உங்கள் நாயை படுக்கையில் சவாரி செய்ய அனுமதிக்க வேண்டுமா?

சில காலத்திற்கு முன்பு, உங்கள் நாயை படுக்கையில் தூங்க விடலாமா என்று நாங்கள் ஏற்கனவே யோசித்தோம். இன்று, கேள்வி: “உங்கள் நாயை சோபாவில் ஏற அனுமதிக்க வேண்டுமா?” » சரி, உடனே சொல்லட்டும்: சரியான பதில் இல்லை! உண்மையில், இது எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒவ்வொரு நாய்க்குட்டி உரிமையாளருக்கும் சொந்தமான கல்வி மற்றும் விருப்பத்தின் விஷயம். இருப்பினும், அதைச் சரியாகச் செய்ய வேண்டும், இதனால் நீங்கள் அவரிடம் என்ன எதிர்பார்க்கிறீர்கள் என்பதை உங்கள் நாய் புரிந்து கொள்ளும்.

உங்கள் கோரிக்கைகளில் உறுதியாக இருங்கள்

சோபாவில் ஒரு கட்டையில் படுத்திருக்கும் நாய்
கடன்கள்: Solovyova / iStock

உங்கள் நாய்க்கு சோபா அல்லது படுக்கை போன்ற இடங்களை தற்காலிகமாக அல்லது நிரந்தரமாக தடை செய்வது முற்றிலும் சாத்தியமாகும். சுகாதாரம் பற்றிய கேள்விக்கு இது உதாரணமாக இருக்கலாம், மேலும் இது முற்றிலும் புரிந்துகொள்ளத்தக்கது. சோபாவின் துணியில் பதிக்கப்பட்ட முடிகளை வெற்றிடமாக்குவதில் உங்கள் நேரத்தை செலவிட விரும்பாமல் இருக்கலாம். இந்த காரணமும் முற்றிலும் சிந்திக்கத்தக்கது! இந்த வழக்கில், நீங்கள் விரும்பினால், உங்கள் நாய் சோபாவில் அல்லது வேறு எந்த இடத்திலும் ஏறுவதை நீங்கள் தடை செய்யலாம்.

இருப்பினும், இதற்கு உங்கள் நாய்க்கு கற்றல் மற்றும் உங்கள் பங்கில் குறைந்தபட்ச நிலைத்தன்மை தேவைப்படுகிறது. உண்மையில், உங்கள் நாய் சோபாவில் ஏறும் ஒவ்வொரு முறையும் அழுக்கு பாதங்களைக் கொண்டு அவரைத் தடுக்க வேண்டும் என்றால், அதன் மீது ஏற நீங்கள் அனுமதிக்க முடியாது என்பது தெளிவாகத் தெரிகிறது… அவரிடமிருந்து நீங்கள் என்ன எதிர்பார்க்கிறீர்கள் என்பதைப் புரிந்துகொள்ள உங்கள் நாய்க்கு நிலைத்தன்மை தேவை. உங்கள் செல்லப்பிராணியை படுக்கையில் சவாரி செய்ய அனுமதித்தால் பரவாயில்லை. மீஆனால் அது உங்கள் நாய்க்கு வெறுப்பாக இருக்கக்கூடாது. அவரது சவாரிக்கு சற்று முன்பு அவர் அங்கு நன்கு நிறுவப்பட்டபோது, ​​T நேரத்தில் அவர் ஏன் மேலே செல்ல முடியாது என்பதை அவரால் புரிந்து கொள்ள முடியாது. அதனால்தான் உங்கள் நாய்க்கு ஒரு சிறப்பு இடத்தை ஒதுக்குவது முக்கியம். இதைத்தான் அடுத்த பாகத்தில் பார்ப்போம்.

உங்கள் நாய்க்கு ஒரு இடத்தை அர்ப்பணிப்பதன் முக்கியத்துவம்

சோபாவில் அவன் இடத்தில் குட்டி நாய்
கடன்கள்: ela bracho / iStock

உங்கள் நாய், அது சோபாவில் ஏற அனுமதிக்கப்படுகிறதோ இல்லையோ, அவருக்கு பிரத்யேகமாக ஒரு இடம் ஒதுக்கப்பட்டிருக்க வேண்டும். அவர் உங்களுடன் இருப்பதை விரும்பினாலும், ஒரு நாய் தன்னைத் தனிமைப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும் மற்றும் தொந்தரவு செய்யக்கூடாது. உங்கள் நாய் ஒரு சோபாவிலிருந்து தடைசெய்யப்பட்டால், அவருக்காக ஒரு பிரத்யேக இடத்தை அமைப்பது உங்களுக்கு பெரிதும் உதவும். ஒரு பெரிய வசதியான கூடையை வீட்டின் அமைதியான மூலையில் ஏற்பாடு செய்யுங்கள். நீங்கள் ஒரு பூங்காவையும் தேர்வு செய்யலாம். இது உங்களுடையது, ஆனால் அது அவருக்கு எல்லாவற்றுக்கும் மேலாக பொருந்தக்கூடிய இடமாக இருக்க வேண்டும்.

நீங்கள் இப்போது உங்கள் நாய்க்கு “அவரது இடத்தில்” செல்ல கற்றுக்கொடுக்க வேண்டும்.. இப்படியே பழகி தன் இடத்தில் இருந்து மகிழ்வார். நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில், உங்கள் நாய் சோபாவில் ஏற ஆசைப்படுவதைத் தடுக்க, அவரை ஒரு பிளேபனில் வைப்பதன் மூலம் தொடங்கலாம். உங்களிடம் ஒன்று இல்லையென்றால், நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில் உங்கள் நாய் சோபாவில் ஏறுவதைக் கண்டால், நீங்கள் முயற்சி செய்யலாம் இந்த இடத்தை விரும்பத்தகாததாக ஆக்கு உதாரணமாக செய்தித்தாளை வைப்பதன் மூலம் அல்லது நாற்காலிகளால் அதை அணுக முடியாததாக மாற்றுவதன் மூலம். முதலில் கொஞ்சம் கட்டுப்படுத்தப்பட்டாலும், முறை தன்னை நிரூபித்துள்ளது. படுக்கை இடம் ஒரு சங்கடமான பகுதியாக மாறினால், உங்கள் நாய் தனது இடத்திற்கு திரும்புவதற்கான வாய்ப்புகள் அதிகம்.

இறுதியாக, உங்கள் நாய் சோபாவில் ஏற முடியுமா? பதில் ஆம், ஆனால் இறுதி முடிவு உங்களுடையது. உங்கள் நாயை வழிநடத்துங்கள், அதனால் அவர் சரியாகச் செய்ய வேண்டும் என்று நீங்கள் எதிர்பார்ப்பதைச் செய்யலாம்.

நாய் அடையாளம் பற்றிய அனைத்தும் (சிப் மற்றும் டாட்டூ)

ஆங்கில செட்டர், ஒரு அழகான வேட்டை நாய்