உங்கள் நாயை உங்கள் குதிரையுடன் வாழ வைப்பது எப்படி?

குதிரையேற்ற மையங்களில் அல்லது போட்டி மைதானங்களில் பல நாய்களை சந்திப்பது அசாதாரணமானது அல்ல. மேலும், பல சவாரி செய்பவர்களுக்கு, குதிரை வைத்திருப்பது ஒரு நாயுடன் கைகோர்த்துச் செல்வதாகத் தெரிகிறது. சவாரி செய்பவர்கள் பொதுவாக விலங்குகளை விரும்புபவர்கள் என்று சொல்ல வேண்டும்! எனவே, நீங்கள் ஏற்கனவே உங்கள் குதிரையை வைத்திருக்கும் போது ஒரு நாயைத் தத்தெடுக்க திட்டமிட்டால், கூடுமானவரை சீராக வாழ சில குறிப்புகள் உள்ளன.

முதல் சந்திப்பின் முக்கியத்துவம்

தனது எஜமானியின் கைகளில் இருக்கும் நாய், ஒரு குதிரையை ஈயத்துடன் அறிந்து கொள்கிறது
கடன்கள்: wernerimages / iStock

நீங்கள் உங்கள் நாயையும் குதிரையையும் முதல் முறையாக ஒன்றாகக் கொண்டு வரும்போது, ​​இது நடப்பது முக்கியம் ஒரு மூடப்பட்ட மற்றும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக உங்கள் குதிரைக்கு நன்கு தெரிந்த இடத்தில். முதல் தொடர்பு, எடுத்துக்காட்டாக, அரங்கில், அரங்கில் அல்லது நுரையீரல் வளையத்தில் கூட நடைபெறலாம். அவரும் கூட உங்கள் இரண்டு விலங்குகளும் உங்கள் மீது முழு நம்பிக்கை வைத்திருப்பது அவசியம். உங்கள் நாயை ஒரு கயிற்றில் வைக்கவும், அதனால் அது அதிகமாக நகராது அல்லது உங்கள் குதிரையை நோக்கி ஓடத் தொடங்கும், அது அவரைத் திடுக்கிடச் செய்யலாம். கூட்டம் மிகவும் அமைதியாக நடக்க வேண்டும், அவர்கள் அமைதியாக இருக்கட்டும்.

இருவரும் அமைதியாக இருந்தால், உங்கள் நாயை அவிழ்ப்பதன் மூலம் நீங்கள் ஒரு படி மேலே செல்லலாம். இதை உறுதிப்படுத்த ஒரே மாதிரி கவனமாக இருங்கள் உங்கள் குதிரையிலிருந்து விலகி இருங்கள். உங்கள் நாய் உங்கள் குதிரையைப் பார்த்து வம்பு செய்யவோ குரைக்கவோ கூடாது. எனவே அமைதியாக இருக்கும்போது உங்கள் கால்விரல்களில் இருங்கள். உங்கள் நாய்க்குட்டி அமைதியாக இருக்க வேண்டாம் என்று முடிவு செய்திருந்தால், அதை இணைக்கவும். இருவரும் ஒருவரையொருவர் நம்பி, நுரையீரல் வளையத்தில் (அல்லது வேறு மூடிய இடத்தில்) சுதந்திரமாக இணைந்து வாழும்போது, ​​அது வெற்றி! இருப்பினும், உங்கள் நாய் அவசியம் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் உங்கள் தூரத்தை வைத்திருங்கள் மற்றும் உங்கள் குதிரையின் குமிழிக்குள் அதிகம் செல்ல வேண்டாம். உங்கள் நாய் இதை இயற்கையாகவே செய்யும் அல்லது அதற்கு சில கற்றல் தேவைப்படலாம்.

சகவாழ்வை எப்படி நன்றாகச் செய்வது?

குதிரையும் நாயும் தங்கள் எஜமானியுடன் சவாரி செய்கின்றனர்
கடன்கள்: fotokostic / iStock

உங்கள் விலங்குகள் ஆரம்பத்திலிருந்தே நன்றாகப் பழகினால், மற்ற சகவாழ்வு மோசமாகச் செல்ல எந்த காரணமும் இல்லை. சில நாய்/குதிரை இரட்டையர்கள் மிகவும் உடந்தையாக இருப்பதால் அவர்கள் ஒன்றாக சிக்கலில் மாட்டிக் கொள்கிறார்கள்! இருப்பினும்எல்லாம் நன்றாக நடக்க முதல் நிபந்தனை உங்கள் நாயின் கல்வி. உங்கள் குதிரைக்கு அவரை அறிமுகப்படுத்துவதற்கு முன் அல்லது உங்களுடன் சவாரி செய்வதற்கு முன், அவர் உங்கள் மூவரின் பாதுகாப்பிற்கு உத்தரவாதம் அளிக்கும் அடிப்படை கட்டளைகளை மாஸ்டர் செய்ய வேண்டும். அடிப்படை ஆர்டர்கள் “உட்கார்”, “படுத்து”, ஆனால் நினைவுகூருதல் மற்றும் அவசர நிறுத்தத்திற்கு ஒத்திருக்கும். நிச்சயமாக, எல்லா வேலைகளும் உங்கள் நாயின் மீது இருக்கக்கூடாது. மேலும் இதற்கும் ஒரு வேண்டும் நன்கு பயிற்றுவிக்கப்பட்ட மற்றும் மரியாதைக்குரிய குதிரை.

உங்கள் குதிரை மிகவும் அன்பாகவும் பொறுமையாகவும் இருந்தாலும், உங்கள் நாய் தனது கால்களால் விளையாடுவதில்லை என்பதை தவறாமல் பார்த்துக் கொள்ளுங்கள். குதிரை பயந்தால் அது ஆபத்தானது. வெளிப்படையாக, இந்த கற்றல் உடனடியாக நடக்காது மற்றும் பொறுமை மற்றும் நேரம் தேவைப்படும்.

நாய்களின் சில இனங்கள் விரும்பப்பட வேண்டுமா?

இரண்டு ஜாக் ரஸ்ஸல்ஸ் அவர்களின் எஜமானியின் காலடியில் குதிரையின் குளம்புகளுடன்
கடன்: Ksenia Raykova / iStock

சில இனங்கள் சிறந்தவை என்று சிலர் உங்களுக்குச் சொல்வார்கள், ஆனால் அனைத்து நாய் இனங்களும் குதிரைகளுடன் பழகலாம். அந்த எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக உங்கள் நாய் மற்றும் உங்கள் குதிரையின் தன்மை மற்றும் கல்வியைப் பொறுத்தது. சில இனங்கள் குதிரையேற்ற மையத்தில் வாழ்வதற்கு மிகவும் பொருத்தமானதாகத் தெரிகிறது, உதாரணமாக செம்மறியாட்டு நாய்கள் போன்றவை. இந்த வேலை செய்யும் நாயின் தோற்றம் மற்ற வகை விலங்குகளுடன் எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் இணைந்து வாழ முன்வந்துள்ளது. எல்லாவற்றையும் மீறி, போட்டி மைதானங்களில், சிறிய ஜாக் ரஸ்ஸல்ஸ் அல்லது ஸ்டாஃபிகளை நாங்கள் வழக்கமாக சந்திக்கிறோம். சுருக்கமாக, உண்மையில் ஆதரவாக ஒரு இனம் இல்லை !

பல நன்மைகள் கொண்ட ஒரு ஒழுக்கம்

5 ஓநாய் போன்ற நாய் இனங்கள்