நாய் அடையாளம் ஏன் முக்கியமானது?

இப்போதெல்லாம், அதிகமான நாய்கள் மைக்ரோசிப் அல்லது டாட்டூ மூலம் அடையாளம் காணப்படுகின்றன. துரதிர்ஷ்டவசமாக, எல்லா எஜமானர்களுக்கும் இந்த ரிஃப்ளெக்ஸ் இல்லை. இருப்பினும், பல காரணங்களுக்காக இது ஒரு அத்தியாவசிய செயலாகும். முக்கியவற்றின் சிறிய பட்டியல் இங்கே…

ஒரு சட்டப்பூர்வ கடமை

தொடங்குவதற்கு, சட்டம் அனைத்து நாய்களையும் குறிக்கிறது 4 மாதங்களுக்கு மேல் ஜனவரி 6, 1999க்குப் பிறகு பிறந்தவர்கள் சில்லு அல்லது பச்சை குத்தப்பட வேண்டும். முன் இதுவும் அவசியம் பணிநீக்கம் ஒரு நாயின் இலவசம் மற்றும் கட்டணம் செலுத்தப்படாமல்.

உங்கள் செல்லப்பிராணியின் அடையாள அட்டை

அடையாளம் மட்டும்தான் அதிகாரப்பூர்வ ஆவணம் உங்கள் நாய்க்குட்டியின் அடையாளத்தை உறுதிப்படுத்துகிறது. எனவே நிர்வாக நடைமுறைகளின் போது இது அவசியம். உதாரணமாக, நாம் அதை செய்ய பயன்படுத்துவோம் நடத்தை கண்காணிப்பு சட்ட ஆபத்தான நாய்கள்.

நிறைய’காப்பீட்டாளர்கள் அதை மறைக்க விலங்கு அடையாளம் காணப்பட வேண்டும். இல்லையெனில், உரிமைகோரல் ஏற்பட்டால் நீங்கள் திருப்பிச் செலுத்தப்படாமல் இருப்பீர்கள், ஏனென்றால் காப்பீட்டுக் கொள்கை உண்மையில் இந்த விலங்குக்காக எடுக்கப்பட்டது, மற்றொன்றுக்கு அல்ல என்பதை நிரூபிக்க உங்களுக்கு வழி இருக்காது.

அது உங்களுக்குச் சொந்தமானது என்பதற்கான சான்று

ஐடி தனித்துவமானது உரிமைக்கான சான்று பிரெஞ்சு அதிகாரிகளால் அங்கீகரிக்கப்பட்ட விலங்கு. இந்த நாய் உண்மையில் உங்களுடையது என்று சான்றளிக்க இது உங்களை அனுமதிக்கிறது, இது திருட்டு அல்லது வழக்கு நிகழ்வுகளில் பயனுள்ளதாக இருக்கும், எடுத்துக்காட்டாக (விவாகரத்து, முதலியன).

அடையாளம் chien
கடன்கள்: Edoma / iStock.

உங்கள் இழந்த நாயைக் கண்டுபிடி

மேலும், நீங்கள் உங்கள் விலங்கை இழந்தால் அது உங்கள் நாளைக் காப்பாற்றும். அதில் காணப்படும் அடையாள எண் உங்கள் தொடர்பு விவரங்களைக் கண்டறியவும், உங்களைத் தொடர்பு கொள்ளவும் மற்றும் அதை உங்களிடம் திருப்பி கொடுங்கள் (இருப்பினும், சிப் ஒரு ஜிபிஎஸ் அல்ல, அது நாய்களை நேரடியாக புவிஇருப்பிடுவதில்லை).

உங்கள் நாய் பவுண்டில் முடிந்தால், உங்களைத் தொடர்புகொள்வதற்காக அது சிப் செய்யப்பட்டதா அல்லது பச்சை குத்தப்பட்டதா என்பதை அதிகாரிகள் உடனடியாகச் சரிபார்ப்பார்கள் என்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும். இது முக்கியமானது, ஏனென்றால் உலகில் அதைக் கண்டுபிடிக்க உங்களுக்கு எல்லா நேரமும் இல்லை: யாரும் உரிமை கோரவில்லை என்றால் இறுதியில் 8 நாட்கள், இது கைவிடப்பட்டதாகக் கருதப்படும் மற்றும் ஒரு தங்குமிடத்தில் தத்தெடுப்பதற்கு வழங்கப்படலாம் அல்லது மக்கள் தொகை அதிகமாகும் பட்சத்தில் கருணைக்கொலை செய்யப்படலாம். நீங்கள் சரியான நேரத்தில் வந்தாலும், அதை மீட்டெடுப்பதற்கான உரிமையைப் பெற உங்கள் செலவில் அதை எப்படியும் அடையாளம் காண வேண்டும்.

