நாயை தத்தெடுப்பதற்கான முதல் 3 மோசமான காரணங்கள்

உங்கள் வீட்டில் நாய்க்குட்டியை வளர்ப்பதற்கு பல நல்ல காரணங்கள் இருந்தாலும், இன்னும் சில கெட்டவைகளும் உள்ளன… நாயை வளர்ப்பதற்கான 3 மோசமான மோசமான காரணங்களை இங்கே நாங்கள் தேர்ந்தெடுத்துள்ளோம்.

உங்களுக்கு விருப்பம் இருந்ததால் நாயை தத்தெடுத்தல்

கட்டையில் சிறிய அழகான நாய்க்குட்டி
கடன்கள்: Bogdan Kurylo / iStock

துரதிர்ஷ்டவசமாக, பெரும்பாலும், நாய்கள் ஒரு விருப்பத்தின் பேரில் ஏற்றுக்கொள்ளப்படுகின்றன. எனவே, அதை எதிர்கொள்வோம், ஒரு விருப்பமும் ஒரு விருப்பமும் இருக்கிறது. இனங்கள், கல்வி மற்றும் வெவ்வேறு வளர்ப்பாளர்களைச் சந்தித்த பிறகு, பல மாதங்களுக்குப் பிறகும், பல வருடங்கள் சிந்தித்துப் பார்த்த பிறகும் பிடித்த நாயை எடுத்துக்கொள்வது, எந்த பிரச்சனையும் ஏற்படாத ஒரு சிந்தனைமிக்க கொள்முதல் ஆகும். மாறாக, ஒரே இரவில் நாயைப் பெறுங்கள், ஏனென்றால் அவர் அழகாக இருக்கிறார்அது மறுபுறம் a மிக மோசமான யோசனை… உண்மையில், நீங்கள் தயாராக இல்லாத போது, ​​நீங்கள் ஒரு நாயுடன் வாழ வேண்டும் என்ற எண்ணம் எப்போதும் உண்மையாக இருக்காது.

ஒரு மிருகத்தை தத்தெடுப்பது ஒரு பெரிய பொறுப்பு. விருப்பத்துடன் அதை வாங்குவது, அது உங்கள் வாழ்க்கையில் ஏற்படுத்தும் விளைவுகளைப் பற்றி சிந்திக்க உங்களை அப்ஸ்ட்ரீம் கேட்டுக்கொள்வதைத் தடுக்கிறது. இருப்பினும், தத்தெடுப்பதற்கு முன் சிந்தனை ஒரு இன்றியமையாத படியாகும், ஏனெனில் ஒரு குழந்தையைப் போலவே, ஒரு வாழ்க்கையின் பொறுப்பு உங்கள் கைகளில் இருக்கும்! அவனுடைய எல்லா தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்ய உன்னிடம் வழி இருக்கிறதா? நாய்க்கு எப்படி பயிற்சி கொடுப்பது தெரியுமா? விடுமுறையில் உங்கள் நாயை உங்களுடன் அழைத்துச் செல்லப் போகிறீர்களா? உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருந்தால் பகல் அல்லது இரவு எந்த நேரத்திலும் கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்ல நீங்கள் தயாரா? அவருக்கு கவனம் செலுத்துவதற்கும் அவரது அன்றாட தேவைகளை (நடப்பது, விளையாடுவது போன்றவை) வழங்க உங்களுக்கு போதுமான நேரம் இருக்கிறதா? நீங்கள் இன்னும் இல்லை என்றால் இந்தக் கேள்விகளையெல்லாம் நீங்களே கேட்டுக்கொள்ள நேரம் ஒதுக்கவில்லைநாயை தத்தெடுப்பது இப்போதைக்கு கூடாது.

உங்களுக்கு பெரிய தோட்டம் இருப்பதால் நாயை தத்தெடுக்கவும்

தோட்டத்தில் ஒரு குழி தோண்டி நாய்
கடன்கள்: சிண்டி ஷெப்லி / iStock

ஏன் என்று எங்களுக்குத் தெரியவில்லை, ஆனால் கூட்டுக் கற்பனையில், ஒரு பெரிய தோட்டத்துடன் கூடிய வீட்டிற்குச் செல்வது ஒரு நாயைப் பெற முடியும் என்ற உண்மையை முற்றிலும் உறுதிப்படுத்துகிறது. இருப்பினும், இது உண்மையில் இருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளது! அதை மீண்டும் செய்வதை நாங்கள் ஒருபோதும் நிறுத்த மாட்டோம்: ஒரு நாய் பெரியதாக இருந்தாலும், உங்கள் தோட்டத்தில் மட்டும் வெளியே செல்ல முடியாது. உங்கள் நாய்க்குட்டியைப் பொறுத்தவரை, தோட்டம் என்பது உங்கள் வீட்டில் ஒரு கூடுதல் அறையைத் தவிர வேறில்லை. நிச்சயமாக, அவர் தனது கால்களை நீட்ட முடியும், ஆனால் அது போதாது. ஒரு நினைவூட்டலாக, நாய்கள் வாசனை உலகில் வாழ்கின்றன. மோப்பம் பிடித்தல் அவற்றின் ஒரு பகுதியாகும் மற்றும் அவற்றின் சமநிலைக்கு அவசியம். உங்கள் தோட்டத்தில் இரண்டு அல்லது மூன்று பயணங்களுக்குப் பிறகு, உங்கள் நாய்க்கு வாசனை அவ்வளவு சுவாரஸ்யமாக இருக்காது. அதனால்தான் அவர் ஆராய வேண்டும் ஒவ்வொரு நாளும் வெளி உலகம்.

