நாய்க்கும் பூனைக்கும் உள்ள வேறுபாடுகள்

“பூனை மற்றும் நாயைப் போல பழகுவது” என்பது பழகாத இரு நபர்களுக்கு இடையிலான உறவை விவரிக்கப் பயன்படுத்தப்படும் ஒரு பிரபலமான வெளிப்பாடு ஆகும். நம் விலங்கு நண்பர்களைப் பொறுத்தவரை இது முற்றிலும் உண்மையல்ல, ஏனென்றால் ஒரே வீட்டில் ஒரு நாயும் பூனையும் அற்புதமாகப் பழகுவதைப் பார்ப்பது மிகவும் பொதுவானது. இருப்பினும், அவர்களின் கதாபாத்திரங்கள் முற்றிலும் இணக்கமாக இருந்தாலும், எங்கள் நான்கு கால் நண்பர்களிடையே இன்னும் பெரிய வேறுபாடுகள் உள்ளன. எவை என்று உங்களுக்கு ஏதாவது யோசனை இருக்கிறதா?

மனிதனால் வளர்ப்பு

புல்லில் நாய் மற்றும் பூனை
கடன்கள்: Sergey_away / iStock

பூனையும் நாயும் ஒரே சமயத்தில் நம் மனித வாழ்வில் நுழையவில்லை. உண்மையில், அந்த நாய் தோராயமாக வளர்க்கப்பட்டிருக்கும் என்று மதிப்பிடப்பட்டிருந்தால் 15 000 பதில்கள், பூனை வளர்ப்பு மிகவும் பிற்பகுதியில் உள்ளது. சமீபத்திய கண்டுபிடிப்புகளின்படி, எங்கள் டாம்கேட்ஸ் மனித வாழ்க்கையின் ஒரு பகுதியாக மாறத் தொடங்கியது 10 000 பதில்கள். இந்தக் கட்டுரையில் நாங்கள் பட்டியலிடப்போகும் மற்றவற்றில் இந்த வேறுபாடு நிச்சயமாக எந்த தாக்கத்தையும் ஏற்படுத்தாது, ஆனால் உங்களுக்குத் தெரிவிப்பது சுவாரஸ்யமாக இருக்கும் என்று நாங்கள் நினைத்தோம்!

வாழ்க்கையின் தாளம்

நாய்க்குட்டியும் பூனைக்குட்டியும் ஒன்றையொன்று கட்டிப்பிடிக்கின்றன
கடன்கள்: FamVeld / iStock

நீங்கள் வீட்டில் இரண்டு நான்கு கால் மாதிரிகள் இருந்தால், நீங்கள் அதை ஏற்கனவே கவனித்திருப்பீர்கள்: அவர்களுக்கு ஒரே மாதிரியான வாழ்க்கை தாளம் இல்லை! நாய் போது நீங்கள் அதே நேரத்தில் தூங்கி எழுந்திருப்பீர்கள் உங்கள் எல்லா சாகசங்களிலும் உங்களுடன் வருவதற்காக, பூனை வெளியே செல்வதை பாராட்டுகிறது இருண்ட பிறகு. முற்றிலும் இரவு நேர விலங்கு இல்லை என்றாலும், பூனைகள் பகலில் தூங்குவதையும் இரவில் வெளியே வருவதையும் பார்ப்பது பொதுவானது, ஏனெனில் அவற்றின் விருப்பமான இரை சுறுசுறுப்பாக இருக்கும். நிச்சயமாக, இது ஒவ்வொரு நபரையும் சார்ந்துள்ளது மற்றும் சில பூனைகள் மீண்டும் வீட்டில் சூடாக தூங்க விரும்புகின்றன.

