உங்கள் நாயை முகவாய்க்கு பழக்கப்படுத்துவது எப்படி?

ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, முகவாய் அணிந்த நாய் ஆக்ரோஷமாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை! தலைகீழ் உண்மையும் உள்ளது: முகவாய் அணிவது நாயை ஆக்ரோஷமாக மாற்றாது. மாறாக, உங்கள் நாய்க்கு அச்சமின்றி முகவாய் அணிய கற்றுக்கொடுப்பது முக்கியமான ஒன்று, ஏனெனில் இந்த பொருள் பல காரணங்களுக்காக பயனுள்ளதாக இருக்கும். இந்த கட்டுரையில் நாங்கள் உங்களுக்கு எல்லாவற்றையும் விளக்குகிறோம்.

ஒரு முகவாய் தேர்வு செய்வது எப்படி?

முகவாய் கொண்டு படுத்திருக்கும் நாய்
கடன்கள்: mari_art / iStock

பல முகவாய்கள் உள்ளன, சில சமயங்களில் தேர்வு செய்வது கடினமாக இருக்கும். கூடை முகவாய்கள், திடமான தோல் அல்லது நைலான் முகவாய்கள் அல்லது பட்டா முகவாய்களுக்கு இடையில், உங்கள் வழியைக் கண்டுபிடிப்பது கடினம். ஆனால் குறிப்பாக தனித்து நிற்கும் ஒன்று உள்ளது: பாஸ்கர்வில் முகவாய். உண்மையில், இந்த மாதிரி உங்கள் நாய் சாப்பிட மற்றும் குடிக்க அனுமதிக்கும் திறப்பு உட்பட பல பலங்களைக் கொண்டுள்ளது. அதன் பொருள் மிகவும் எதிர்ப்புத் திறன் கொண்டது, அதே சமயம் சிறந்த வசதியை வழங்க நெகிழ்வானது. கூடுதலாக, இது ஒரு பாதுகாப்பான fastening அமைப்பு உள்ளது. நிச்சயமாக, அனைத்து மாடல்களும் உங்கள் நாய்க்கு ஏற்றதாக இருக்கும், உங்கள் நாய்க்கு மிகவும் பொருத்தமான ஒன்றைத் தேர்ந்தெடுப்பது உங்களுடையது. உங்களுக்கு வழிகாட்ட எதிர்கால கட்டுரையில் வெவ்வேறு முகவாய்களைப் பற்றி மேலும் விரிவாகப் பார்ப்போம்.

இதற்கிடையில், சரியான அளவு முகவாய் தேர்வு செய்ய வேண்டும், அது உங்கள் நாய்க்கு வசதியாகவும் வசதியாகவும் இருக்கும். உங்கள் நாய் வெப்பமான காலநிலையில் அல்லது உடல் செயல்பாடுகளின் போது மூச்சிரைக்க முடியும் என்பதும் முக்கியம். முகவாய் அதை அனுமதிக்கவில்லை என்றால், இந்த நிலைமைகளின் கீழ் அதை அகற்ற மறக்காதீர்கள்.

உங்கள் நாயின் முகத்தை ஏன் துடைக்க வேண்டும்?

முகவாய் கொண்ட நாய்
கடன்கள்: DevidDO / iStock

முகவாய் சில நாய்களுக்கு ஒரு தவிர்க்க முடியாத உறுப்பு என்பதிலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளது. ஆனால் அது இன்னும் சில சூழ்நிலைகளில் பயனுள்ளதாக இருக்கும். உண்மையில், சில எஜமானர்கள் தங்கள் நாய்க்கு முகவாய் வைக்க மிகவும் தயங்குகிறார்கள், ஏனென்றால் அது அவர்களை ஆக்ரோஷமாக மாற்றும் என்று அவர்கள் தவறாக நினைக்கிறார்கள். இருப்பினும், இது முற்றிலும் தவறானது மற்றும் ஒரு நாயை முகவாய்க்கு பழக்கப்படுத்துவதும் ஒரு தடுப்புப் பாத்திரத்தைக் கொண்டிருக்கலாம். உதாரணமாக, உங்கள் நாய் ஒரு நாள் பலத்த காயம் அடைந்தால், பிந்தையவர் அதைக் கோரினால், கால்நடை மருத்துவரிடம் ஒரு முறை விரைவாக முகமூடியைப் பெறுவது பயனுள்ளதாக இருக்கும். வலியில் இருக்கும் சில நாய்கள் வலியில் இருப்பதால் பாதிப்பில்லாமல் கடிக்கலாம். இந்த விஷயத்தில், உங்கள் நாய் முகவாய்க்கு நேர்மறையான வழியில் பழகுவதை உறுதிசெய்வது உண்மையான சொத்து, ஏனென்றால் இது உங்கள் விலங்குக்கு ஏற்கனவே துன்பகரமான தருணத்தில் கூடுதல் அழுத்தத்தைத் தவிர்க்கிறது.

