என் நாய் பட்டாசுகளுக்கு பயமாக இருக்கிறது, நான் அவருக்கு எப்படி உறுதியளிக்க முடியும்?

“ஜூலை மாதம்” என்று சொன்னவர், “தேசிய விடுமுறை” என்கிறார்! மிகவும் பிரபலமான பட்டாசு காட்சி இல்லாமல் ஜூலை 14 எப்படி இருக்கும்? இந்த குறிப்பிட்ட நாளில், பிரான்ஸின் வானம் ஆயிரத்தோரு வண்ணங்களால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது, அது ஒரு சத்தத்துடன் கூடியது… மிகவும் காது கேளாதது, அதைச் சொல்ல வேண்டும்! தவிர, உங்கள் நான்கு கால் நண்பர் பொதுவாக நிகழ்ச்சியைப் பாராட்டுவதில்லை. சிறந்த முறையில், அவர் உங்களுக்கு எதிராக பதுங்கியிருக்கலாம், மோசமான நிலையில், அவர் மரச்சாமான்களுக்குப் பின்னால் அல்லது சாத்தியமில்லாத அறையில் மறைந்து, அவரது பாதையில் உள்ள அனைத்தையும் தட்டுவார். பெரும்பாலும், இந்த பயம் இடியுடன் கூடிய மழை, பட்டாசு மற்றும் பலத்த வெடிப்பை ஏற்படுத்தும் எதையும் பயமுறுத்துகிறது. உங்கள் உரோமம் கொண்ட நண்பருக்கு உறுதியளிக்கவும், சேதத்தை குறைக்கவும் சில உதவிக்குறிப்புகளைக் கண்டறியவும்!

உங்கள் நாய் பட்டாசுகளுக்கு ஏன் பயப்படுகிறது?

வானவேடிக்கை
கடன்: Totojang / iStock

அருமையான கேள்வி! பெரும்பாலான நாய்கள் பட்டாசுகளை அவ்வளவு விரும்புவதில்லை, ஆனால் ஏன்? சரி, முதல் காரணம் அதுதான் இந்த சத்தம் உங்கள் நாய்க்கு முற்றிலும் அசாதாரணமானது. அவர் எங்கிருந்து வருகிறார், என்ன பூர்வீகம் என்று அவருக்குத் தெரியாது. குறிப்புகளின் திடீர்த் தன்மையும் சக்தியும் அதனால் அவருக்குப் புரியாது இதனால் ஆபத்து உணர்வைத் தூண்டும். உண்மையில், இயற்கையில், அத்தகைய அளவிலான சத்தம் அனைத்து விலங்குகளுக்கும் ஆபத்துக்கு ஒத்ததாக இருக்கிறது. உங்கள் நாய் சூழ்நிலைக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் ஒரு நடத்தையை பின்பற்றும்: அவர் குலுக்கலாம், குரைக்கலாம் அல்லது ஓடலாம். அதையும் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும் உங்கள் நாய் அவர்களுக்குத் தயாராகும் நிகழ்வுகளை எதிர்பார்க்க முடியாது. உங்களைப் போல் அவருக்குச் சொல்லும் திறன் இல்லை. இங்கே, நாளை வானவேடிக்கை, நான் உளவியல் ரீதியாக என்னை தயார்படுத்திக்கொள்ள வேண்டும் ».

இறுதியாக, உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு சத்தத்தை ஒரு கால அளவுடன் இணைக்கும் சாத்தியம் இல்லை. பட்டாசு வெடிப்பது அதிகபட்சம் இருபது நிமிடங்கள் நீடிக்கும் என்பதும், அதன் பிறகு நீங்கள் அமைதியான நிலைக்குத் திரும்புவதும் உங்களுக்குத் தெரியும். உங்கள் நாய்க்கு அது தெரியாது, அவருக்கு இந்த சத்தங்கள் இடைவிடாது…

பட்டாசு வெடிக்கும் போது உங்கள் நாயை எப்படி சமாதானப்படுத்துவது?

பயந்து படுக்கைக்கு அடியில் மறைந்திருக்கும் நாய்கள்
கடன்கள்: smrm1977 / iStock

ஒவ்வொரு நாயும் அவரவர் குணம், அனுபவம் மற்றும் சூழலுக்கு ஏற்ப பட்டாசுகளுக்கு வித்தியாசமாக செயல்படலாம். சிலர் ஒரு அறையில் ஒளிந்து கொள்வார்கள், மற்றவர்கள் பயத்தில் சிறுநீர் கழிப்பார்கள், குரைப்பார்கள் அல்லது உங்களை அரவணைப்பார்கள், நடுங்குவார்கள். எனவே, மன அழுத்தத்தின் இந்த தருணத்தை மிகவும் அமைதியான முறையில் எப்படி செய்வது?

