உங்கள் நாய் ஏன் உங்கள் மடியில் குதிக்கிறது?

நண்பர்களுடன் ஒரு அபெரிடிஃப் போது அல்லது நீங்கள் அமைதியாக டிவி முன் அமர்ந்திருக்கும் போது, ​​உங்கள் நாய் உங்கள் மடியில் ஏற முனைகிறதா? இந்த நடத்தை சிலரை கவலையடையச் செய்யும் அதே வேளையில் மற்றவர்களுக்கு எரிச்சலூட்டும்… அப்படியானால் இதன் அர்த்தம் என்ன, அதைப் பற்றி நாம் கவலைப்பட வேண்டுமா? இந்த கட்டுரையில் அனைத்தையும் விளக்குகிறோம்!

என் நாய் என்னை ஆதிக்கம் செலுத்துகிறதா?

உரிமையாளரின் மடியில் நாய்
கடன்கள்: Sviatlana-Barchan / iStock

ஒரு நாய் உங்கள் மடியில் ஏறுவது தன்னைத் திணித்து அதன் ஆதிக்கத்தை நிலைநாட்ட முயற்சிக்கும் ஒரு தந்திரம் என்று அடிக்கடி தவறாக நினைக்கப்படுகிறது, ஆனால் இது முற்றிலும் வழக்கு அல்ல! உங்கள் மீது குடியேறும் நாய் உங்கள் மீது ஆதிக்கம் செலுத்த முயற்சிக்காது. மாறாக, அதற்கு நேர்மாறானது என்பதை இந்தக் கட்டுரையில் பின்னர் பார்ப்போம். மேலும், அது அறியப்பட வேண்டும் குறிப்பிட்ட ஆதிக்கக் கோட்பாடுஅதாவது, வெவ்வேறு இனங்களின் உறுப்பினர்களிடையே ஒரு படிநிலையை நிறுவுதல், பல ஆண்டுகளுக்கு முன்பு மறுக்கப்பட்டது. உறுதியாக இருங்கள், இது முற்றிலும் இயல்பான நடத்தை. எனவே உங்கள் நாய் உங்கள் மேல் ஏறி தன்னை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ள முயற்சிக்கிறது என்று நினைக்க உங்களுக்கு இனி எந்த காரணமும் இல்லை.

ஆனால், இந்த நடத்தையை எவ்வாறு விளக்குவது?

சிறிய நாய் மடியில் கிடக்கிறது
கடன்: bruev / iStock

எங்கள் கட்டுரைகளில் நாம் அடிக்கடி நினைவுபடுத்துவது போல், நாய் ஒரு சமூக விலங்கு. அவனது கூட்டாளிகளுடன் இருந்தாலும் சரி, மற்ற விலங்குகளோடும் சரி, உன்னோடும் சரி, அவர் தனது சமூகக் குழுவின் உறுப்பினர்களுடன் நெருங்கிய உறவைப் பேண வேண்டும். நிச்சயமாக, நீங்கள் உங்கள் நாயின் சமூகக் குழுவின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாக இருக்கிறீர்கள், எனவே அவர் உங்களுடன் வழக்கமான உடல் தொடர்பைப் பகிர்ந்து கொள்ள வேண்டும். இது அவரது பாசத்தை வெளிப்படுத்தும் மற்றும் உங்களை இணைக்கும் பிணைப்புகளை உறுதிப்படுத்தும் வழி. தவிர, உங்கள் மடியில் ஏறுவது என்பது ஒரு நக்கும் அமர்வு அல்லது அரவணைப்பிற்கான வலுவான கோரிக்கை போன்றது.

உங்கள் மடியில் ஏறி உட்கார்ந்துகொள்வது உங்கள் நாய் உங்கள் கவனத்தை விரும்புகிறது என்று அர்த்தம். உதாரணமாக, அவர் 5 நிமிடங்கள் வீணாக செல்லப்பிராணிகளைப் பெற முயற்சித்திருந்தால் அல்லது உங்கள் காலடியில் சிணுங்கினால், அவர் உங்கள் மடியில் வருவதற்கு ஒரு நல்ல வாய்ப்பு உள்ளது, ஏனென்றால் குறைந்தபட்சம் அவர் அங்கேயே இருப்பார். உங்கள் கவனத்தின் மையம்! கூடுதலாக, உங்கள் முழங்கால்கள் பிஸியாக இருப்பது உங்களை நகரவிடாமல் தடுக்கிறது, அதாவது அவருக்கு இன்னும் செல்லம்.

உங்கள் நாய் தனது பாசத்தை உங்களிடம் காட்டுகிறது

நாய் தன் எஜமானியின் மீது தலையை வைத்தது
கடன்கள்: அரைப்புள்ளி / iStock

சுருக்கமாக, உங்கள் பூனை உங்கள் மடியில் தவறாமல் குதித்தால், அவர் உங்களை நேசிக்கிறார் என்பது மிகவும் எளிமையானது. ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், உங்கள் நாய் உங்கள் மீது குதிக்கவில்லை என்றால், அவர் உங்களைப் பற்றி கவலைப்படவில்லை என்று அர்த்தமல்ல! ஒவ்வொரு நாய்க்கும் அதன் சொந்த குணாதிசயங்கள் மற்றும் ஆளுமை உள்ளது. சில மிகவும் சுதந்திரமானவை மற்றும் நிறைய அணைப்புகள் தேவையில்லை, மற்றவை உண்மையான பசை பானைகள். உங்கள் நாய்க்கு என்ன தேவை என்பதைக் கண்டறிந்து அதன்படி செயல்படுவது உங்களுடையது.

எப்படியிருந்தாலும், நீங்கள் ஒரு கிரேட் டேன் அல்லது பெர்னீஸ் மலை நாயின் பெருமைக்குரிய உரிமையாளராக இருந்தால், நாங்கள் உங்களைப் பற்றி அதிகம் நினைக்கிறோம்!

விலங்கைத் தத்தெடுக்க விரைவில் “விழிப்புணர்வு சான்றிதழ்” கட்டாயமா?

உங்கள் நாய்க்கு “இலவச” விருந்து கொடுப்பதை ஏன் தவிர்க்க வேண்டும்?