எனவே உங்கள் நாய்க்கு ஒரு பெரிய தோட்டத்தை வைத்திருப்பது ஒரு உண்மையான நன்மையாக இருந்தாலும் கூட, இது உங்கள் நாயை தினமும் வெளியே எடுப்பதில் இருந்து விலக்கு அளிக்காது. அவர் வீட்டில் அல்லாமல் வேறு இடங்களில் கால்களை நீட்டி நிறைய புதிய வாசனைகளை முகர்ந்திருக்க வேண்டும்: அவருக்குப் பிடித்தமான பொழுது போக்கு!

உங்கள் குழந்தைகளை மேம்படுத்த ஒரு நாயைத் தத்தெடுப்பது

இரண்டு சிறுமிகளுடன் வேடிக்கை பார்க்கும் நாய்
நன்றி: லைட்ஃபீல்ட் ஸ்டுடியோஸ் / ஐஸ்டாக்

“குழந்தைகளை மேம்படுத்துவதற்காக நாங்கள் எங்கள் நாயை அழைத்துச் சென்றோம்.” ஒரு நாள் அல்லது இன்னொரு நாள் ஒரு நாயை தத்தெடுப்பதை நியாயப்படுத்த இந்த காரணத்தை நீங்கள் ஏற்கனவே கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்கள். இது வெளிப்படையாக அனைத்து விலங்குகளுடனும் வேலை செய்கிறது: முயல், வெள்ளெலி, கினிப் பன்றி போன்றவை. அப்படியானால், ஒரு நாயைப் பெறுவது குழந்தைகள் வளரவும் பொறுப்பாக இருக்கவும் எப்படி உதவும்? ஒரு குழந்தை தனது விலங்கு மோசமாக இருந்தால் அதை உணர முடியும் என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா, குறிப்பாக அவரை கால்நடை மருத்துவரிடம் அழைத்துச் செல்ல முடியுமா? உங்கள் பிள்ளை தனது நாயை தனியாக ஒரு நடைக்கு அழைத்துச் செல்வாரா? ஒரு குழந்தை தனது நாய்க்கு தினமும் உணவளிப்பது பற்றி சிந்திக்குமா?

ஒரு குழந்தைக்கு அதிகாரம் அளிக்க சிறந்த வழி, உதாரணம் மூலம் காட்டுவதாகும். எனவே, ஒரு நாயையோ அல்லது வேறு எந்த மிருகத்தையோ தத்தெடுப்பதை விட, அதை ஒரு தங்குமிடம் கொண்டு செல்லுங்கள். சில மணிநேரம் தன்னார்வத் தொண்டு செய்ய முடியுமா என்று கேளுங்கள். விலங்குகளை எவ்வாறு பராமரிப்பது என்பதை அவருக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள் மற்றும் அவற்றின் நல்வாழ்வு, கல்வி போன்றவற்றை அவருக்கு உணர்த்துங்கள். இந்த வழியில் தான் ஒரு நாயை வைத்திருப்பதன் மூலம் வரும் பொறுப்புகளை உங்கள் குழந்தை உணரும். எல்லா சந்தர்ப்பங்களிலும், ஒரு நாய் வயது வந்தவரின் பொறுப்பில் இருக்க வேண்டும். உங்கள் குழந்தை வெளிப்படையாக உங்களுக்கு உதவ முடியும், ஆனால் விலங்குக்கு எந்த வகையிலும் பொறுப்பாக இருக்காது.

உண்மையில், ஒரு நாயைத் தத்தெடுக்க பல நல்ல காரணங்கள் உள்ளன. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, உரிமையாளர்களைப் போலவே பல காரணங்கள் உள்ளன! இறுதியாக, நினைவில் கொள்ள வேண்டிய ஒரே விஷயம் உங்கள் வருங்கால நாயின் வருகையை கவனமாக பரிசீலிக்க வேண்டும். அதுவும் முக்கியமானது உங்கள் செல்லப்பிராணியின் நலனுக்காகவும், உங்கள் குடும்பத்தின் நலனுக்காகவும்.

தனிமையை நன்கு பொறுத்துக்கொள்ளும் 3 வகையான நாய்கள்

மிகவும் வளர்ந்த வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வு கொண்ட நாயை எவ்வாறு நிர்வகிப்பது?