என் நாய் ஒரு வெறுப்பை வைத்திருக்க முடியுமா?

உங்கள் நாய் கோபமாக இருக்கிறது என்ற உணர்வு உங்களுக்கு இருக்கிறதா? நீங்கள் தொலைவில் இருக்கும்போது அவர் உங்கள் மரச்சாமான்களை பழிவாங்குகிறாரா? நாய்கள் பழிவாங்கும் உணர்வை நாங்கள் அடிக்கடி காரணம் காட்டுகிறோம், நாங்கள் இல்லாததற்கு பணம் செலுத்துவதற்கு அவை நம் முதுகுக்குப் பின்னால் கொடூரமான திட்டங்களைச் செயல்படுத்த முடிந்ததைப் போல. ஆனால் அது உண்மையில் என்ன? உங்கள் பூனைக்கு உண்மையில் வெறுப்பு இருக்கிறதா?

உங்கள் நாய்க்கு வெறுப்பின் உணர்வு தெரியுமா?

அடைக்கப்பட்ட விலங்கை அழித்த நாய்
கடன்கள்: ஃபோட்டோபாய்கோ / ஐஸ்டாக்

விரைவில் விஷயத்திற்கு வருவோம்: இல்லை, ஒரு நாயால் வெறுப்பு கொள்ள முடியாது! மனக்கசப்பு உணர்வு மனிதனுக்கு உண்மையிலேயே குறிப்பிட்டது. உங்கள் நாய் கோபமாக இருக்கிறது அல்லது பழிவாங்குகிறது என்று சொல்வது ஒரு தவறு, ஏனென்றால் அது மிருகத்தை உண்மையில் கருதவில்லை. பிறகு நீங்கள் நிரூபியுங்கள் மானுடவியல், அதாவது, உங்கள் நாய்க்கு முற்றிலும் மனித உணர்வுகளை நீங்கள் கற்பிக்கிறீர்கள். கூடுதலாக, உங்கள் நாய், முட்டாள்தனமாக இருந்து வெகு தொலைவில் இருந்தாலும், மனக்கசப்பை உணரவும், பழிவாங்கும் உத்திகளை உருவாக்கவும் அறிவுசார் திறன் இல்லை. நீங்கள் இல்லாத நேரத்தில் உங்கள் நாய் எல்லாவற்றையும் அழித்துவிட்டால், நீங்கள் பணம் செலுத்த விரும்புவதற்கும் இதற்கும் எந்த சம்பந்தமும் இல்லைஆனால் இன்னும் தெரிகிறது ஒரு நடத்தை பிரச்சனை அதற்கான காரணம் கண்டறியப்பட வேண்டும்.

ஒருவேளை உங்கள் நாய் சலித்துவிட்டதா? ஒருவேளை அவர் பிரிவினை கவலையால் அவதிப்படுகிறாரா? எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும், நாம் முயற்சி செய்ய வேண்டும் உங்கள் நாய் ஏன் இப்படி நடந்து கொள்கிறது என்பதை புரிந்து கொள்ளுங்கள்ஏனெனில் அது தற்போதைய தருணத்தில் வாழும் ஒரு விலங்கு எனவே பழிவாங்க முடியாது!

நாய் கணத்தில் வாழ்கிறது

உடைந்து உருண்டு விழுந்த நாய்
கடன்கள்: யூலியா ஜவலிஷினா / ஐஸ்டாக்

நிச்சயமாக நீங்கள் ஏற்கனவே கேள்விப்பட்டிருப்பீர்கள்நீங்கள் செயலில் பிடிக்காத நாயை தண்டிக்க வேண்டாம். உதாரணமாக, நீங்கள் வீட்டிற்கு வந்து படுக்கையறை கதவுக்கு வெளியே சிறுநீர் கழிப்பதைக் கண்டால், நான்இந்த நேரத்தில் உங்கள் நாயை திட்டுவது பயனற்றது, எதிர்விளைவு கூட, ஏனென்றால் நீங்கள் அவரை ஏன் தண்டிக்கிறீர்கள் என்பதை அவர் புரிந்து கொள்ள மாட்டார். உண்மையில், உங்கள் நான்கு கால் நண்பரின் நேரத்தைப் பற்றிய கருத்து உங்களிடமிருந்து மிகவும் வித்தியாசமானது. நிகழ்காலத்தில் வாழும் விலங்கு அது!

அதற்கு மாறாக, அவருக்கு தங்கமீன் நினைவகம் உள்ளது என்று அர்த்தமல்ல. நாய் சங்கம் மற்றும் திரும்பத் திரும்ப கற்றுக்கொள்கிறது. உதாரணமாக, அவர் ஒரு குறிப்பிட்ட சூழ்நிலையைத் தொடர்ந்து பல முறை அதே விஷயத்தை அனுபவித்தால், அவர் பொருத்தமான நடத்தையை ஏற்றுக்கொள்வார், அதாவது: பயம், அவநம்பிக்கை, உற்சாகம் போன்றவை. எனவே ஒரு நாய் சிறந்த தருணங்களையும், அதிர்ச்சிகரமான தருணங்களையும் சரியாக நினைவில் வைத்திருக்க முடியும். இதைத்தான் கால்நடை மருத்துவரிடம் தவறாமல் கவனிக்கிறோம். பெரும்பாலான நாய்கள் நடைமுறையின் கதவு வழியாக செல்ல தயங்குகின்றன, ஏனெனில் இது பொதுவாக ஒரு நல்ல நேரத்தை கடப்பதற்கு ஒத்ததாக இல்லை. தடுப்பூசி, அறுவை சிகிச்சை அல்லது விரும்பத்தகாத கையாளுதல் என எதுவாக இருந்தாலும், கால்நடை மருத்துவரைப் பற்றிய உங்கள் நாயின் நினைவகம் பெரும்பாலும் நேர்மறையானதாக இருக்காது, அதனால்தான் அவர் அங்கு செல்லும் யோசனையில் பயப்படுகிறார்.

இறுதியாக, நாய் ஒரு கோபமான விலங்கு அல்ல! அவர் ஏற்கனவே அனுபவித்த சூழ்நிலைகளுக்கு ஏற்ப அவர் வெறுமனே செயல்படுவார் மேலும் இது அவருக்கு ஒரு இனிமையான நினைவு அல்லது கசப்பான உணர்வை ஏற்படுத்தியது.

அசாதாரண உடல் பண்பு கொண்ட 10 நாய்கள்

உங்கள் நாயுடன் கோரை அடிப்பதைப் பயிற்சி செய்யுங்கள்