உங்கள் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும்போது ஏன் சிறுநீர் கழிக்கிறது?

தினமும் மாலை, நீங்கள் வேலை முடிந்து வீட்டிற்கு வரும்போது, ​​உங்கள் நாய் நிச்சயமாக உங்களை அன்புடன் வரவேற்கும். அதுமட்டுமல்ல, இந்த ரீயூனியன் ஒரு சிறிய ஈரமான ஆச்சரியத்துடன் இருக்கலாம்? உங்கள் நாய் உங்களைப் பார்ப்பதில் மிகவும் மகிழ்ச்சி அடைகிறது, தன்னால் தன்னைத் தடுத்து நிறுத்த முடியாது… இந்த கசிவுகள் முதலில் விரும்பத்தக்கவை, ஆனால் நீண்ட காலத்திற்கு அது விரைவில் எரிச்சலூட்டும். கவலைப்பட வேண்டாம், ஒவ்வொரு பிரச்சனைக்கும் அதன் சொந்த தீர்வு உள்ளது, மகிழ்ச்சியான சிறுநீர் கழிப்பது கடக்க முடியாதது என்பதை நாங்கள் உங்களுக்குக் காண்பிப்போம்!

உங்கள் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும்போது ஏன் சிறுநீர் கழிக்கிறது?

கம்பளத்தின் மீது சிறுநீர் கழிக்கும் நாய்
கடன்கள்: alexsokolov/iStock

தொடங்குவதற்கு, இந்த சில நேரங்களில் எரிச்சலூட்டும் நடத்தை முற்றிலும் தன்னிச்சையானது என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும். இது பெரும்பாலும் நாய்க்குட்டிகள் மற்றும் இளம் நாய்களுடன் நிகழ்கிறது, ஆனால் இந்த பிரச்சனை எந்த வயதிலும் நீடிக்கும் மற்றும் நிகழலாம். உங்கள் நாய் மகிழ்ச்சிக்காக சிறுநீர் கழிக்கும் போது, ​​அதன் அர்த்தம்அவர் தனது உணர்ச்சிகளை நிர்வகிப்பதிலும் கட்டுப்படுத்துவதிலும் சிக்கல் உள்ளது. நன்றாகப் புரிந்து கொள்ள, அதை மனிதர்களில் வெட்கப்படுதலுடன் ஒப்பிடலாம். உங்களுக்கு சங்கடமான சூழ்நிலையில் உங்களைக் கண்டால், நீங்கள் வெட்கப்படலாம். இந்த சிறிய அசௌகரியம் முற்றிலும் கட்டுப்படுத்த முடியாத இயற்கை எதிர்வினை. இருப்பினும், உங்கள் உணர்ச்சிகளைச் செயல்படுத்துவதன் மூலமும், சிவந்துவிடும் என்ற பயத்திலிருந்து உங்களைப் பிரித்துக்கொள்வதன் மூலமும் இதை நீங்கள் சரிசெய்யலாம். சரி, நாய்க்குட்டிக்கும் இது கொஞ்சம் தான். அவர் தனது உணர்ச்சிகளைக் கட்டுப்படுத்த வேலை செய்ய வேண்டும்.

இந்த நடத்தையை எவ்வாறு சரிசெய்வது?

நாய் தரையில் சிறுநீர் கழிக்கிறது
கடன்கள்: Cunaplus_M.Faba_ / iStock

தொடங்குவதற்கு முன், அதைக் குறிப்பிடுவோம்உங்கள் நாயை திட்டவோ தண்டிக்கவோ வேண்டாம் இந்த வகையான சூழ்நிலையில், ஏனெனில் இந்த சிறிய கசிவுகள் முற்றிலும் தன்னிச்சையானவை மற்றும் உணர்வற்றவை. அதனால் அவர் என்ன தவறு செய்தார் என்பதை உங்கள் செல்லப்பிள்ளை புரிந்து கொள்ளாது. இருப்பினும், நீங்கள் செய்ய வேண்டியது உங்கள் நாயைப் பாருங்கள் முயற்சி செய்யஇந்த நடத்தையைத் தூண்டுவதைக் கண்டறியவும். உண்மையில், இது பொதுவாக “மகிழ்ச்சியின் சிறுநீர்” என்று அழைக்கப்படுகிறது, ஆனால் அது உங்கள் நாய் தன்னை மறந்துவிடக்கூடிய ஒரே உணர்ச்சி அல்ல. உண்மையில், மன அழுத்தம் அல்லது பயம் உங்கள் செல்லப்பிராணியில் இந்த வகையான நடத்தையை ஏற்படுத்தும். எனவே உங்கள் நாய் தனது உணர்ச்சிகளை நிர்வகிக்கும் வகையில் சிக்கலைக் கண்டறிந்து தீர்வுகளைக் கண்டறிவதே நோக்கமாக இருக்கும். உங்கள் நாய் மிகவும் தீவிரமான உணர்ச்சி நிலைக்கு வராமல் பார்த்துக் கொள்வது உங்களுடையது. எப்படி செய்வது ? இதைத்தான் உடனே உங்களுக்கு விளக்கப் போகிறோம்!

