என் நாய் எல்லோர் மீதும் பாய்கிறது, அதை எப்படி சரிசெய்வது?

பெரும்பாலான நாய் உரிமையாளர்கள் இந்த சிக்கலை நன்கு அறிந்திருக்கிறார்கள். நீங்கள் செய்ய வேண்டியது எல்லாம் ஐந்து நிமிடங்களுக்கு வெளியே சென்று, நீங்கள் திரும்பி வந்ததும் உங்களை மகிழ்விப்பதற்காக உங்கள் பூனைக்கு ரொட்டியை கீழே எடுத்துச் செல்லுங்கள். அப்படி உங்களை வரவேற்கும் நாய்க்குட்டி அழகானது, ஆனால் அவர் உங்கள் மீது குதித்து, வழியில் தற்செயலாக உங்களைக் கீறும்போது கொஞ்சம் குறைவாக இருக்கும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, உங்கள் விருந்தாளிகளுடன் அவர் அதே வழியில் செயல்படும்போது, ​​​​அவசியம் விரும்பாதவர் … அப்படியானால், உங்கள் நாய் ஏன் அப்படி நடந்துகொள்கிறது, அதை எவ்வாறு சரிசெய்வது?

உங்கள் நாய் ஏன் எல்லோர் மீதும் பாய்கிறது?

குட்டி நாய் யாரோ மீது பாய்கிறது
கடன்கள்: Kerkez / iStock

உங்களுக்குத் தெரிந்தபடி, வாழ்க்கையில் சந்திக்கும் இரண்டு நாய்கள் ஒருவருக்கொருவர் பின்னால் மோப்பம் பிடிக்கின்றன. “வணக்கம்” என்று சொல்வது அவர்களின் தொடர்பு வழி. நீங்கள் வேலை முடிந்து வீட்டிற்கு வரும்போது உங்கள் மீது குதிப்பதன் மூலம் உங்கள் நாய் ஹலோ சொல்ல விரும்புகிறது. அவரைப் பொறுத்தவரை, இது உங்களுக்கு “ஹலோ” என்று சொல்வது தான், உங்கள் முகத்தை எட்ட முடியாத அளவுக்கு நீங்கள் பெரியவர் என்பதால், அவர் உங்கள் மீது பாய்கிறார் …

இருப்பினும், உங்கள் நாய் இந்த வழியில் செயல்படும் போது, ​​நீங்கள் அதை மறைமுகமாக அங்கீகரித்துள்ளீர்கள் என்பதை நீங்கள் புரிந்து கொள்ள வேண்டும். உதாரணமாக, அவர் ஒரு நாய்க்குட்டியாக இருந்தபோது அவர் அதை ஏற்கனவே செய்தாரா? அப்படியானால், அது அழகாக இருக்கிறது என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்கள். இருப்பினும், அவர் இப்போது 30 கிலோ எடையுடன் இருக்கிறார், இனி அதே விஷயம் இல்லை… அவர் உங்கள் மீது அல்லது உங்கள் விருந்தினர்கள் மீது குதிக்கும்போது, ​​அவரிடம் “இல்லை! அவரை மீண்டும் வீழ்த்த முயற்சிக்கிறீர்களா? உங்கள் நாய் சிறிதளவு திருப்தி அடைகிறது மற்றும் அவருக்கு இந்த சூழ்நிலை அவரை கவனத்தில் கொள்ள அனுமதிக்கிறது. அதனால்தான் தொடர்ந்து செய்து வருகிறார்.

உங்கள் நாய் குதிக்கும் போது செய்யக்கூடாத தவறுகள்

யாரோ ஒருவரால் வளர்க்கப்படும் நாய்
கடன்கள்: ஜெஸ்ஸி-ஹோலண்டா / iStock

கங்காரு நாய் உரிமையாளர்கள் செய்யும் தவறுகள் ஏராளம். நாம் அனைவரும் செய்யும் முதல் விஷயம், நம் நாயை விரட்டுவதுதான். உண்மையில், முந்தைய பத்தியில் கூறியது போல், உங்கள் மீது குதிக்கும் ஒரு நாய் உங்கள் கவனத்தை ஈர்க்க முயற்சிக்கிறது. இது முரண்பாடாகத் தோன்றலாம், ஆனால் அவரைத் தள்ளிவிட்டு நீங்கள் அவருக்கு சிலவற்றைக் கொடுக்கிறீர்கள். எனவே அடுத்த நாள் அது நிறுத்தப்படுவதற்கோ அல்லது தொடங்காமல் இருப்பதற்கோ எந்த காரணமும் இல்லை.

நீங்கள் அவரைத் திட்டும்போது அல்லது “இல்லை! ” ஒன்றன் பின் ஒன்றாக. இது பயனற்றது மற்றும் நீங்கள் ஏற்கனவே பார்த்திருப்பீர்கள். உண்மையில், உங்கள் நாய் மிகவும் உற்சாகமான நிலையில் உள்ளது, நீங்கள் அவருடன் பேசுகிறீர்கள் என்பதை அவர் புரிந்துகொள்கிறார், அது மிகவும் அருமையாக இருக்கிறது!