உங்கள் நாயை பட்டாசுக்கு அழைத்துச் செல்லாதீர்கள்

இந்த அறிவுரை நிச்சயமாக உங்களுக்கு பயனற்றதாகத் தெரிகிறது, ஆனால் அதை நினைவில் கொள்வது அவசியம். இந்த சத்தங்களை பொறுத்துக்கொள்ள உங்கள் நாயை கட்டாயப்படுத்தாதீர்கள். தூரத்தில் பட்டாசு சத்தம் கேட்டு உங்கள் நாய் ஏற்கனவே வீட்டில் கவலைப்பட்டால், அதை அங்கு கொண்டு வர வேண்டிய அவசியமில்லை. மேலும், சத்தத்துடன் விளக்குகள் மற்றும் அதிர்வுகள் சேர்க்கப்படுகின்றன, இது அவரது வேதனையையும் அவரது உடல்நிலையையும் வலுப்படுத்தும்.

உங்கள் நாயை அரவணைப்பதன் மூலம் உறுதியளிப்பதைத் தவிர்க்கவும்

ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, உங்கள் நாய்க்கு குரல் மற்றும் பாசங்கள் மூலம் உறுதியளிக்க வேண்டும் முற்றிலும் எதிர்விளைவு. அவர் உங்களைப் பற்றிக் கொள்ள வந்தாலும், அவரை விடுங்கள், ஆனால் அவரைக் கட்டிப்பிடிக்க வேண்டாம். உண்மையில், உங்கள் நாய் அதை ஆறுதலாக எடுத்துக் கொள்ளாது, ஆனால் இந்த வகை நிகழ்வில் அவரது நடத்தை சரிபார்ப்பு. அது எனவே பட்டாசு வெடிக்கும் போது பயப்படுவதே பின்பற்ற வேண்டிய நடத்தை என்பதை உணர்ந்து கொள்ளுங்கள்.

உங்கள் நாயை திட்டுவதை தவிர்க்கவும்

அதுபோல நாயையும் திட்டாதே! விளைவு, இது அதிக மன அழுத்தத்தை ஏற்படுத்தும், எனவே நிலைமையை மோசமாக்கும். அவருக்கு இப்போது என்ன நடக்கிறது என்று புரியாததால், நீங்கள் ஏன் அவரைத் திட்டுகிறீர்கள் என்பது அவருக்குப் புரியாது. உங்கள் நாய் வேறொரு அறையில் ஒளிந்து கொள்ளப் போகிறது என்றால், அவரை தனியாக விடுங்கள். அவர் தனிமைப்படுத்தப்பட வேண்டும்.

விளையாட்டின் மூலம் உங்கள் நாயின் கவனத்தை திசை திருப்புங்கள்

உங்கள் நாய் பயப்படவில்லை மற்றும் விளையாட முடிந்தால், அவருடன் வேடிக்கையாக இருங்கள் ! இந்த நேர்மறையான திசைதிருப்பல் அவரை அனுமதிக்கும்பட்டாசுகளின் சத்தத்தை ஒரு இனிமையான தருணத்தில் ஒருங்கிணைக்க. அதன்பிறகு, உங்கள் நாய் பட்டாசுகளுக்கு பயப்படுவதும் குறையும் வாய்ப்புகள் உள்ளன.

உங்கள் நாயை வீட்டிற்குள் பாதுகாக்கவும்

உங்களது வீடு, பட்டாசுகளின் சத்தம் வெளிப்புறத்துடன் ஒப்பிடும்போது சற்றுத் தணியும். இந்த வழக்கத்திற்கு மாறான இரைச்சலைக் குறைக்க நீங்கள் இசை அல்லது தொலைக்காட்சியை பின்னணியில் வைக்கலாம். மேலும், உங்கள் நாய் ஓட முனைந்தால், நீங்கள் அதை வெளியில் விட்டுச் சென்றால், கிராமத்தின் மறுமுனையில் நிச்சயமாகக் காண்பீர்கள்!

ஏற்கனவே வயது வந்த நாய்க்கு எப்படி கல்வி கற்பது?

ஸ்கை டெரியர், ஹெப்ரைட்ஸ் தீவுக்கூட்டத்திலிருந்து நேராக ஒரு சிறிய நாய்