிடங்களைத் தேர்வு செய்யலாம். உதாரணமாக, ஒரு திரைக்குப் பின்னால், படுக்கையின் கீழ் அல்லது வெளியே ஒரு புதரில். மிக முக்கியமான விஷயம் என்னவென்றால், உங்கள் நாய் உங்கள் மறைவிடத்தைக் கண்டறிந்ததும், அவரை அணைத்து பாராட்டுவது! இது உங்களைத் தேட அவரை மேலும் தூண்டும்.

கவனம், அனைத்து நாய்களும் இந்த வகையான விளையாட்டுகளை விரும்புவதில்லை, குறிப்பாக பிரிவினை கவலை கொண்ட நாய்கள். நீங்கள் மறைந்து போவதைப் பார்ப்பது அவர்களை மகிழ்விப்பதில்லை, மாறாக அவர்களை அழுத்தமாகச் சொல்லலாம். மேலும், இது அரிதானது என்றாலும், நீங்கள் எங்கிருந்து மறைந்திருக்கிறீர்கள் என்பதை சில நாய்கள் பொருட்படுத்தாது. 3 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு, உங்கள் நாய் உங்களைத் தேடுவதை நீங்கள் கேட்கவில்லை என்றால், உங்கள் மறைவிடத்திலிருந்து வெளியே வாருங்கள், அவர் தனது கூடையில் படுத்திருப்பதை அல்லது அமைதியாக தனது எலும்பைக் கடிப்பதை நீங்கள் நிச்சயமாகக் காண்பீர்கள். இந்த விஷயத்தில், இந்த விளையாட்டு நிச்சயமாக அவருக்காக உருவாக்கப்படவில்லை, ஆனால் பின்னர் அனுபவத்தை மீண்டும் செய்வதிலிருந்து எதுவும் உங்களைத் தடுக்காது!

நிலை 4 விளையாட்டு: உங்கள் கிண்ணத்தைக் கண்டுபிடி!

ஜாக் ரஸ்ஸல் தனது கிண்ணத்தை முகர்ந்து பார்க்கிறார்
கடன்கள்: ஃபோட்டோபாய்கோ / ஐஸ்டாக்

உண்ணும் நேரம் வரும்போது, ​​உங்கள் நாயின் கிண்ணத்தை ஒவ்வொரு நாளும் ஒரே இடத்தில் நிரப்புவதற்குப் பதிலாக, அதை நகர்த்தவும். உங்கள் நாயின் கிண்ணத்தை புத்திசாலித்தனமாக தயாரிப்பது மிகவும் சிக்கலானது. வீட்டில் ஒரு இடத்தில் வைத்தவுடன், உங்கள் நாயின் கிண்ணத்தைத் தேடச் சொல்லுங்கள். இதைச் செய்ய, நீங்கள் அவருக்கு உணவளிக்கும்போது அவர் கேட்கப் பழகிய வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்தவும்: “நாங்கள் சாப்பிடலாமா? », « இரவு உணவு எங்கே? “. அவனுடைய கிண்ணத்தைத் தேட அவனை ஊக்குவிக்கவும்! இந்த விளையாட்டு கொஞ்சம் பெருந்தீனியாக இருக்கும் நாய்களுக்கு பொறுமையைக் கற்பிக்க மிகவும் சுவாரஸ்யமானது. மறுபுறம், இந்த வேட்டை இன்னும் தொந்தரவு செய்யக்கூடும் என்பதால், கொஞ்சம் ஆர்வமாக இருக்கும் நாய்களுடன் இது தவிர்க்கப்பட வேண்டும்.

வல்லுனர் நிலை: மன்ட்ரைலிங் மூலம் ஒரு தடத்தை முகர்ந்து பார்த்தல்

நாய் புல் வாசனை
கடன்கள்: LorenzoPatoia / iStock

இந்த விளையாட்டை நிபுணத்துவம் வாய்ந்ததாக மதிப்பிட்டுள்ளோம், ஏனெனில் இதற்கு ஒரு சிறிய அமைப்பு தேவைப்படுகிறது, ஆனால் இது உண்மையில் அனைத்து நாய்களுக்கும் அணுகக்கூடியது. Mantrailing என்பது அமெரிக்காவிலிருந்து நேரடியாக வரும் ஒரு ஒழுக்கம். இது கொண்டுள்ளது காணாமல் போனவர்களைக் கண்டுபிடிக்க உங்கள் நாய்க்கு பயிற்சி அளிக்கவும் அவரை அழைப்பதன் மூலம் இயற்கை கண்காணிப்பு திறன். இந்த செயல்பாடு பொதுவாக ஒரு பிரத்யேக தளத்தில் நடைபெறுகிறது. ஆனால் உங்கள் நாயை நீங்கள் நன்கு அறிந்திருந்தால், காட்டில் ஒரு நண்பரை மறைத்து வேடிக்கை பார்க்கலாம். விளையாட்டைத் தொடங்க, தேடப்படும் நபரின் வாசனையுடன் செறிவூட்டப்பட்ட ஒரு ஆடை அல்லது ஒரு பொருளை அவர் வாசனை செய்ய வேண்டும். உன் பொண்ணு நல்லா மோப்பம் பிடிச்சதும், அது போயிடுச்சு, பாதிக்கப்பட்டவனைத் தேடிப் போகட்டும். கண்டுபிடிக்கப்பட்டதும், அதற்கு வெகுமதி அளிக்க மறக்காதீர்கள்!

இது உங்கள் நான்கு கால் நண்பருடன் வேடிக்கையாக இருக்க வேண்டிய ஒன்று! விளையாடும் நேரத்தில் உங்கள் நாயின் இயல்பான திறன்களைப் பயன்படுத்துவது அதன் சமநிலைக்கு முக்கியமானது. கூடுதலாக, அது அவரை உருவாக்க அனுமதிக்கிறது.

மிகவும் வளர்ந்த வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வு கொண்ட நாயை எவ்வாறு நிர்வகிப்பது?

லியோன்பெர்கர், மென்மையான ராட்சத என்று செல்லப்பெயர் கொண்ட ஒரு நாய்