கிரேஹவுண்டான பில்லியின் நம்பமுடியாத கதை, தன் எஜமானரைப் போல நொண்டிப்போகும்

கடந்த ஜனவரி மாதம், தனது எஜமானரைப் பின்பற்றி நொண்டி நொண்டியடித்த இந்த நாயின் கதை பலத்த எதிர்வினையை ஏற்படுத்தியது. ஆனால் நாய்கள் உண்மையில் நம் நடத்தைகளைப் பின்பற்ற முடியுமா? மேலும் ஏன் இப்படி நடந்து கொள்கிறார்கள்? இன்று, புரிந்துகொள்ள முயற்சிப்பதற்காக இந்த நம்பமுடியாத கதைக்குத் திரும்புகிறோம்.

ஊன்றுகோல்களின் வேடிக்கையான கதை

பில்லி தனது எஜமானருடன் ஊன்றுகோலுடன் நொண்டிய கதை உலகம் முழுவதும் சமூக ஊடகங்கள் மற்றும் ஊடகங்களில் விரைவாக பரவியது. ஒரு நல்ல நாள், தனது நாற்பதுகளில் லண்டனைச் சேர்ந்த ரஸ்ஸல், தனது சொந்தக் கால் பிளாஸ்டரில் இருந்தபோது தனது கிரேஹவுண்ட் பில்லி தளர்ந்து போவதை உணர்ந்தார். பிரிட்டிஷ் நிகழ்ச்சியின் தொகுப்பில் தி மார்னிங், விபத்துக்குப் பிறகு மிக விரைவில் இந்த நடத்தையை அவர் கவனித்ததாக அவர் விளக்கினார் இதனால் அவரது கணுக்கால் உடைந்தது. தங்கள் நாயைப் பற்றி கவலைப்பட்ட ரஸ்ஸலும் அவரது மனைவியும் கால்நடை மருத்துவரிடம் சென்று அவரை பரிசோதித்தனர். விலங்குகளின் பாதத்தில் ஒரு பிரச்சனை இருப்பதாக அவர் முதலில் சந்தேகித்தால், கால்நடை மருத்துவர் இறுதியாக கண்டுபிடிக்கவில்லை அசாதாரணமானது எதுவும் இல்லை.

ஆனால் பில்லி என்ன அவதிப்பட்டார்?

எக்ஸ்-கதிர்கள் பில்லியின் நொண்டித்தனத்தை விளக்கக்கூடிய எந்த அசாதாரணத்தையும் காட்டவில்லை, அதனால் நாய் என்ன பாதிக்கப்படுகிறது? சரி, கால்நடை மருத்துவர் ஒரு நம்பமுடியாத கண்டுபிடிப்பை செய்தார்: அவனுடைய எஜமான் அவனை விட்டு விலகியவுடன், பில்லியின் நொண்டி மறைந்தது. எனவே பில்லி தனது எஜமானரின் நடையைப் பின்பற்றுகிறார் என்று அவர் முடித்தார். அவர் இரக்கத்தைத் தூண்டினாலும், கிரேஹவுண்டை இவ்வாறு செயல்படத் தூண்டும் காரணத்தை அறிவது கடினம். கதை நன்றாக முடிந்தால், ரஸ்ஸல் இன்னும் 300 பவுண்டுகளை கால்நடை மருத்துவரால் நடத்தப்பட்ட பரிசோதனைக்காக செலுத்த வேண்டியிருந்தது, அதே நேரத்தில் அவரது நாய் தளர்ந்தது போல் நடித்தார். இந்த கதை உலகம் முழுவதையும் பெரிதும் மகிழ்வித்தது, மேலும் சிறந்தது, ஏனென்றால் ரஸ்ஸல் அதைத்தான் விரும்பினார்!

நாய்கள் நம்மைப் பின்பற்ற முடியுமா?

ஆஸ்திரிய ஆராய்ச்சியாளர்களால் மேற்கொள்ளப்பட்ட ஆய்வின்படி, நாய்கள் மிமிக்ரி செய்யும் திறன் கொண்டவை. நடத்தப்பட்ட சோதனைகளில், அவற்றில் ஒன்று உபசரிப்பு பெற்றது. பத்து நாய்களில் பாதி, தங்கள் எஜமானரைப் போலவே நெகிழ் கதவைத் திறக்க வேண்டியிருந்தது, அவர் அதைத் தனது கையால் அல்லது தலையால் திறப்பதைத் தேர்வு செய்தார். அவர்கள் எஜமானர் செய்ததற்கு நேர்மாறாகச் செய்தபோது இரண்டாம் பாதி ட்ரீட் பெற்றது. சரி, எல்லா முரண்பாடுகளுக்கும் எதிராக, எல்லா நாய்களும் தங்கள் எஜமானரைப் பின்பற்றின ஒரு உபசரிப்பு கிடைக்காமல் போனாலும் கூட. கூடுதலாக, நாய்கள் இளம் குழந்தைகளை தரையில் இழுத்துச் செல்லும் வேடிக்கையான வீடியோக்களைப் பார்ப்பது அசாதாரணமானது அல்ல. அதைத்தான் அழைக்கிறோம் “மிரர் நியூரான்” விளைவு. இவை அனுமதிக்கும் குறிப்பிட்ட நியூரான்கள் நான் சாயல். இந்த நடத்தை முற்றிலும் இயற்கையானது.

நாய் அடையாளம் ஏன் முக்கியமானது?

உங்கள் நாயைத் திட்டுவதைத் தவிர்ப்பதற்கான ஒரு மாற்று