நாய்க்கு எது சிறந்தது?

நீங்கள் ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிக்கும் போது ஒரு நாயை தத்தெடுக்க விரும்பும் துரதிர்ஷ்டம் உங்களுக்கு இருந்தால், நீங்கள் சில எண்ணங்களை எடுத்திருக்க வேண்டும்: “நான் நீயாக இருப்பேன், ஒரு நாயை அழைத்துச் செல்ல ஒரு பெரிய தோட்டத்துடன் கூடிய ஒரு வீட்டைக் காத்திருப்பேன்” அல்லது “ஒரு நாய்க்கு ஓடுவதற்கு ஒரு தோட்டம் தேவை, அது உங்கள் 50 வயதில் மகிழ்ச்சியற்றதாக இருக்கும் ஏழை விலங்கு! ». எனவே அபார்ட்மெண்ட் அல்லது வீடு? இந்த கேள்விக்கு முடிந்தவரை துல்லியமாக பதிலளிக்க முயற்சிப்போம்.

ஒரு பெரிய தோட்டம் உண்மையில் உங்கள் நாய்க்கு ஏற்றதா?

தோட்டத்தில் விளையாடும் சிறுவனும் அவனது நாயும்
© gorodenkoff – iStock

பெரிய தோட்டத்துடன் கூடிய அழகான வீடு மற்றும் உங்கள் நாய்க்கு ஒரு கட்டுக்கதை. பொதுமைப்படுத்தல் செய்ய வேண்டிய அவசியமில்லை என்றாலும், சராசரியாக ஒரு வீட்டில் வசிக்கும் ஒரு நாய், மேலும் ஒரு பெரிய பசுமையான இடத்துடன், அரிதாகவே தனது வீட்டை விட்டு வெளியேறும். ஏன் ? ஏனென்றால், பெரும்பாலும் அறியாமையால் மக்கள் செய்யும் தவறு, அவருக்கு இது போதும் என்று நினைப்பதுதான். எனவே நிச்சயமாக, நீண்ட காலத்திற்கு, உங்கள் நாயின் பார்வையில் தவிர, நீராவியை வெளியேற்றுவதற்கு இது ஒரு பெரிய இடத்தைக் கொண்டுள்ளது. தோட்டம் உங்கள் வீட்டில் ஒரு கூடுதல் அறைக்கு மேல் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தாது. அதை மேலும் கீழும், குறுக்கே பார்த்த பிறகும், ஒவ்வொரு புதரையும், ஒவ்வொரு மரத்தையும் 50 முறை முகர்ந்து பார்த்த பிறகும், அது அவருக்கு அவ்வளவு ஆர்வமாக இருக்காது. உங்களை அவரது காலணியில் வைத்துக்கொள்ளுங்கள்: ஒரே அறையில் ஒரு நாளைக்கு 8 மணிநேரம் தங்கி, உங்களை எப்படி ஆக்கிரமிப்பது என்பதைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிப்பீர்களா?

சொல்லப்பட்டால், ஒரு தோட்டம் இருப்பது மறுக்க முடியாத ஒரு பிளஸ்! உண்மையில், மழை நாட்களில் அல்லது நீங்கள் அவசரமாக இருக்கும்போது, ​​​​நாயை வெளியே வைக்க கதவைத் திறப்பது மிகவும் நடைமுறைக்குரியது. இருப்பினும், ஒரு நாய் தனது வீட்டிற்கு வெளியே தன்னை உழைக்க வேண்டும் என்பதை மறந்துவிடாதீர்கள். இது ஒரு சமூக விலங்கு, எனவே மற்றவர்களையும் பிற கூட்டாளிகளையும் சந்திக்க வேண்டும். கூடுதலாக, அதன் வாசனை உணர்வு அதன் மிகவும் வளர்ந்த உணர்வு. எனவே அவர் நாற்றங்களை மணக்க வேண்டும், மேலும் அது அவர் தன்னைச் செலவிடுவதற்கான ஒரு வழியாகும்.

உங்கள் நாய் ஒரு குடியிருப்பில் மகிழ்ச்சியற்றதாக இருக்க வேண்டுமா?

