உங்கள் நாயை எங்கே வாங்குவது?

ஒரு நாயைத் தத்தெடுக்கும் முடிவை எடுத்தவுடன், நீங்கள் சரியான பாதையில் செல்கிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்த யாரிடம் திரும்புவீர்கள்? நாம் தங்குமிடங்கள் அல்லது தனிநபர்கள் மீது கவனம் செலுத்த வேண்டுமா? உங்கள் புதிய செல்லப்பிராணியைத் தத்தெடுப்பதற்கு முன் உங்களுக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும் சில விஷயங்கள் இங்கே உள்ளன.

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, உங்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமான நாய் இனத்தைப் பற்றி சிந்தியுங்கள்.

பகலில் அதிக நேரம் வீட்டில் இருக்க உங்களை அனுமதிக்காத வேலை மற்றும்/அல்லது கடமைகள் இருந்தால், நீங்கள் தேர்வு செய்யக்கூடாது அதிகமாகச் சார்ந்திருக்கும் நாய் இனம். எல்லா நாய்களும் நீண்ட நேரம் தனியாக இருக்க முடியாது. எடுத்துக்காட்டாக, பார்டர் கோலி, லாப்ரடோர்-ரெட்ரீவர் அல்லது ஆஸ்திரேலிய ஷெப்பர்ட் ஆகியவை தங்கள் எஜமானர்களின் நிறுவனத்தில் மட்டுமே முழுமையாக வளரும் விலங்குகள். ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், இன்னும் சுதந்திரமான இனங்கள் உள்ளன; ஷிபா இனு, பெக்கிங்கீஸ், ஹஸ்கி அல்லது பிரெட்டன் ஸ்பானியல் ஆகியவை சரியான உதாரணங்கள்!

அழகான நாய்க்குட்டிகள்
கடன்: மேரி வயலட் / இஸ்டாக்

சிறந்த சூழ்நிலையில் ஒரு நாயை வாங்க எங்கு செல்ல வேண்டும்?

நீங்கள் பந்தயத்தை முடிவு செய்தவுடன், உங்கள் எதிர்கால துணையை நீங்கள் தத்தெடுக்கும் இடத்தை நீங்கள் தேர்வு செய்ய வேண்டும். நீங்கள் திரும்பக்கூடிய பல உரையாசிரியர்கள் உள்ளனர்: வளர்ப்பாளர்களின் தங்குமிடங்கள், SPA, தனிநபர்கள் போன்றவை. பல இனங்கள் குறிப்பிடப்படும் நாய் கண்காட்சிகளுக்குச் செல்லவும் முடியும்.

எனவே, இவை அனைத்திலும், அதை எவ்வாறு வரிசைப்படுத்துவது?

வளர்ப்பவர்கள்

நீங்கள் எந்த வளர்ப்பாளரை தேர்வு செய்தாலும், முதலில் தொடங்கவும் அவரிடம் சரியான கேள்விகளைக் கேளுங்கள், குறிப்பாக பிறப்பிலிருந்து விலங்கு வாழ்ந்த சூழலில்: நீங்கள் அதை வழங்குவதைப் போன்றதா? ஆம் என்பது விரும்பத்தக்கது, இல்லையெனில் உங்கள் புதிய நாய் புதிய விதிகளுக்கு ஏற்றவாறு மாற்றியமைக்க வேண்டும், அவர் ஏற்கனவே அறிந்தவற்றிலிருந்து மிகவும் வித்தியாசமாக இருந்தால், அவர் நிச்சயமாக ஒருங்கிணைக்க கடினமாக இருக்கும்.

பின்னர், வளர்ப்பவர் முடியும் உடல்நிலை பற்றி முழுமையாக உங்களுக்கு தெரிவிக்கிறேன் நாயின், அதன் இனம், அதன் உணவு முறை, அது ஏற்கனவே பெற்ற சிகிச்சைகள் (புழு, தடுப்பூசிகள்), அதன் அடையாளம். விற்பனையாளரால் உங்கள் கேள்விகளுக்கு பதிலளிக்க முடியாவிட்டால், ஜாக்கிரதை.

மகிழ்ச்சியான மாஸ்டர் நாய்
கடன்: செவன்டிஃபோர் / இஸ்டாக்

மிகக் குறைந்த விலையா? தீவிர விவசாயத்தில் ஜாக்கிரதை.

நாய்க்குட்டிகளை எல்லாம் கண்காணிப்பதில் அதிக கவனம் செலுத்தாமல், அதிக அளவில் விற்பனை செய்யும் வளர்ப்பாளர்கள் உள்ளனர். நீங்கள் ஒரு விலங்குடன் முடிவடையும் மோசமான உடல்நிலையில் உனக்கு அதிகம் தெரியாது. வீட்டில் ஒரு முறையாவது பார்க்காமல் நாயை உங்களுக்கு டெலிவரி செய்யும் விற்பனையாளர்களிடம் இருந்து உடனடியாக விலகி இருங்கள். உங்கள் சிறிய தோழரை அதன் அசல் சூழலில் குறைந்தபட்சம் அதன் நடத்தையை, குறிப்பாக சமூகத்தைக் கவனிப்பது முக்கியம். அது எப்போதும் சிறந்தது தாயை பார்க்கநாய்க்குட்டி இங்கே பிறந்தது என்று உங்களுக்கு உத்தரவாதம் அளிக்கிறது.

தங்குமிடங்கள்

உனக்கு வேண்டுமென்றால் அடைக்கலம் திரும்பநீங்கள் உறுதியாக இருப்பீர்கள்அறிவுறுத்தப்பட்டு வழிநடத்தப்படும் அங்கு சேகரிக்கப்பட்ட நாய்களை நன்கு அறிந்த ஊழியர்களால். விலங்குக்கு சாத்தியமான அதிர்ச்சிகரமான கடந்த காலத்தைப் பற்றி உங்களுக்குத் தேவையான அனைத்தையும் நீங்கள் அறிவீர்கள், மேலும் அதைச் செய்ய முடியும் உங்களைப் பற்றிய அனைத்து கேள்விகளையும் கேளுங்கள். தங்குமிடம் மேலாளர்கள் புதிய உரிமையாளர்களுடன் நாய்களை இணைக்கப் பழகிவிட்டனர், அவை அவர்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானவை.

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

நாய் அடையாளம் பற்றிய அனைத்தும் (சிப் மற்றும் டாட்டூ)

உங்கள் நாயை காரில் கொண்டு செல்வது: சட்டம் என்ன சொல்கிறது

எந்த நாய்கள் அதிக வெப்பத்திற்கு மிகவும் பாதிக்கப்படக்கூடியவை?

5 ஓநாய் போன்ற நாய் இனங்கள்

இந்த நடத்தையை எவ்வாறு கையாள்வது?