மிகவும் மாறுபட்ட நடத்தைகள்

நாய் மற்றும் பூனை அதன் உரிமையாளருடன்
கடன்கள்: nensuria / iStock

உங்கள் நாய்க்கு நீங்கள் கடவுள் என்று நீங்கள் எப்போதாவது கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்களா, ஆனால் உங்கள் பூனை தன்னை கடவுள் என்று நினைத்ததுண்டா? நிச்சயமாக, இது வெறும் நகைச்சுவை மற்றும் பிரபலமான நம்பிக்கைக்கு மாறாக, உங்கள் நாயைப் போலவே உங்கள் பூனையும் உங்களை நேசிக்கும் என்பதை புரிந்து கொள்ள வேண்டும்! அவர்கள் தங்களை வெளிப்படுத்தும் அதே வழியைக் கொண்டிருக்கவில்லை, உதாரணமாக: வால் இயக்கம். ஒரு நாய் அதை அசைக்கும்போது, ​​​​அது மகிழ்ச்சியாக இருக்கிறது என்று அர்த்தம், அதே நேரத்தில் அதன் வாலை அசைக்கும் பூனை அதிருப்தியையும் எரிச்சலையும் வெளிப்படுத்தும். நாய் அடிக்கடி மனிதனுக்கு நெருக்கமானது, எனவே நீங்கள் நண்பர்களை அழைக்கும் போது அவர் முதலில் மகிழ்ச்சியடைவார். உங்கள் பூனை தன்னை தனிமைப்படுத்த விரும்பலாம். நிச்சயமாக, இந்த எடுத்துக்காட்டுகள் பொதுவானவை மற்றும் ஒவ்வொரு நபரும் வித்தியாசமாக நடந்து கொள்ளலாம்.

சுகாதாரம்

நாயின் தலையில் பூனைக்குட்டி
கடன்: Ksenia Raykova / iStock

மேடோர் தனது தோற்றத்தைப் பற்றிக் கவலைப்படாமல் சேற்றின் குட்டையில் வளாகங்கள் இல்லாமல் உருண்டு கொண்டிருக்கையில், தன்னைத் தானே அலங்கரித்துக் கொள்ள மணிக்கணக்கில் செலவிட விரும்பும் ஃபெலிக்ஸுக்கு அது ஒருபோதும் தோன்றாது! உண்மையில், ஒரு உள்ளது சுகாதாரத்தில் பெரிய வேறுபாடு நாய் மற்றும் பூனை இடையே. நாய் ஒரு “அழுக்கு” விலங்கு அல்ல, பூனைக்கு இருக்கும் சீர்ப்படுத்தும் உள்ளுணர்வு அதற்கு இல்லை. இந்த காரணத்திற்காகவே, அவர்களின் பூனை நண்பர் போலல்லாமல், நாங்கள் அவர்களுக்கு அடிக்கடி குளிக்கிறோம். மலத்தை வெளியேற்றுவதற்கும் இதுவே செல்கிறது, நாய் தனக்குத் தேவையான இடத்தில் சிறிது செய்யும் போது, ​​பூனை, மிகவும் மென்மையானது, அதன் குப்பைகளில் மலம் கழிக்கிறது மற்றும் கவனமாக மூடிவிடும்.

கல்வி

நாய் மற்றும் பூனை சாப்பிடுவது
கடன்கள்: anastas_ / iStock

பூனைக்கு எந்தத் தொடர்பும் இல்லாதபோது நாய் தன்னைப் பயிற்றுவிக்கிறது என்று நாம் அடிக்கடி நினைக்கிறோம், ஆனால் அது முற்றிலும் தவறானது! ஒரே வித்தியாசம் என்னவென்றால், ஒரு பூனை ஒரு நாயை விட ஊக்கப்படுத்துவது மிகவும் கடினம். உங்கள் நாய்க்கு ஒரு சிறிய தொத்திறைச்சி துண்டு மற்றும் கொஞ்சம் செல்லம் மூலம் எந்த தந்திரத்தையும் கற்பிக்கலாம். உங்கள் பூனைக்கு, இது மிகவும் சிக்கலானதாக இருக்கலாம்… ஆனால் நீங்கள் சரியான முறையைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிக்க வேண்டும்!

ஆயுள் எதிர்பார்ப்பு

நாயும் பூனையும் ஒன்றையொன்று கட்டிப்பிடிக்கின்றன
கடன்கள்: chendongshan / iStock

பூனைக்கு 9 உயிர்கள் இருப்பதாக அடிக்கடி கூறப்படுகிறது! இது உண்மையா என்று எங்களுக்குத் தெரியாது, ஆனால் எப்படியிருந்தாலும், அவர் தனது நண்பரான நாயை விட நீண்ட காலம் வாழ்கிறார். உண்மையில், ஒரு பூனை சராசரியாக வாழ்கிறது ஒரு இருபது ஆண்டுகள்நாய் இதற்கிடையில் தோராயமாக வாழ்கிறது 15 பதில்கள். பெரிய நாய்கள் பொதுவாக சிறிய நாய்களை விட (15-18 ஆண்டுகள்) குறைவாக (8-10 ஆண்டுகள்) வாழ்கின்றன.

தொலைந்து போன நாயைக் கண்டுபிடிக்க பல்வேறு வகையான குறிச்சொற்கள்

காது கேளாத மற்றும் காது கேளாத நாய்களுக்கான அதிர்வுறும் காலர்