ஒலிம்பியன் அமைதியைக் காட்டும் 5 நாய் இனங்கள்

ஒரு நாயின் ஆளுமை அதன் இனத்தை மட்டுமே சார்ந்து இல்லை என்று இப்போதே சொல்லலாம். உண்மையில், அவரது வளர்ப்பு, அவர் பரிணாம வளர்ச்சியடைந்த சூழல் மற்றும் அவரது கடந்த காலத்தைப் பொறுத்து, அமைதியாக இருக்கும் ஒரு வகை நாய் இறுதியில் முற்றிலும் எதிர்மாறாக மாறும். இருப்பினும், மற்றவர்களை விட அமைதியான மற்றும் மென்மையான இயல்பு கொண்ட இனங்கள் உள்ளன. உதாரணமாக, ஜாக் ரஸ்ஸல் என்று உங்களிடம் கூறப்பட்டால்? நிச்சயமாக, இந்த சிறிய ஆற்றல் பந்து இன்றைய பட்டியலில் இடம் பெறாது!

காவலியர் மன்னர் சார்லஸ்

காவலியர் கிங் சார்லஸ் ஸ்பானியல் இலையுதிர்காலத்தில் புல்லில் அமர்ந்திருக்கிறார்
கடன்கள்: Mkovalevskaya / iStock

“லேடி அண்ட் தி டிராம்ப்” என்ற கார்ட்டூனில் முக்கிய பாத்திரத்தை வகித்து, கேவாலியர் கிங் சார்லஸ் ஸ்பானியலை நீண்ட காதுகள் கொண்ட ஒரு வகையான மினி ஸ்பானியலுடன் ஒப்பிடலாம். குட்டி நாய் உணர்திறன் மற்றும் மனிதனுக்கு நெருக்கமானது, அவர் தனது எஜமானரின் மகிழ்ச்சி அல்லது சோகத்தை நிச்சயமாகக் கண்டறிய முடியும். மேலும், அவருக்கு பாசத்தின் தேவை அதிகமாக உள்ளது மற்றும் தனியாக விடப்படுவதை மிகவும் மோசமாக தாங்குகிறது. புத்திசாலித்தனமான மற்றும் மென்மையானது, இது நகரத்திலும் கிராமப்புறங்களிலும் வாழ்க்கைக்கு ஏற்றதாக இருக்கும். கவாலியர் கிங் சார்லஸ் ஸ்பானியல் விளையாடுவதை விரும்பும் ஒரு ஆற்றல்மிக்க குட்டி நாய்! இருப்பினும், இது ஒரு தனித்தன்மையைக் கொண்டுள்ளது உடனடியாக அமைதியாக விளையாடுவதற்கான நேரம் இதுவல்ல என்பதை அவனது எஜமான் அவனுக்கு புரிய வைக்கும் போது.

நியூஃபவுண்ட்லாந்து

சோபாவில் படுத்திருக்கும் கருப்பு நியூஃபவுண்ட்லேண்ட் நாய்
கடன்கள்: rzoze19 / iStock

நாய்களில், ஆற்றல் அளவு மற்றும் அதிர்ஷ்டவசமாக விகிதாசாரமாக இருக்க வேண்டிய அவசியமில்லை! எனவே, அதன் கம்பீரமான உடலமைப்பு இருந்தபோதிலும், நியூஃபவுண்ட்லேண்ட் இறுதியில் உங்கள் வீட்டில் அவ்வளவு இடத்தை எடுத்துக்கொள்ளாது அவரது குணம் மிகவும் அமைதியானது மற்றும் விவேகமானது. நம்பமுடியாத மென்மையான மற்றும் மிகவும் இரக்கமுள்ள, அவர் தனது எஜமானருடன் மிகவும் நெருக்கமாக இருக்கும் ஒரு நாய் மற்றும் அவரது வீட்டில் உள்ள அனைத்து உறுப்பினர்களையும் கவனிக்கத் தவறமாட்டார். ஆரம்பத்தில் கடலில் மீட்பு நாயாகப் பயன்படுத்தப்பட்டது. இந்த விசுவாசத்தையும் தனது மனிதனை எப்படியும் காப்பாற்ற வேண்டும் என்ற இந்த விருப்பத்தையும் அவர் தன்னில் வைத்திருக்கிறார், அது அவரது உயிரை தியாகம் செய்தாலும் கூட. அதன் தடிமனான, கருப்பு ரோமங்களும் அதை குறிப்பாக நேர்த்தியாக ஆக்குகின்றன. அவரது மென்மையான பார்வையும் கரடி கரடி தோற்றமும் உங்களை காதலிக்க வைக்கும்!

