தீர்வுகள் என்ன?

ஒரு நாய் நம் ரசனைக்கு ஏற்றாற்போல் கொஞ்சம் கலகலப்பாகவும், சுறுசுறுப்பாகவும் இருக்கும் போது, ​​நாம் அடிக்கடி அதை அதிவேகமாக குறிப்பிடுகிறோம். இருப்பினும், அதிவேகத்தன்மை என்பது சில நாய்கள் பாதிக்கப்படக்கூடிய ஒரு உண்மையான நடத்தை கோளாறு ஆகும். தவிர, சந்தோசமாக இருக்கும் போது ஓடி குதிக்கும் விலங்குக்கு மட்டும் அறிகுறிகள் வராது. அதிக சுறுசுறுப்பான நாய் வைத்திருப்பது மிகவும் சோர்வாக இருக்கிறது, ஏனெனில் அவை எப்போதும் தேவை மற்றும் சுறுசுறுப்பான விலங்குகளாக இருக்கும். ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், நாம் அதிவேகத்தன்மையில் வேலை செய்யலாம்!

உங்கள் நாய் உண்மையில் அதிவேகமாக இருந்தால் உங்களுக்கு எப்படித் தெரியும்?

ஒரு கருத்து மட்டுமே அல்லது பல கால்நடை மருத்துவர்(கள்), குறிப்பாக ஒரு நடத்தை கால்நடை மருத்துவர், சேர்க்க வேண்டும். உங்கள் நாய் இந்த அறிகுறிகளில் பலவற்றை வெளிப்படுத்தினால், அது ஒரு அதிவேக நாயாக இருக்கலாம். இருப்பினும், மிக விரைவாக முடிவுகளை எடுக்க வேண்டாம்.

 • உங்கள் நாய் ஒருபோதும் எழுவதில்லை : அவன் ஓடுகிறான், குதிக்கிறான், விளையாடுகிறான், குரைக்கிறான்… இரவும் பகலும்.
 • நான் L மிகவும் குறைவாக தூங்குகிறதுபொதுவாக ஒரு நாளைக்கு 8 மணி நேரத்திற்கும் குறைவாக (24 மணிநேரத்திற்கு மேல்).
 • உங்கள் நாய் அதன் பாதையில் எதையும் பிடிக்கிறது (மற்றும் சில நேரங்களில் அழிக்கிறது).
 • நான் L உன்னை மிகவும் கடிக்கிறதுஇது ஆக்ரோஷமாக இல்லை, ஆனால் அவரால் அதற்கு உதவ முடியாது.
 • இன்னும் மிகவும் உற்சாகமாக, அவர் கவனம் செலுத்துவதில் சிக்கல் உங்கள் கோரிக்கைகளுக்கு பதிலளிக்க.
 • உங்கள் நாய் மனக்கிளர்ச்சிஅவர் தனது விரக்தியை நிர்வகிக்க போராடுகிறார்.
 • அவர் எல்லா திசைகளிலும் செல்கிறார், அவரது நடத்தை ஒழுங்கற்றதாக தெரிகிறது : முந்தைய நாள் நீங்கள் அவருக்குக் கற்றுக் கொடுத்ததை அவர் ஏற்கனவே மறந்துவிட்டார் என்ற எண்ணம் உங்களுக்கு உள்ளது.
 • அவர் சில நொடிகளில் தனது கிண்ணத்தின் உள்ளடக்கங்களை விழுங்குகிறார். அவரது பசிக்கு எல்லை இல்லை.
 • உங்கள் நாய் ஆராய்ச்சி தொடர்ந்து உங்கள் கவனம்.
 • அவன் ஒரு அதிக உணர்திறன் அவரைச் சுற்றியுள்ள சத்தங்கள் மற்றும் அசைவுகள்.
 • நீங்கள் மிகவும் சோர்வாக இருக்கிறீர்கள்!

ஒரு அதிவேக நாயை எவ்வாறு கையாள்வது?

நாய் சிபிடி எண்ணெய் எடுக்கும்
© Photoboyko – iStock

நீங்கள் மயக்க மருந்துகளைப் பயன்படுத்தலாம் அல்லது இயற்கை மன அழுத்த எதிர்ப்பு பொருட்கள் பாக் பூக்கள் போன்றவை. மேலும் உள்ளதுநாய்களுக்கான CBD எண்ணெய் இது அதன் இனிமையான மற்றும் மன அழுத்த எதிர்ப்பு பண்புகளால் பயனுள்ளதாக இருக்கும். இருப்பினும், எந்தவொரு பயன்பாட்டிற்கும் முன், உங்கள் கால்நடை மருத்துவரின் ஆலோசனையைப் பெறுவது நல்லது.

இதற்கிடையில், செய்வது சிறந்தது உங்கள் நாயின் செறிவில் வேலை செய்யுங்கள் அதனால் அவர் உங்கள் பேச்சைக் கேட்கவும் தன்னைக் கட்டுப்படுத்தவும் கற்றுக்கொள்கிறார். உடற்பயிற்சியின் குறிக்கோள், அவரை முடிந்தவரை நீண்ட நேரம் உட்கார வைப்பதாகும் (இது ஒரு அதிவேக நாயுடன் மிகவும் சிக்கலானதாக இருக்கும்). அவருக்கு விருந்தளித்து உட்காரச் சொல்லுங்கள். முதலில், நீங்கள் உடனடியாக அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கலாம், ஆனால் விளையாட்டின் நோக்கம் படிப்படியாக உட்கார்ந்திருக்கும் நேரத்தை அதிகரிக்க வேண்டும். அமைதியாகவும் கவனத்துடனும் இருப்பதன் மூலம் அவர் விரும்பும் ஒன்றைப் பெற முடியும் என்பதை உங்கள் நாய் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்! விளையாடும் நேரத்தில், உங்கள் நாய் அதிகமாகச் செல்லும்போது, ​​அது அமைதியாகி, அதைப் புரிந்துகொள்ளும் வரை அவரைப் புறக்கணிக்கவும்உங்களுடன் விளையாடுவதற்கு நீங்கள் உங்களை கட்டுப்படுத்திக் கொள்ள வேண்டும்! அது கடினமாக இருந்தாலும், அமைதியாக இருந்தாலும், வெல்வெட் கையுறையில் இரும்பு முஷ்டி வெற்றிக்கு திறவுகோலாக இருக்கும்.

உங்கள் நாய் அதிவேகமாக இருப்பதாக நீங்கள் நினைத்தால் என்ன செய்வது?

சந்தேகம் இருந்தால், முதலில் செய்ய வேண்டியது உங்கள் கருதுகோளை உறுதிப்படுத்தவும் ஒரு தொழில்முறை உடன். இதை உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் அல்லது இந்த வகை கோளாறில் நிபுணத்துவம் பெற்ற நடத்தை சார்ந்த கால்நடை மருத்துவரிடம் விவாதிக்கலாம். உங்கள் நாய் உண்மையில் அதிவேகத்தன்மையால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளது என்று மாறிவிட்டால், பிந்தையவர் உங்களுடன் வரலாம் மற்றும் அடுத்த படிகளை உங்களுக்கு வழங்கவும். உண்மையில், அதிவேகத்தன்மை என்பது ஒரு நோய் மற்றும் அதன் கட்டத்தைப் பொறுத்து, மருந்துகளை உட்கொள்வது அவசியம்.

உங்கள் நாயை தினமும் பராமரிக்க மூலிகை தேநீர் தயாரிக்கவும்

அது என்ன, அதை உங்கள் நாய்க்கு எப்படிக் கற்பிப்பது?