என் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும்போது ஏன் தும்முகிறது?

பல மணிநேரம் இல்லாத நிலையில் உங்கள் நாய் உங்களைக் கண்டுபிடிக்கும் போது தும்மலுடன் கூடிய இந்த தீவிர மகிழ்ச்சியின் நிலையை நீங்கள் ஏற்கனவே கவனித்திருப்பீர்கள். மேலும் அவரது நண்பர்களுடன் விளையாடும் போது அல்லது நீங்கள் அவருக்கு விருந்து அளிக்கும் போது, ​​இந்த தருணங்களில் மீண்டும் மீண்டும் தும்மல் வரும். ஆனால் உங்கள் நாய் ஏன் திடீரென்று தும்மத் தொடங்குகிறது? அவர் உடம்பு சரியில்லை என்று அர்த்தமா? நாங்கள் உங்களுக்கு அறிவூட்ட முயற்சிப்போம்!

உங்கள் நாய் தனது மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்துகிறது!

உலர்ந்த புல்லில் உள்ளடக்க நாய்
கடன்கள்: Lunja / iStock

நிச்சயமாக, உங்கள் நாய்க்குட்டி தும்மத் தொடங்குகிறது, ஏனென்றால் ஏதோ அவரைக் கூசுகிறது. உண்மையில், எங்களைப் போலவே, தூசி அல்லது மகரந்தம் இது உங்கள் நாயின் சைனஸை எரிச்சலடையச் செய்து, தும்மினால் இந்த தொந்தரவு செய்யும் துகள்களை வெளியேற்றும். இருப்பினும், இன்று நாம் பேசப்போகும் தும்மலுக்கு எந்த தூசி அல்லது மகரந்தத்துடனும் எந்த தொடர்பும் இல்லை. உங்கள் நாய் தன்னை குறிப்பாக உருவாக்கும் சூழ்நிலையில் தன்னைக் கண்டுபிடிக்கும் போது அவை வழக்கமாக நடக்கும் உற்சாகமான. இந்த தும்மல்கள் பின்னர் ஏ உடல் செய்தி மகிழ்ச்சியை வெளிப்படுத்த மற்றும் உங்களுடன் அல்லது அவரது கூட்டாளிகளுடன் தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்கவும்.

தும்மல் என்பதற்கு இரண்டு அர்த்தங்கள் இருக்கலாம். முதலாவது வழக்கமாக ஒரு விளையாட்டு அமர்வின் தொடக்கத்தில் நடக்கும்: இது விளையாடுவதற்கு அல்லது உங்கள் கவனத்தை ஈர்க்கும் அவரது விருப்பத்தை வெளிப்படுத்தும் வழியாகும். உங்கள் நாய்க்கு விருந்து அளிக்கும்போதும், அதைக் கொடுப்பதில் சற்று தாமதமாகும்போதும் இது நிகழலாம். அப்போது அவர் தும்முவார் உங்கள் கவனத்தை ஈர்க்கவும் ! தும்மல் என்பதன் இரண்டாவது பொருள் ஒரு “அமைதியான சமிக்ஞை”. உங்கள் நாய் சக நாயுடன் விளையாடி களைப்பாக இருக்கும் போது அல்லது சிறிது நேரம் ஓய்வெடுக்க விரும்பும்போது, ​​அவர் தும்மினால் தான் விரும்புவதை அவருக்குத் தெரியப்படுத்துகிறது. கொஞ்சம் மெதுவாக.

உங்கள் நாய் நோய்வாய்ப்பட்டிருப்பதால் தும்முகிறது

தும்மல் நாய்
கடன்கள்: sebliminal / iStock

பொதுவாக, விளையாட்டு தும்மல் போன்ற ஒலி மிகவும் சுருக்கமானது மற்றும் ஒரு வரிசையில் பல முறை மீண்டும் மீண்டும் செய்யப்படலாம். இது ஒரு உறுமல் போன்றது மற்றும் முக்கியமாக நாயால் தூண்டப்படுவதால் காற்றை வெளியேற்றுகிறது. எனவே இது அ “சுத்தமான” தும்மல். கூடுதலாக, இது எளிதில் அடையாளம் காணக்கூடியது, ஏனெனில் இது விளையாட்டு அமர்வுகளின் போது ஏற்படுகிறது.மறுபுறம், உங்கள் நாய் அடிக்கடி தும்ம ஆரம்பித்தால், வெளியில் உள்ள உற்சாகமான தருணங்கள் உட்பட, அது இருக்கலாம் ஒரு நோயின் அறிகுறி. பொதுவாக, இந்த தும்மல்கள் மிகவும் தீவிரமானவை மற்றும் சளியை வெளியிடலாம். மூக்கு மற்றும் கண்களில் இருந்து வெளியேற்றம், இருமல் அல்லது காய்ச்சல் போன்ற பிற அறிகுறிகளுடன் இது இருந்தால், கால்நடை மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது.

உங்கள் நாய் எப்போதாவது மீண்டும் மீண்டும் வன்முறையில் தும்மத் தொடங்கினால் அல்லது தும்மும்போது வலி இருப்பதாகத் தோன்றினால், இது இருப்பதைக் குறிக்கலாம். ஒரு வெளிநாட்டு உடலின் இது உங்கள் செல்லப்பிராணியின் நாசி துவாரங்களை அடைக்கிறது.

என் நாயின் மூக்கு அவரது ஆரோக்கியத்தைப் பற்றி என்ன சொல்கிறது?

காது கேளாத நாய்க்கு எப்படி கல்வி கற்பது?