உங்கள் நாயை எவ்வாறு கையாள்வது?

கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்லும் போது உங்கள் நாய் மன அழுத்தத்திற்கு ஆளாகிறதா? நீங்கள் அதன் பாதங்களை துடைக்க அல்லது அதன் நகங்களை வெட்டும்போது அதைக் கையாள்வதில் சிரமம் உள்ளதா? சில கையாளுதல்கள் உங்கள் நாயை சிரமத்திற்கு உள்ளாக்கும் மற்றும் அவரை பாதிக்கப்படக்கூடியதாக உணர வைக்கும் என்று சொல்ல வேண்டும். இதை நிவர்த்தி செய்யவே மருத்துவப் பயிற்சி உங்களுக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும்! உங்கள் நாயை நேர்மறையாகக் கையாளப் பழகுவது, இந்த வகையான சூழ்நிலையில் அவர் உங்கள் மீது அதிக நம்பிக்கை வைத்திருக்க அனுமதிக்கும்.

மருத்துவப் பயிற்சி எதைக் கொண்டுள்ளது?

நாய் தனது கண்களை சுத்தம் செய்கிறது
கடன்கள்: டேனியல் டி ஆண்ட்ரெஸ் ஜிமெனெஸ் / ஐஸ்டாக்

மருத்துவப் பயிற்சி வெறுமனே கொண்டுள்ளது உங்கள் நாயை தானாக முன்வந்து கையாளவும் பராமரிக்கவும் பழக்கப்படுத்துங்கள், இதன் மூலம் உண்மையான மருத்துவ ஆலோசனைகளின் போது அவருக்கு உறுதியளிக்கப்படும். எனவே, அவர் ஆபத்தில் இல்லை என்பதை அவருக்குப் புரிய வைக்க நீங்கள் அவரை முடிந்தவரை சமாதானப்படுத்த வேண்டும். இந்த கையாளுதல்கள் பொதுவாக ஒரு உன்னதமான சோதனை வருகையின் போது கால்நடை மருத்துவர் அவருக்கு அளிக்கும் அடிப்படை கவனிப்பைப் பற்றியது. எடுத்துக்காட்டாக, நகம் பராமரிப்பு, கண் மற்றும் காதுகளை சுத்தம் செய்தல் அல்லது பல் பராமரிப்பு ஆகியவை இதில் அடங்கும். கால்நடை மருத்துவரிடம் அவரது அடுத்த வருகையின் போது அவருக்கு அதிக மன அழுத்தத்தைத் தவிர்க்க, நேர்மறையான வலுவூட்டலைப் பயன்படுத்தும் போது நாயை இந்த கையாளுதல்களுக்கு பழக்கப்படுத்துகிறோம். இது மிகவும் நடைமுறை மற்றும் நெறிமுறை முறையாகும். வனவிலங்குகளுக்கு சிகிச்சையளிக்க உயிரியல் பூங்காக்களில் இது பரவலாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறது.

மருத்துவப் பயிற்சி எதற்கு?

நாய்க்குட்டி தனது நகங்களை வெட்டுகிறது
கடன்கள்: சோம்பேறி_பியர் / iStock

மருத்துவ பயிற்சி நுட்பத்தை ஏன் பயன்படுத்த வேண்டும்? சரி, மிக எளிமையாக, கால்நடை மருத்துவரிடம் இருக்கும் தருணங்கள் இனி ஒரு சோதனையாக இருக்காது, உங்களுக்கோ அல்லது உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கோ அல்ல! இந்த பயிற்சிக்கு நன்றி, உங்கள் நாய் பயமின்றி கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்ல முடியும் மற்றும் இன்னும் சிறப்பாக: நல்ல இதயத்துடன். அவர் மிகவும் கிளர்ச்சியடைந்துவிடுவார் அல்லது ஆக்ரோஷமாகிவிடுவாரோ என்ற பயமில்லாமல், நீங்கள் அவருக்கு சிகிச்சை, தடுப்பூசி, கையாளுதல் போன்றவற்றுக்கு அழைத்துச் செல்லலாம். இதன் விளைவாக, இது நாய்க்கு குறைவான மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்துகிறது, ஆனால் உங்களுக்கும். கூடுதலாக, உங்கள் விலங்கு வசதியாக இருந்தால், அதை விடுவித்தால், கவனிப்பு குறைவாகவே நீடிக்கும். கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்வது உட்பட, உங்கள் செல்லப்பிராணி அவர்கள் செய்யும் செயல்களில் தயாராக இருப்பது எப்போதும் மிகவும் இனிமையானது.

மருத்துவப் பயிற்சிக்காக உங்கள் நாயை எப்படிப் பயிற்றுவிப்பது?

நாய் காதுகளை பரிசோதிக்கிறது
கடன்கள்: nensuria / iStock

உங்கள் நாயின் உணர்வை குறைக்க சிறந்த வழி அதை நீங்களே செய்ய வேண்டும். இருப்பினும், அது இன்னும் புத்திசாலித்தனமாக இருக்கும்முதல் முறை மருத்துவப் பயிற்சியில் நிபுணருடன் சேர்ந்து இருக்க வேண்டும். இல்லையெனில் உள்ளது MUZO+ இணையதளம் இது குறித்த ஆன்லைன் பயிற்சியை வழங்குகிறது. இந்த முறை மூலம், நீங்கள் கற்றுக்கொள்வீர்கள் உங்கள் நாயை நன்றாக அறிந்து கொள்ளுங்கள் எனவே அதை வழிநடத்த அதிக விருப்பத்துடன் இருப்பார்கள் வெற்றிக்கான பாதை.

டிசென்சிடிசேஷன் என்பது மருத்துவப் பயிற்சிக்கான ஒரு முக்கியமான படியாகும். சில சூழ்நிலைகளில் உங்கள் நாய்க்கு ஏற்படக்கூடிய எதிர்வினையை படிப்படியாகக் குறைப்பதே இதன் நோக்கம். எடுத்துக்காட்டாக, உங்கள் நாயின் நகங்கள் வெட்டப்படுவதைத் தாங்க முடியாவிட்டால், முதலில் செய்ய வேண்டியது நெயில் கிளிப்பரை அவருக்கு வழங்குவதுதான். அதை தரையில் வைத்து, நாய் அதன் வாசனையை உணரட்டும், அதனுடன் தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்காதீர்கள். பின்னர் உங்கள் நாய்க்கு ஆபத்து இல்லை என்று புரிய வைக்க உங்கள் கைகளில் க்ளா கிளிப்பரை எடுத்துக்கொள்வீர்கள். அதன்பிறகு, கிளிப்பரை உங்கள் நாய் ஏற்றுக்கொள்ளும் வரை அவரை அணுக முயற்சிப்பீர்கள். உங்கள் நாய்க்குட்டி இந்த அனைத்து படிகளையும் கடந்துவிட்டால், அவர் தனது நகங்களைத் தயாரிக்கத் தயாராக இருக்கிறார். இதற்கெல்லாம் நேரம் ஆகலாம், எனவே அது எடுக்கும் பொறுமையாய் இரு.

சுருக்கமாக, மருத்துவப் பயிற்சி முறை சிங்கங்கள், யானைகள் அல்லது டால்பின்களுக்குப் பொருந்தும் என்றால், உங்கள் நாய் கட்டாயப்படுத்தப்படுவதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை!

உங்கள் நாய் ஏன் கொட்டாவி வருகிறது?

லேண்ட்சீர், மிகவும் மென்மையான மீட்பு நாய்