உங்கள் நாய் உங்களை நக்குவதற்கு 4 காரணங்கள்

உங்கள் நாய்க்குட்டியின் நாக்கு அவருக்கு ரசனையை ஏற்படுத்துவதற்காக மட்டும் அல்ல. குறிப்பாக இந்த உணர்வு நாய்களில் குறைவாக வளர்ந்த ஒன்றாகும். உண்மையில், அவரது நாக்கு அவரது முடியை பராமரிக்கவும், அவரது உடல் வெப்பநிலையை கட்டுப்படுத்தவும் அல்லது தொடர்பு கொள்ளவும் அனுமதிக்கிறது. ஆனால், முகம், கைகள் அல்லது கால்களை முழுவதுமாக சுத்தம் செய்ய அவர் அதை ஏன் பயன்படுத்துகிறார்? இந்த இயல்பான நடத்தை அர்த்தமில்லாமல் இல்லை, அதைத்தான் நாம் உடனே பார்க்கப் போகிறோம்!

உங்கள் நாய் உங்களை நேசிப்பதால் உங்களை நக்கும்

நாய் தன் எஜமானியின் முகத்தில் நக்கும்
கடன்கள்: வனேசா நூன்ஸ் / iStock

உங்கள் நாய் பாசத்தின் அடையாளமாக உங்களை மகிழ்ச்சியுடன் தூண்டும். உண்மையில், ஒரு நாய் உங்களை நக்கும் என்றால் அவர் உங்களை விரும்புகிறார் என்று அர்த்தம். தவிர, இது உங்களுக்கு நிகழும்போது, ​​பொதுவாக நீங்கள் உங்கள் நாயைக் கட்டிப்பிடிக்கும்போது அல்லது அவர் உங்களிடம் கேட்கும்போது. இரண்டு நாய்கள் நெருக்கமாக இருக்கும்போது, ​​​​அவை ஒருவரையொருவர் வெறித்தனமாக நக்குவதையும் நாம் அடிக்கடி கவனிக்கிறோம். ஒரு தாய் தன் நாய்க்குட்டிகளைக் கழுவுவது போல. சுருக்கமாக, உங்கள் நாய்க்குட்டி உங்களை நக்கினால், அவர் உங்களை தனது குடும்பத்தின் முழு உறுப்பினராகக் கருதுகிறார் என்று அர்த்தம்.

உங்கள் நாய் உள்ளுணர்வாக உங்களை நக்கும்

டிங்கரிங் செய்யும் போது நாய் தனது எஜமானரை நக்கும்
கடன்கள்: Kerkez / iStock

ஓநாய் வம்சாவளியில் இருந்து, நாய் பிற்பகுதியில் இருந்து சில உள்ளுணர்வு நடத்தைகளை தக்க வைத்துக் கொண்டது. உண்மையில், ஒரு தொகுப்பில், அடிபணிந்த ஓநாய்களுக்கு பழக்கம் உள்ளது அவர்களின் சமர்ப்பிப்பை நிரூபிக்க பேக் தலைவரை நக்குங்கள். எனவே உங்கள் நாய் உங்கள் கைகளை அல்லது உங்கள் முகத்தை சமர்ப்பணத்தின் அடையாளமாக நக்கலாம். இந்த உள்ளார்ந்த நடத்தை இயல்பாகவே அவருக்குள் நங்கூரமிடப்பட்டுள்ளது. அவர் வீட்டுப் பழக்கம் கொண்டவராக இருந்தாலும், பொட்டலமாக வாழவில்லை என்றாலும், சில சமயங்களில் சூழ்நிலை கைகொடுக்கும் போது அவர் இவ்வாறு நடந்து கொள்கிறார்.. சுருக்கமாக, உங்கள் நாய் அவர் உங்கள் அதிகாரத்தை ஏற்றுக்கொள்கிறார் என்பதை உங்களுக்கு புரிய வைக்கிறது.

உங்கள் நாய் உங்களை ஏதோ நக்குகிறது

எஜமானரின் கையை நக்கும் நாய்
கடன்கள்: IRYNA KAZLOVA / iStock

அறிமுகத்தில் குறிப்பிட்டுள்ளபடி, நக்கும் அமர்வுகள் உங்கள் நாயின் தகவல்தொடர்பு வழிமுறையாக இருக்கலாம். உங்கள் நாய் உங்களை நக்க ஆரம்பிக்கலாம் உங்கள் கவனத்தை ஈர்க்கவும். அவர் முயற்சி செய்து கொண்டிருப்பதற்கும் வாய்ப்பு அதிகம் உங்களுக்கு ஏதாவது புரிய வைக்கும். சாப்பிடும் நேரத்திலோ, நடைப்பயிற்சியின்போதும் அல்லது தண்ணீர்க் கிண்ணம் காலியாக இருக்கும்போது, ​​அவரைப் பார்த்து, நக்குவது நடக்கிறதா என்பதைப் பார்க்கவும். இந்த வழக்கில், உங்கள் பூனை உங்களுடன் வெறுமனே தொடர்பு கொள்கிறது அவர் வெளியே செல்ல விரும்புகிறார் அல்லது அவர் பசியுடன் இருக்கிறார் என்று உங்களுக்குத் தெரிவிக்கிறது! சிறுவயதிலிருந்தே, நாய்க்குட்டிகள் தங்கள் தாயை பால் கொடுப்பதற்கு முன்பு பசியாக இருக்கும்போது நக்குவதைத் தொடங்குவதையும் நாம் கவனிக்கிறோம்.

உங்கள் நாய் ஆர்வத்தினால் உங்களை நக்குகிறது

ஒரு பையனின் முகத்தை நாய் நக்கும்
கடன்கள்: டாட்சியானா வோல்காவா / ஐஸ்டாக்

உங்களுக்கு ஏற்கனவே தெரியும், நாய்கள் வாசனை உலகில் வாழ்கின்றன. இப்படித்தான் அவர்கள் தங்கள் சுற்றுப்புறங்களை ஆராய்ந்து குறிப்பிட்ட நபர்களையோ இடங்களையோ அடையாளம் கண்டுகொள்கிறார்கள். நாய்களில் சுவை மிகவும் வளர்ந்த உணர்வு இல்லை என்றாலும், அவை இன்னும் வாசனை உணர்வை பூர்த்தி செய்ய அதைப் பயன்படுத்துகின்றன. ஒரு நாய் உங்கள் கைகளை நக்கும் போது, ​​அதுவும் ஹலோ சொல்லவும் உங்கள் சுவையை அறியவும் தான். இந்த வழியில், அவர் அடுத்த முறை உங்களைப் பார்க்கும்போது, ​​இந்த நுட்பத்தின் மூலம் அவர் உங்களை மீண்டும் அடையாளம் காண முடியும்!

உங்கள் நாயின் நாக்கு நீங்கள் நினைப்பதை விட மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும்! அவரது நக்குகளுக்கு பல அர்த்தங்கள் இருக்கலாம். அவருடைய நடத்தையுடன் மிகவும் ஒத்துப்போகும் நபர்களை அடையாளம் காண்பது உங்களுடையது.

நாய் அடையாளம் பற்றிய அனைத்தும் (சிப் மற்றும் டாட்டூ)

உங்கள் நாயை படுக்கையில் சவாரி செய்ய அனுமதிக்க வேண்டுமா?