என் நாய் வீட்டைச் சுற்றி என்னைப் பின்தொடர்கிறது

உங்கள் நாய் உங்களை உங்கள் நிழல் என்று தவறாக நினைக்கும் அளவுக்கு வீட்டைச் சுற்றிப் பின்தொடர்கிறதா? நீங்கள் தற்செயலாக அதில் அடியெடுத்து வைத்திருக்கலாம்… உங்கள் நாய் இன்னும் நாய்க்குட்டியாக இருக்கும்போது இந்த நடத்தை எவ்வளவு அபிமானமாக இருந்தாலும், விரைவில் சங்கடமாகிவிடும். ஆனால் உங்கள் நாய் ஏன் எல்லா இடங்களிலும் உங்களைப் பின்தொடர்கிறது மற்றும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, அதை எவ்வாறு சரிசெய்வது?

உங்கள் நாய் ஏன் எல்லா இடங்களிலும் உங்களைப் பின்தொடர்கிறது?

லாப்ரடோர் தனது எஜமானரைப் பின்தொடர்கிறார்
கடன்கள்: சலபாலா / iStock

உங்கள் நாய் உங்களை எல்லா இடங்களிலும் பின்தொடர்ந்தால், நீங்கள் அவருக்குக் கற்றுக் கொடுத்தது மிகவும் எளிமையானது… ஆனால் பெரும்பாலான நேரங்களில் அறியாமலேயே இருக்கும். உண்மையில், ஒரு குட்டி நாய்க்குட்டியை நாம் வீட்டிற்கு வரவேற்கும் போது, ​​அது எப்பொழுதும் எங்களிடம் வர வேண்டும் என்று விரும்புகிறோம். எனவே நாங்கள் அவரை அழைக்கிறோம், அவருடைய பெயருக்கு பதிலளிக்க கற்றுக்கொடுக்கிறோம். இது முற்றிலும் இயல்பானது மற்றும் மிகவும் நல்லது, ஏனென்றால் இவை அவருடைய கற்றலின் அடிப்படைகள்! ஆனால் சில நேரங்களில், உண்மையில் அதை உணராமல், இந்த பிணைப்பை வலுப்படுத்துகிறோம், இது விரைவில் சமாளிக்க முடியாததாகிவிடும். உண்மையில், எங்கள் நாய் சிறியதாக இருக்கும்போது, ​​​​அது எங்களை கழிப்பறைக்கு பின்தொடர்வதை நாங்கள் அபிமானமாகக் காண்கிறோம். எனவே நாங்கள் சிரிக்கிறோம், அதை கவனித்துக்கொள்கிறோம் எங்கள் தீவிர நேர்மறை அணுகுமுறை சிறிய நாய்க்குட்டியால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட நடத்தையை சாதகமாக வலுப்படுத்துகிறது. இதன் பொருள், உண்மையில் அதை விரும்பாமல், பின்னர் நமக்கு எரிச்சலூட்டும் ஒரு நடத்தையை நாங்கள் சரிபார்க்கிறோம்.

அதனால்தான் உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு சுயாட்சி வழங்குவது முக்கியம். பிந்தையவர்கள் எப்போதும் தூண்டப்படாமல், உங்களிடம் ஒட்டிக்கொள்ளாமல் தாங்களாகவே உலகைக் கண்டறிய முடியும். நிச்சயமாக, எப்போதும் அவரைக் கண்காணித்து, ஆனால் அவர் தனது சொந்த கண்டுபிடிப்புகளை செய்யட்டும்…

உங்களை விட்டுவிட உங்கள் நாய்க்கு எவ்வாறு கற்பிப்பது?