பக்

நாக்கை வெளியே நீட்டி தூங்கும் பக்
கடன்: fongleon356 / iStock

அவளது பெரிய வட்டக் கண்களையும் அவள் நெற்றியில் அவளது சிறிய மடிப்புகளையும் எப்படி எதிர்க்க முடியும்? நேசமான மற்றும் குறும்புத்தனமான, பக் என்பது பல நாய் பிரியர்களால் விரும்பும் ஒரு மினி மாஸ்டிஃப் ஆகும். சிறியது, ஆனால் வலிமையானது, பக் மிகவும் மென்மையான மற்றும் அமைதியான நாய். அவர் எல்லாவற்றையும் விட மனிதர்களை நேசிக்கிறார், குறிப்பாக அவர்கள் அவரை கட்டிப்பிடிக்கும்போது. அவர் ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிப்பதைக் கச்சிதமாக மாற்றிக்கொள்வார், ஏனென்றால் அவருக்குப் பிடித்த பொழுது போக்கு… தூங்குவது! உண்மையில், பக் அதிக உடற்பயிற்சி தேவைப்படும் நாய் அல்ல. இருப்பினும், அதன் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய ஒரு நாளைக்கு மூன்று முறையாவது அதை வெளியே எடுக்க வேண்டியது அவசியம்.

லே ஷார்-பீ

புல்வெளியில் அமர்ந்திருக்கும் சிறிய பழுப்பு நிற ஷார்பே
கடன்: zokov / iStock

பல மடிப்புகளால் மூடப்பட்டிருக்கும், ஷார்பே ஆயிரம் மத்தியில் அடையாளம் காணக்கூடியது! ஒரு உண்மையான காதல் முகம், மிகவும் குறிப்பிட்ட தோற்றம் கொண்ட இந்த நாய் வாழ்க்கைக்கு ஒரு சிறந்த துணையாக இருக்கும். அவரது ஒலிம்பியன் அமைதியானது சில நேரங்களில் சில முட்டாள்தனங்கள் மற்றும் விளையாட்டின் தருணங்களால் நிறுத்தப்படுகிறது, ஆனால் பொதுவாக, ஷார்பே ஒரு அமைதியான நாய், இது ஒரு சுயாதீனமான தன்மையைக் கொண்டுள்ளது. அதன் தோற்றம் இருந்தபோதிலும் பெரிய கரடி கரடிகள், அவர் தன்னை முயற்சி செய்ய ஒரு பெரிய தேவை உள்ளது. எனவே, அவர் ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வாழ முடிந்தாலும், அவர் செய்ய வேண்டியிருக்கும் ஒரு நாளைக்கு பல முறை வெளியே எடுக்கவும் நீராவியை வெளியேற்றுவதற்காக சில நீண்ட பயணங்களுடன்.

செயிண்ட் பெர்னார்ட்

செயின்ட் பெர்னார்ட் நாய்
கடன்கள்: N8tureGrl / iStock

இந்த மலை நாய் உண்மையான “ஆயா” என்று அறியப்படுகிறது. மென்மையான மற்றும் பாதுகாப்பான, இது குழந்தைகளுக்கு இருக்கக்கூடிய சிறந்த நாய் நிறுவனமாக மாறிவிடும். கூடுதலாக, ஒரு மீட்பராக அவரது திறமைகள் அவருக்கு ஒரு மாறாத அமைதியைத் தருகின்றன. அதன் கம்பீரமான அந்தஸ்து இருந்தபோதிலும், அது உங்கள் வீட்டில் புத்திசாலித்தனமாக இருக்கும். இருப்பினும், எந்த தவறும் செய்யாதீர்கள், எல்லா சூழ்நிலைகளிலும் அமைதியாக இருந்தாலும், உங்களைப் பாதுகாக்க தனது பிரதேசத்தில் கால் வைக்கத் துணியும் அந்நியர்களை பயமுறுத்துவதற்கு அவர் தயங்க மாட்டார். அவர் உண்மையில் ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிப்பதற்காக உருவாக்கப்படவில்லை என்பதை நினைவில் கொள்க, ஏனென்றால் அவர் கட்டியமைப்பதால் அவர் வசதியாக இருக்க மாட்டார். உண்மையில், அதன் அளவு வாடியில் 90 சென்டிமீட்டரை எட்டும் மற்றும் அதன் எடை 120 கிலோவுக்கு குறையாது!

நீங்கள் அமைதியான மற்றும் இணக்கமான நாயை தத்தெடுக்க விரும்பினால், இந்த ஐந்து இனங்கள் சிறந்தவை! இருப்பினும், நாங்கள் உங்களுக்கு நினைவூட்டுகிறோம்: ஒரு நாயின் தன்மை இனத்தை மட்டுமே சார்ந்தது அல்ல.

ஒரு நாய்க்கு ஜோடியாக கல்வி கற்பது, என்ன சிரமங்கள் இருக்க முடியும்?

விலங்கைத் தத்தெடுக்க விரைவில் “விழிப்புணர்வு சான்றிதழ்” கட்டாயமா?