உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு சாதாரணமான பயிற்சிக்கான சில குறிப்புகள்

ஒரு புதிய நான்கு கால் உறுப்பினரை நீங்கள் குடும்பத்தில் வரவேற்கும்போது, ​​நிர்வகிக்க வேண்டிய பல விஷயங்கள் உள்ளன: கல்வி, வழக்கமான நடைப்பயணங்கள், செல்லம், விளையாட்டு நேரம், சமூகமயமாக்கல், மேலும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக தூய்மை. உண்மையில், பாவ் கொடுப்பது எப்படி என்று இன்னும் தெரியாத நாய்க்குட்டி, அது மிகவும் தீவிரமானது அல்ல, மாறாக, எல்லா இடங்களிலும் சிறுநீர் கழித்தால், அது மிகவும் கட்டுப்படுத்தப்படும். உங்கள் கிணற்றில் வைக்க சில குறிப்புகள் இங்கே – இரு, ஆனால் அவனுடையது!

சாத்தியமான விபத்துகளை எதிர்பார்க்கலாம்

மெத்தை திண்டில் சிறுநீர் கழிக்கும் நாய்
கடன்கள்: lolostock / iStock

உங்கள் சிறிய நாய்க்குட்டி பாட்டி ரயிலுக்கு உதவ முதலில் செய்ய வேண்டியது, அவரது வியாபாரத்தை செய்ய அவரது விருப்பத்தை எதிர்பார்ப்பதாகும். இதற்கு, இது அவசியமாக இருக்கும் கவனம் செலுத்துங்கள் அவரது நடத்தைக்கு. அவர் வட்டமாகச் சுற்றி வரும்போது அல்லது சுவர்களின் மூலைகளை முகர்ந்து பார்க்கத் தொடங்கினால், நீங்கள் வெளியேற வேண்டும் என்று நீங்கள் விரைவில் புரிந்துகொள்வீர்கள்! பொதுவாக, நாய்க்குட்டி தனது கிண்ணத்தை சாப்பிட்ட பிறகு, ஒரு விளையாட்டு அமர்வுக்குப் பிறகு மற்றும் தூக்கத்திற்குப் பிறகு தங்களைத் தாங்களே விடுவிக்க விரும்பும் நேரங்கள். எனவே நீங்கள் ஏற்கனவே திட்டமிடலாம் எப்போதும் அதை வெளியே எடு இந்த நிகழ்வுகளுக்குப் பிறகு.

உங்கள் நாய்க்குட்டியை திட்டாதீர்கள்

கம்பளத்தின் மீது சிறுநீர் கழிக்கும் நாய்க்குட்டி
கடன்கள்: alexsokolov/iStock

பெரும்பாலான விலங்குகளைப் போலவே நாய்களும் வாழ்கின்றன தற்போதைய நேரம். எனவே நீங்கள் வீட்டிற்குள் முட்டாள்தனத்தைக் கண்டறிந்தால் அவரைத் திட்டுவது முற்றிலும் பயனற்றது, ஏனென்றால் நீங்கள் அவரைக் குறை கூறுவதை உங்கள் நாய் புரிந்து கொள்ளாது. மோசமானது, அது உருவாக்கும் ஆபத்து தேவையற்ற மன அழுத்தம். அதே போல், உங்கள் மூக்கை அவரது சிறுநீரில் அல்லது மலத்தில் நுழைப்பதைத் தவிர்க்கவும், அது நல்லதல்ல என்பதை அவருக்குப் புரிய வைக்க வேண்டும். உங்கள் நாய் புரிந்து கொள்ளாது மற்றும் மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தாது, ஆனால் நீங்கள் அவரிடமிருந்து பெறக்கூடிய ஒரே விஷயம், அடுத்த முறை நீங்கள் மேடையில் இனப்பெருக்கம் செய்வதைத் தடுக்க அனைத்து தடயங்களையும் அழிக்கும் பொருட்டு அவரது மலத்தை சாப்பிடுவதுதான். இது வெளிப்படையாக இல்லாவிட்டாலும், இந்த வகையான சூழ்நிலையில் ஏற்றுக்கொள்ளும் அணுகுமுறை வெறுமனே அதை ஓட்ட அனுமதிக்க வேண்டும்.