அறையில் தூங்கும் நாய்கள்
© FollowTheFlow – iStock

நாய்களுக்கான ஹோலி கிரெயிலாகக் கருதப்படும் வீட்டைப் போலல்லாமல், அபார்ட்மெண்ட் தப்பிச் செல்ல வேண்டும், ஏனென்றால் அவர் அங்கு நன்றாக உணர முடியாத அளவுக்கு அது சிறியதாகக் கருதப்படும். அது உண்மையில் ஒன்றுமில்லை. உண்மையில், முந்தைய பத்தியில் விளக்கப்பட்டுள்ளபடி, ஒரு தோட்டம் இருப்பது நாயின் அடிப்படைத் தேவைகளில் ஒன்றை மறந்துவிடும்: வெளியே செல்ல! ஒரு குடியிருப்பில் உள்ள வித்தியாசம் என்னவென்றால், உங்களுக்கு வேறு வழியில்லை. உங்கள் நாய் வீட்டிற்குள் மலம் கழிப்பதில் உங்களுக்கு சிக்கல் இல்லாவிட்டால், உங்கள் நாயை நடப்பது அவசியம் பல முறை ஒரு நாள். ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் உள்ள நாய், வீட்டில் விளையாடும் தருணங்களுக்கும் வெளிப்புற நடைகளுக்கும் இடையில் ஒப்பீட்டளவில் சமநிலையான வாழ்க்கையைக் கொண்டுள்ளது. வெளியூர் செல்வதற்கான அவர்களின் தேவை பொதுவாக சிறப்பாக பூர்த்தி செய்யப்படுகிறது.

நிச்சயமாக, வெளியூர் பயணங்களைப் பற்றி நாம் பேசும்போது, ​​இவை குறைந்தபட்சம் 30 நிமிடங்களுக்கு நீண்ட நடைப்பயிற்சிகள், 10 நிமிடங்களில் ஒரு எக்ஸ்பிரஸ் சிறுநீர் கழித்தல் மட்டுமல்ல. ஒரு நாய் வெளியே சென்றால் போதும் உடல் ரீதியாகவும் மன ரீதியாகவும் சிறப்பாக இருக்கும் நாய்.

அவர்களின் தேவைகளுக்கு மதிப்பளித்தால் அவர்கள் எங்கு வாழ்கிறார்கள் என்பது முக்கியமல்ல!

இளம் பெண்ணும் அவளது நாயும் கை தட்டுகிறார்கள்
© ஈவ் ஒயிட் – iStock

சுருக்கமாக, அபார்ட்மெண்ட் அல்லது வீட்டிற்கு இடையே, உண்மையில் ஒரு பொருத்தம் இல்லை, ஏனெனில் எல்லாமே உண்மையில் உங்களை அடிப்படையாகக் கொண்டது. உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு எது சிறந்தது என்பதைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டியது உங்களுடையது. 40㎡ வயதுடைய ஒரு நாய் ஒரு நாளைக்கு 10 நிமிடங்கள் 3 முறை வெளியில் இருந்தால் மகிழ்ச்சியடையாமல் இருக்கும், ஆனால் தன் தோட்டத்தை விட்டு வெளியேறாத வீட்டு நாயைப் போல! அபார்ட்மெண்டில் இருப்பது நாயை எடுத்துச் செல்வதைத் தடுக்கும் காரணம் என்றால், அவருடைய மன உறுதியைப் பற்றி நீங்கள் கவலைப்பட வேண்டியதில்லை என்று நாங்கள் உறுதியளிக்கிறோம், நிச்சயமாக நீங்கள் அவரை சக நாய்களைச் சந்திக்க வைப்பதன் மூலமும், அவருடன் விளையாடுவதன் மூலமும் அவருடைய தேவைகளை மதிக்கிறீர்கள். அவரை போதுமான அளவு வெளியே அழைத்துச் செல்வது, தொழில் நடவடிக்கைகளைச் செய்ய வைப்பது போன்றவை. இந்த விஷயங்கள் அனைத்தும் அதன் சமநிலைக்கு அவசியம் நீங்கள் எத்தனை சதுர மீட்டர் வைத்திருந்தாலும், எளிதில் அடையக்கூடியவை!

நீங்கள் எப்போதாவது டோபர்டேன் பற்றி கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்களா?

வாலை ஆட்டும் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்க வேண்டும் என்பதில்லை