உங்கள் நாய் சேனலுக்கு உதவ சில குறிப்புகள்

கால்நடை மருத்துவரிடம் இருக்கும் நாய்
கடன்: dima_sidelnikov / iStock

உங்கள் நாய் வயது வந்தவராக இருந்தால், முதலில் செய்ய வேண்டியது உங்கள் கால்நடை மருத்துவரை அணுகுவதுதான். இந்த வழியில், இந்த நடத்தை உடல்நலப் பிரச்சனையுடன் இணைக்கப்படவில்லை என்பதை நீங்கள் உறுதியாக நம்பலாம். இல்லையெனில், உங்கள் நாய்க்கு சிகிச்சையளிக்க முடியும் மற்றும் இந்த பிரச்சனை நிச்சயமாக தீர்க்கப்படும். உங்கள் நாய் நன்றாகச் செயல்பட்டால், அடங்காமைக்கு வழிவகுக்கும் உடல்ரீதியான பிரச்சனைகள் எதுவும் இல்லை என்றால், பிரச்சனை வேறு இடத்தில் உள்ளது.

அதை அடையாளம் காண முயற்சிக்க, முக்கியமானது கவனிப்பு. நீங்கள் வேலை முடிந்து வீட்டிற்கு வரும்போது உங்கள் நாய் சிறுநீர் கழிக்கிறதா? விருந்தினர்கள் வரும்போது? அவர் குழந்தைகளுடன் விளையாடும்போது? உறுதி செய்து கொள்ளுங்கள் தூண்டுதலை அடையாளம் காணவும். பிந்தையது கண்டுபிடிக்கப்பட்டதும், நீங்கள் இப்போது செய்ய வேண்டும் அதிலிருந்து எழும் உணர்ச்சியை புரிந்து கொள்ளுங்கள். இது மகிழ்ச்சியா? பயம்? மன அழுத்தமா? உங்கள் நாய் மிகுந்த மகிழ்ச்சியை உணரும் போது சிறுநீர் கழிப்பது போல் தோன்றினால், உற்சாகத்தை நிர்வகிக்க நீங்கள் வேலை செய்யலாம். உதாரணமாக, உங்கள் நாய் இந்த நிலைக்கு வரும்போது நீங்கள் புறக்கணிக்கலாம், அவர் அமைதியடையும் வரை காத்திருங்கள், அந்த நேரம் வரும்போது அவரைப் பற்றி கவலைப்படுங்கள். அவருடைய உணர்ச்சிகளின் பெருக்கத்தைத் திசைதிருப்பும் பொருட்டு, கவனம் செலுத்த வேண்டிய ஒரு பயிற்சியைச் செய்யுமாறு நீங்கள் அவரிடம் கேட்கலாம்.

பயம் அல்லது மன அழுத்தத்தால் சிறுநீர் கழிக்கும் நாய்க்கு, நீங்கள் காரணத்தைக் கண்டறிந்து அதைச் சரிசெய்ய வேண்டும். உதாரணமாக உங்களால் முடியும் ஒரு நாய் நடத்தை நிபுணர் உடன் இருக்க வேண்டும் ஒரு வேலை செய்ய உணர்ச்சியற்ற தன்மை.

லேண்ட்சீர், மிகவும் மென்மையான மீட்பு நாய்

விலங்கைத் தத்தெடுக்க விரைவில் “விழிப்புணர்வு சான்றிதழ்” கட்டாயமா?