உங்கள் நாய்க்குட்டியின் மலத்தை அவருக்கு முன்னால் சுத்தம் செய்யாதீர்கள்

மரத்தடியில் படுத்திருக்கும் குட்டி நாய்க்குட்டி
கடன்கள்: மரியா-ஃபிசென்கோ / ஐஸ்டாக்

முந்தைய பத்தியில், உங்கள் நாயைத் திட்ட வேண்டாம் என்றும் எதுவும் நடக்காதது போல் செயல்படவும் நாங்கள் பரிந்துரைத்தோம். ஆம், ஆனால் உறுதியாக இருங்கள் அவனுடைய முட்டாள்தனத்தை அவன் முன் சுத்தம் செய்யாதே! உண்மையில், அவர் இதை உங்கள் பங்கில் விளையாடுவதற்கான அழைப்பாக எடுத்துக் கொள்ளலாம், மேலும் உங்களுடன் தொடர்ந்து விளையாட மகிழ்ச்சியுடன் மீண்டும் தொடங்குவார். மேலும் சுத்தம் செய்யாமல் கவனமாக இருங்கள் ப்ளீச், ஏனெனில் ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, இந்த தயாரிப்பு விலங்குகளை ஈர்க்கிறது. வாசனையானது உங்கள் நாய்க்குட்டியை அதே இடத்தில் ஓய்வெடுக்க ஊக்குவிக்கும்.

வெளியில் மலம் கழித்ததற்காக உங்கள் நாய்க்கு வெகுமதி அளிக்கவும்

நாய் மரத்தில் பாதத்தை வளர்க்கிறது
கடன்கள்: ThamKC / iStock

உங்கள் நாய்க்குட்டி வீட்டிற்குள் மலம் கழிப்பதை நீங்கள் கண்டால், உடனே செயல்படுங்கள். அவரிடம் “இல்லை!” மூடிவிட்டு அவரை வெளியே அழைத்துச் செல்லுங்கள் (வெளிப்படையாக, நீங்கள் ஒரு கட்டிடத்தின் பத்தாவது மாடியில் வசிக்கிறீர்கள் என்றால் இது மிகவும் சிக்கலானதாக இருக்கலாம்). அவர் எப்போதாவது அவற்றை வெளியில் செய்து முடித்தால், அவரை வாழ்த்துகிறேன் விரைவாக! நிச்சயமாக, செயலின் நடுவில் அவரைத் தொந்தரவு செய்யாதீர்கள், ஏனென்றால் அது அவரைக் குறைக்கலாம். எனவே அவரை அணைத்து மழை பொழிவதற்கு முன் அவர் முடிக்கும் வரை காத்திருந்து “அது என் நாய்!” “. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, கேலிக்கு பயப்பட வேண்டாம், வீட்டிற்குள் ஒருவரைக் கண்டால் அவரைத் திட்டுவதை விட வெளியில் சிறிது நேரம் கழித்து வாழ்த்துவது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்பதை நீங்கள் காண்பீர்கள்.

நீங்கள் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும்!

ஒரு நாயைப் பயிற்றுவிக்கும் போது பொறுமை என்பது முக்கிய வார்த்தையாகும், மேலும் அது கழிப்பறை பயிற்சிக்கு வரும்போது. உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு 6 மாதங்கள் வரை தாங்குவதில் சிரமம் இருக்கலாம் என்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும். ஏன் ? ஏனெனில் அவனால் இன்னும் தனது ஸ்பிங்க்டர்களை முழுமையாகக் கட்டுப்படுத்த முடியவில்லை. இந்த காரணத்திற்காக உங்கள் நாயை திட்டுவதில் அர்த்தமில்லை என்பதை நாங்கள் உங்களுக்கு நினைவூட்டுகிறோம். மாறாக, தன்னைத் தானே ஆசுவாசப்படுத்திக் கொள்ள வெளியே செல்வதற்கான வாய்ப்பை அவருக்குத் தொடர்ந்து வழங்குவதன் மூலம் வெற்றிபெற அவருக்கு வாய்ப்பளிக்கவும்.

வாலை ஆட்டும் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்க வேண்டும் என்பதில்லை

நீல நிற கண்கள் கொண்ட நாய்களின் 5 இனங்கள், ஒரு மரபணு முன்கணிப்பு