இறுதியாக, முதல் மற்றும் இரண்டாவது வகை நாய்களுக்கு முகவாய் அணிவது கட்டாயம் என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும்.

உங்கள் நாயை முகவாய்க்கு பழக்கப்படுத்துவது எப்படி?

பெண்மணி தன் நாயை வாயை மூடிக்கொண்டாள்
கடன்கள்: மிலன்மார்கோவிக் / iStock

உங்கள் நாய் முகவாய்க்கு பழகுவது சிக்கலானது அல்ல, ஆனால் சிறிது நேரம் எடுக்கும். இது நிலைகளில் தொடர சிறந்தது மற்றும் சிறிய, குறுகிய அமர்வுகள் ஒரு நாளைக்கு பல முறை மீண்டும் மீண்டும். பாசிட்டிவ் கண்டிஷனிங்கைத் தொடங்க, நடைபயிற்சி அல்லது விளையாடும் போது உங்கள் நாயின் கழுத்தில் முகவாய்ப் போடலாம், அதனால் அவர் அதைப் பழக்கப்படுத்தி, நல்ல நேரத்துடன் தொடர்புபடுத்துவார். நீங்கள் வீட்டில் இருக்கும்போது, ​​​​உங்கள் நாய் குறிப்பாக ரசிக்கும் விருந்தை முகவாய்க்குள் வைத்து, அதை எடுக்க அவரை அழைக்கவும். உபசரிப்பைப் பெறுவதற்காக உங்கள் நாய்க்குட்டி தன் முகத்தை தானாக முன்வந்து முகத்தில் வைக்க வேண்டும். முகவாய் இணைக்க முயற்சிக்காமல் குறுகிய அமர்வுகளில் பல முறை மற்றும் ஒரு நாளைக்கு பல முறை உடற்பயிற்சியை மீண்டும் செய்யவும்.

சில நாட்கள் பயிற்சிக்குப் பிறகு, உங்கள் நாய் நன்றாக உடற்பயிற்சி செய்தவுடன், நீங்கள் முகவாய் இணைக்கத் தொடங்கலாம். உடனடியாக, உங்கள் நாய் தனது பாதங்களால் அதை அகற்ற முயற்சிப்பதைத் தடுக்க, உங்களுடன் விளையாட அவரை அழைக்கவும், வேறு ஏதாவது கவனத்தைத் திருப்புவதற்காக அவருடன் ஓடவும். மீண்டும் ஒரு உபசரிப்பு வழங்குவதன் மூலம் நீங்கள் அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கலாம், ஆனால் இந்த முறை முகவாய் மூலம். அவருக்கு சில நிமிடங்கள் கொடுத்து, பின்னர் முகவாய் அகற்றவும். இந்த பயிற்சியை நாள் முழுவதும் பல முறை செய்யவும். பின்னர் சிறிது சிறிதாக, நீங்கள் முகவாய்களை நீண்ட மற்றும் நீண்ட நேரம் விட்டுவிடலாம், அதனுடன் நடந்து செல்லலாம்.

பொறுமையுடனும் மிகுந்த அன்புடனும், நாங்கள் எப்போதும் அங்கு வருகிறோம்! எனவே உங்கள் நாய்க்குட்டி முகவாய் அணிய மறுப்பதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை.

உலகில் மிகவும் பொதுவான நாய் பெயர்களைக் கண்டறியவும்

2022 ஆம் ஆண்டிற்கான மிகவும் பிரபலமான T- வடிவ நாய் பெயர்கள்