தி விப்பட், பெரிய இதயம் கொண்ட ஒரு குள்ள சைட்ஹவுண்ட்

குள்ள கிரேஹவுண்ட் என்றும் அழைக்கப்படும் விப்பட், உண்மையிலேயே நம்பமுடியாத விலங்கு. உங்கள் நாயில் நீங்கள் தேடுவது இருப்பு மற்றும் நேர்த்தியாக இருந்தால், விப்பட் உங்களுக்கானது! அவரது ஈர்க்கக்கூடிய தசைகள் மூலம், அவர் ஒரு உண்மையான விளையாட்டு வீரர் மற்றும் திறமையான விளையாட்டு வீரர். இனிமையான மற்றும் புத்திசாலி, அவர் உங்களை வசீகரிப்பதில் தவற மாட்டார்.

விப்பெட்டின் கதை

விப்பேட் ஓடுகிறது
கடன்கள்: லிலியா குலியானியனாக் / ஐஸ்டாக்

அவர் இருந்தாலும் மிகவும் பழமையான தோற்றம் (அதன் மூதாதையர்கள் பாரோக்களின் நாய்கள் என்று தோன்றுகிறது), விப்பேட் ஒப்பீட்டளவில் சமீபத்திய இனமாகும். 1955 இல் FCI ஆல் அங்கீகரிக்கப்பட்டது. பல இனங்கள் அதன் பிறப்பின் தொடக்கத்தில் உள்ளன. உண்மையில், இது கிரேஹவுண்ட், இத்தாலிய கிரேஹவுண்ட் மற்றும் ஃபாக்ஸ் டெரியர் மற்றும் புல் டெரியர் போன்ற டெரியர் வகை நாய்களின் கலவையிலிருந்து வரும். அதன் பெயர் “அதைத் துடை! “, “முன்னோக்கிச் செல்லுங்கள்! “. நல்ல காரணத்திற்காக, இந்த வெளிப்பாடு இங்கிலாந்தின் வடக்கில் உள்ள சுரங்கத் தொழிலாளர்களால் பயன்படுத்தப்பட்டது, அவர்கள் முயல் வேட்டைக்காகவும் பின்னர் நாய் பந்தயத்திற்காகவும் விப்பட்களை வளர்த்தனர். கிரேஹவுண்ட்ஸை வளர்க்க விரும்பிய பிரபுக்களில் இருந்து ஆங்கிலேயர்களைப் போலவே பிந்தையவர்கள் இல்லை.

தி விப்பட், ஒரு நேர்த்தியான மற்றும் ஆரோக்கியமான நாய்

பூக்கள் நிறைந்த வயலில் விப்பட்
கடன்கள்: பியான்கா க்ரூனெபெர்க் / ஐஸ்டாக்

விப்பேட் ஒரு நாய், இது நிறைய இருப்பைக் கொடுக்கும். அதன் நேர்த்தியான தலை வண்டி, அழகான கோடுகள் மற்றும் சக்திவாய்ந்த தசைகள் ஆகியவை இதை மிகவும் பிரபலமான நாயாக ஆக்குகின்றன. அவரது முடி குட்டையானது மற்றும் அவரது ஆடை அனைத்து வண்ணங்களிலும் இருக்கலாம். அதன் தலை நீளமானது மற்றும் முகவாய் மட்டத்தில் மிகவும் சுத்திகரிக்கப்படுகிறது. அவரது பார்வை மிகவும் வெளிப்படையானது மற்றும் அவரது கண்கள் பிரகாசிக்கின்றன. அவரது காதுகள் சிறியதாகவும், மெல்லியதாகவும், தொங்கியதாகவும் இருக்கும். கிரேஹவுண்ட்ஸைப் போலவே, அவரது மார்பு மிகவும் வளர்ச்சியடைந்துள்ளது மற்றும் அவரது மெல்லிய தொப்பையுடன் வேறுபடுகிறது. விப்பேட் நீண்ட, மெல்லிய கால்களைக் கொண்டுள்ளது, இது குறிப்பாக நேர்த்தியான தோற்றத்தை அளிக்கிறது. மிகவும் நன்றாக உள்ளது, அதன் வால் சற்று வளைந்து அதன் கொக்குகளுக்கு இடையில் தாழ்வாக கொண்டு செல்லப்படுகிறது. ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, விப்பட் ஒரு ஆரோக்கியமான நாய். பெரும்பாலான குறுகிய ஹேர்டு நாய்களைப் போலவே, அவர் முக்கியமாக குளிர் மற்றும் மோசமான வானிலைக்கு பயப்படுகிறார்.

தி விப்பட், ஒதுக்கப்பட்ட நாய், ஆனால் அவரது எஜமானருக்கு மிகவும் நெருக்கமானது

விப்பேட் தனது எஜமானியைக் கட்டிப்பிடிக்கிறார்
கடன்கள்: Zbynek Pospisil / iStock

இயற்கையாகவே மிகவும் அமைதியானது, விப்பட் பொதுவாக அதன் விருப்பத்திற்காக பாராட்டப்படுகிறது, ஏனெனில் அது மிகவும் அரிதாகவே குரைக்கிறது. இல்லையெனில், பிஅவர் தனது மனிதருடன் மிகவும் இணைந்திருந்தாலும், பெரும்பாலான கிரேஹவுண்ட்ஸைப் போலவே, அவர் இல்லை பாசத்தின் அடிப்படையில் மிகவும் ஆர்ப்பாட்டமாக இல்லை, ஆனால் அவர் தனது எஜமானரைப் பிரியப்படுத்த விரும்புகிறார். வாழ்வதற்கும், கல்வி கற்பதற்கும் எளிதானவர், விளையாட்டுத்தனமாக இல்லாவிட்டாலும் குழந்தைகளுடன் நன்றாகப் பழகுவார். அவர் ஒரு வீட்டில் மற்றும் ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வாழ்க்கையைப் பாராட்டுவார். அல்டிமேட் பந்தய நாய், அவருக்குப் பிடித்தமான பொழுது போக்கு ஓடுகிறது, மேலும் நீங்கள் அவரைப் பின்தொடர்ந்து சவாரி செய்ய வேண்டும், ஏனெனில் அவர் மணிக்கு 60 கிமீ வேகத்தை எட்ட முடியும்!

விப்பட் நாய்க்கு எவ்வளவு செலவாகும்?

விப்பெட் LOF இன் கொள்முதல் விலை 700 முதல் 1000 யூரோக்கள் வரை இருக்கும். இருப்பினும், இந்த விலை சராசரியாக உள்ளது மற்றும் இது வளர்ப்பவர், நாயின் வம்சாவளி மற்றும் அதன் வயது மற்றும் பாலினத்திற்கு ஏற்ப வெளிப்படையாக மாறுபடும்.

அப்போ அவ்வளவுதான், விப்பெட்டில் விழுந்தாயா? ஒரு நாயைத் தத்தெடுப்பது பல ஆண்டுகளாக உங்களைத் திணறடிக்கிறது என்பதை மறந்துவிடாதீர்கள். எனவே நீங்கள் தொடங்குவதற்கு முன் கவனமாக சிந்தியுங்கள்.

அதை சிறப்பாக செய்ய 3 குறிப்புகள்

உங்கள் நாயை மகிழ்விக்க 3 சமையல் குறிப்புகளைக் கண்டறியவும்