இறுதியாக, அவரது மூக்கைப் பிடுங்குவதன் மூலமோ அல்லது அவரது பாதங்களை நசுக்குவதன் மூலமோ அவரைத் தண்டிப்பது (ஆம் ஆம், இது சிலர் பயன்படுத்தும் முறை, அதிர்ஷ்டவசமாக இது பெரும்பான்மையானவர்கள் அல்ல) நாம் வளர்க்க வேண்டிய அவசியமில்லாத ஒரு பழக்கம் … உங்கள் நாயை அடிப்பது வெளிப்படையாக இருக்க வேண்டும். தடை!

உங்கள் நாய் இனி குதிக்காமல் இருக்க என்ன முறையைப் பயன்படுத்த வேண்டும்?

ஓடும் பெண் மீது நாய் குதிக்கிறது
கடன்கள்: பிரேசினா / ஐஸ்டாக்

உங்கள் நாய் உங்கள் மீது குதிக்கும் போது மிகவும் பயனுள்ள முறை அதை புறக்கணிப்பதாகும். உண்மையில், உங்கள் நாய் இந்த நடத்தை மூலம் உங்கள் கவனத்தை ஈர்க்க விரும்புகிறது. நீங்கள் எந்த வகையிலும் செயல்பட்டால், உங்கள் நாய் தான் செய்வது சரி என்று புரிந்து கொள்ளும், ஏனென்றால் அவர் விரும்பியதைப் பெறுகிறார். ஆனால் உங்கள் நாயை எப்படி புறக்கணிப்பது? அதைத் தொடாதே, அதைப் பார்க்காதே, அதனுடன் பேசாதே. இது கடினமாகத் தோன்றலாம், ஆனால் நீங்கள் வேலை செய்ய விரும்பினால், அதை நீங்களே எடுத்துக் கொள்ள வேண்டும்.

நீங்கள் வீட்டிற்கு வந்ததும், உங்கள் நாயை முற்றிலுமாக புறக்கணித்துவிட்டு, அவர் அமைதியாக இருக்கும் வரை உங்கள் வாழ்க்கையில் செல்லுங்கள். நான்கு பாதங்களும் தரையில் விழுந்தவுடன், அவரைப் பார்த்து அவரைத் தடவுவதன் மூலம் அவரது நடத்தையை நீங்கள் சரிபார்க்கலாம். உங்கள் நாய் மீண்டும் தொடங்கினால், அவர் மீண்டும் அமைதியாகி, அவருக்கு மீண்டும் வெகுமதி அளிக்கும் வரை அவரை மீண்டும் புறக்கணிக்கத் தொடங்குங்கள். கொஞ்சம் கொஞ்சமாக, அமைதியாக இருப்பதன் மூலம் தான் உங்களிடமிருந்து எதிர்பார்ப்பதைப் பெறுவதில் வெற்றி பெறுகிறது என்பதை உங்கள் நாய் புரிந்து கொள்ளும். சிலர் நாயுடன் தொடர்பு கொள்ளக்கூடாது என்பதற்காக நாயை முதுகில் திருப்புகிறார்கள். நாய் உங்களை எதிர்கொள்ள முயற்சித்தவுடன், அது அமைதியாக இருக்கும் வரை திரும்பவும்.

மற்றொரு முறை வீட்டிற்குச் செல்வது ஒரு விருந்து அவர் வணங்கும். வீட்டிற்கு வரும் நொடியில், அவருக்கு உபசரிப்பைக் காட்டுங்கள் மற்றும் அவரது கவனம் அதன் மீது இருந்தவுடன் அவரை உட்காரச் சொல்லுங்கள். வெளிப்படையாக, உங்கள் நாய் முதலில் நீங்கள் அவரிடம் கேட்கும் வரிசையை அறிந்திருக்க வேண்டும். நாய் அமர்ந்தவுடன், சிறிது காத்திருங்கள். அவர் முடிந்தவரை பதவியில் இருக்க வேண்டும். என்சூட், அவருக்கு வெகுமதி அவருக்கு உபசரிப்பு அளித்தது. சிறிது சிறிதாக, நீங்கள் வரும்போது உங்கள் நாய் தனது உபசரிப்புக்காக உட்காரும். பின்னர், நீங்கள் அவரது பந்து போன்ற குறைந்த வலிமையான ஏதாவது பயன்படுத்த முடியும், பின்னர் இறுதியில் ஒரு எளிய caress தந்திரம் செய்ய வேண்டும். இந்த முறை உங்களுக்கு உபசரிப்புகளை எப்போதும் நினைவில் வைத்துக் கொள்வதில் குறைபாடு உள்ளது.

இறுதியாக, உங்கள் நாய்க்கு குதிக்க வேண்டாம் என்று கற்பிப்பது தனியாக செய்யப்படவில்லை. நீங்கள் குடும்பம் அல்லது நண்பர்களை விருந்தளிக்கும் போது, ​​அவர்களை ஈடுபடுத்துங்கள், இல்லையெனில் உங்கள் மற்றும் உங்கள் நாய் முயற்சிகள் அனைத்தும் வீணாகலாம். இதைச் செய்ய, உங்கள் விலங்குடன் ஒப்பிடும்போது அவர்கள் என்ன நடத்தையை பின்பற்ற வேண்டும் என்பதை அவர்களுக்கு விளக்கவும்.

இந்த நடத்தையை எவ்வாறு கையாள்வது?

வெள்ளை நாய்களின் மிக அழகான இனங்கள்