தனது எஜமானியுடன் யோகா செய்யும் நாய்
கடன்கள்: Drazen-Zigic / iStock

எல்லா இடங்களிலும் உங்கள் நாய் உங்களைப் பின்தொடர்வதைத் தடுக்க விரும்பினால், நீங்கள் பற்றின்மை வேலை செய்ய வேண்டும். முந்தைய பத்தியில் கூறியது போல், பற்றின்மை மிக விரைவில் வேலை செய்ய வேண்டும், ஏனெனில் உங்கள் நாய் இன்னும் நாய்க்குட்டியாக இருக்கும்போது இந்த நடத்தை அமைகிறது. மேலும், இதில் பணிபுரிவது உங்கள் நாய் பிற்காலத்தில் பிரிந்து செல்லும் கவலையால் பாதிக்கப்படுவதைத் தடுக்கும், ஏனெனில் இது பெரும்பாலும் மிகை இணைப்பின் விளைவாக ஏற்படுகிறது. உங்கள் நாய் ஏற்கனவே வயது வந்தவராகவோ அல்லது அதற்கும் அதிகமாகவோ இருந்தால், பற்றின்மை மிகவும் சிறப்பாக செய்யப்படலாம். இருப்பினும், நாய்களைப் பொறுத்து, வேலை அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ இருக்கும். உண்மையில், இணைப்பு ஏற்கனவே ஆழமாக வேரூன்றி இருந்தால், அதை அகற்றுவது மிகவும் கடினமாக இருக்கும். பற்றின்மையில் வேலை செய்ய, இந்த கட்டுரையின் மற்ற பகுதியில் நாங்கள் உங்களுக்கு வழங்கும் சில தீர்வுகள் உள்ளன.

பற்றின்மை வேலை செய்ய சில பயிற்சிகள்

அதன் கூடையில் நாய்
கடன்கள்: ela-bracho / iStock

தொடங்க, உங்கள் நாய்க்கு சென்று அதன் கூடையில் தங்குவதற்கு நீங்கள் கற்றுக்கொடுக்க வேண்டும். அவர் உங்கள் கைகளில் அதிகமாகப் பெறத் தொடங்கும் போது அவரை ஆர்டர் செய்ய அழைக்க இது உங்களை அனுமதிக்கும். அதை மிகைப்படுத்தாதீர்கள், ஏனென்றால் உங்கள் நாயின் படுக்கை அவர் நன்றாக உணரும் இடமாக இருக்க வேண்டும். பின்னர், படிப்படியாக உங்கள் நாய் தனியாக இருக்க பழக வேண்டும். இதற்கு உங்களால் முடியும் அவரை ஒரு அறையில் சிறிது நேரம் தனியாக இருக்கச் சொல்லுங்கள். நிச்சயமா, ஒரு மணி நேரமாவது விடாதே, சில நிமிடங்களின் கதைதான் இந்தப் பயிற்சி. இந்த கற்றலின் அதே வழிகளில், நீங்களும் செய்யலாம் வீட்டிலும் தோட்டத்திலும் “அசையாமல் இருக்க” உங்களைப் பயிற்றுவிக்கவும். இது உங்கள் நாய் நீங்கள் இல்லாததை சிறப்பாக வாழ அனுமதிக்கும் மற்றும் நீங்கள் விலகிச் செல்லும்போது கவலை குறைவாக இருக்கும். இறுதியாக, நீங்கள் உண்மையில் வீட்டை விட்டு வெளியேறும்போது, ​​அவருக்குக் கொடுங்கள் பிஸியான பொம்மைகள். இது உங்கள் இல்லாததை நேர்மறையாக மாற்றும்.

சுருக்கமாக, உங்கள் நாய் தனிமையால் பாதிக்கப்படாமல் இருக்க, இந்த நோயை எதிர்நோக்குவது, தடுப்பது அல்லது குணப்படுத்துவது மிகவும் அவசியம்.

உங்கள் நாயின் தோற்றத்தை அறிய டிஎன்ஏ பரிசோதனையை மேற்கொள்ளுங்கள்

அதை சிறப்பாக செய்ய 3 குறிப்புகள்