வெளிநாடு பயணம்

L’அடையாளம்மற்றும் கடவுச்சீட்டு ஐரோப்பிய (அல்லது ஐரோப்பிய ஒன்றியத்திற்கு வெளியே ஒரு சுகாதார சான்றிதழ்) மற்றும் ரேபிஸ் தடுப்பூசி உங்கள் பூச்சுடன் வெளிநாடு செல்வதற்கு மூன்று அத்தியாவசிய முன்நிபந்தனைகள். ஐரோப்பிய ஒன்றியம் மற்றும் சில அண்டை நாடுகள் (நோர்வே, சுவிட்சர்லாந்து போன்றவை)ஏற்றுக்கொள் 03/07/11 அல்லது மைக்ரோசிப்களுக்கு முன் செய்யப்பட்ட டாட்டூக்களை விட.

அடையாளம் chien
கடன்கள்: Damedeeso / iStock.

பொது சுகாதாரத்தைப் பாதுகாத்தல் மற்றும் உங்கள் நாயைப் பாதுகாத்தல்

சில நோய்களைக் கட்டுப்படுத்துவதற்கும் பொதுப் பாதுகாப்பை உறுதி செய்வதற்கும் அடையாளம் காணல் ஒரு முக்கிய கருவியாகும். அதற்கு நன்றி, ஒரு நாயின் தடுப்பூசி நிலையை சான்றளிக்க முடியும், இது சூழலில் முக்கியமானது. எதிராக போராட ரேபிஸ். பிரான்ஸுக்குள் இந்நோய் நுழைவதைத் தடுக்க விலங்குகளின் இறக்குமதியைக் கண்காணிக்கலாம். வெறிநாய்க்கடியின் அனைத்து சந்தேகங்களும் நிராகரிக்கப்படும் வரை கடிக்கும் நாய்களின் ஆரோக்கியத்தை கண்காணிப்பதும் அவசியம்.

கூடுதலாக, ரேபிஸ் நோய் அக்கம் பக்கத்தில் ஏற்பட்டால், பாதிக்கப்பட்ட விலங்குடன் தொடர்பு வைத்திருக்கும் அனைத்து நாய்களும் இருக்க வேண்டும். கருணைக்கொலை செய்யப்பட்டது, அவர்கள் அடையாளம் காணப்படாவிட்டால், தடுப்பூசி மற்றும் பாஸ்போர்ட் வைத்திருக்கும் வரை. இந்த ஆவணங்களை வைத்திருப்பது அதை சாத்தியமாக்குகிறது அவரது ஃபர்பால் காப்பாற்ற.

விலங்கு நலனை உறுதி செய்தல்

சிறந்த விலங்கினங்களைக் கண்டறிய அடையாளம் முக்கியம். விலங்குகளை வளர்ப்பவர் முதல் வாங்குபவர் வரை அனைத்து இடைத்தரகர்கள் (விற்பனையாளர், முதலியன) வழியாகவும் ஒரு குறிப்பிட்ட பின்தொடர்தல் மேற்கொள்ள முடியும். இது வர்த்தக சேனல்களை சிறப்பாகக் கட்டுப்படுத்த அதிகாரிகளுக்கு உதவுகிறது கடத்தலுக்கு எதிரான போராட்டம்.

சில இடங்களில் ஏற்றுக்கொள்ளப்படும்

இறுதியாக, ரேபிஸ் தடுப்பு தடுப்பூசி இல்லாமல் மற்றும் அடையாளம் இல்லாமல் நாய்களை மறுக்கும் “தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட” இடங்கள் உள்ளன. சிலருக்கு இப்படித்தான் விடுமுறை மையங்கள், முகாம்கள், நாய்களுக்கான ஓய்வூதியம்… நீங்கள் ஒவ்வொரு ஸ்தாபனத்தையும் ஒவ்வொரு வழக்கின் அடிப்படையில் பார்க்க வேண்டும். ஆனால் உங்கள் நாய்க்குட்டி அவர்களின் விதிகளை நன்கு பின்பற்றினால், வெளியேறும் அபாயம் இல்லை!

அடையாளம் chien
கடன்கள்: ஈவா பிளாங்கோ / iStock

வெள்ளை நாய்களின் மிக அழகான இனங்கள்

கிரேஹவுண்டான பில்லியின் நம்பமுடியாத கதை, தன் எஜமானரைப் போல நொண்டிப்போகும்