பாப்டெயில், மிகவும் வலுவான ஆங்கில ஷீப்டாக்

ஒரு வலுவான மற்றும் உற்சாகமான செம்மறியாடு, பாப்டெயில் ஒரு பெரிய கோரை. அதன் ரோமங்களுக்கு நன்றி இது எல்லாவற்றிலும் அடையாளம் காணக்கூடியது. உண்மையில், இது ஒரு குறிப்பிட்ட அமைப்பு மற்றும் முக்கியமாக சாம்பல் மற்றும் மிகவும் சிறப்பியல்பு வெள்ளை நிறத்தால் ஆனது. இந்த மிகவும் அன்பான பெரிய நாய் ஆங்கிலேய வம்சாவளியைச் சேர்ந்தது, ஆனால் அது இன்னும் ஒப்பீட்டளவில் அறியப்படவில்லை மற்றும் அவரது பாதையை கடப்பது அரிது. எனவே நீங்கள் மேலும் கண்டுபிடிக்க விரும்பினால், விளக்கக்காட்சிகளுக்கு செல்லலாம்!

பாப்டெயிலின் குறுகிய வரலாறு

புல்லில் படுத்திருக்கும் பாப்டெயில் நாய்
கடன்கள்: radarreklama / iStock

பாப்டெயில் பழைய ஆங்கில ஷீப்டாக் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது, இது பிரெஞ்சு மொழியில் மூதாதையர் ஆங்கில ஷீப்டாக் என்று மொழிபெயர்க்கப்பட்டுள்ளது. எனவே இது மிகவும் பழமையான இனமாகும், நீங்கள் யூகித்தபடி, ஆங்கில வம்சாவளியைச் சேர்ந்தது. இருப்பினும், அதன் சரியான தோற்றத்தைக் கண்டுபிடிப்பது ஒரு உண்மையான தலைவலியாக மாறிவிடும். இந்த நாய் மந்தைகளை ஓட்டுவதில் நிபுணத்துவம் பெற்றது மற்றும் அவரது ஷாகி மற்றும் மிகவும் தடிமனான கோட் அவரை மலைப்பாங்கான சூழல்களில் மிகவும் எதிர்க்க அனுமதித்தது, ஆனால் ஆங்கில கிராமப்புறங்களிலும். அதன் வால் தானாக முன்வந்து வெட்டப்பட்டதால் அதன் பெயர் வந்தது.. இன்று, இந்த நடைமுறை வெளிப்படையாக பிரான்சில் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது. பாப்டெயிலின் தற்போதைய தரநிலை மிகவும் சமீபத்தியது, ஏனெனில் இது 2010 ஆம் ஆண்டிலிருந்து தொடங்குகிறது, அதே நேரத்தில் இனத்தின் முதல் கண்காட்சி 1873 ஆம் ஆண்டிலிருந்து தொடங்குகிறது.

தி பாப்டெயில், ஒரு நறுமணமுள்ள செம்மறி நாய்

தலையில் ரப்பர் பேண்டுடன் நரைத்த பாப்டெயில் நாய்
கடன்கள்: MOAimages / iStock

பாப்டெயிலின் முடி மிகவும் அதிகமாகவும், அரை நீளமாகவும் இருக்கும். முன்பு கூறியது போல், அதன் சிறந்த தரமான அண்டர்கோட் மலைகளின் கடுமையான குளிரை எதிர்க்க உதவுகிறது. வண்ணத்தைப் பொறுத்தவரை, பாப்டெயில் பொதுவாக சாம்பல் நிறமாக இருக்கும், ஆனால் சாம்பல் முதல் நீலம் வரை பல நிழல்கள் அனுமதிக்கப்படுகின்றன. தலை, கழுத்து, கால்கள் மற்றும் வயிறு வெண்மையாக இருக்கும்.

இந்த பெரிய நாய், சதுர வடிவில் பருமனான தலையுடன் கம்பீரமாகவும் கையுடனும் இருக்கிறது. பாப்டெயிலின் வால் கடந்த காலத்தில் நறுக்கப்பட்டது, ஆனால் இன்று அது குட்டையான வாலுடன் பிறக்கிறது அல்லது நீண்ட மற்றும் விளிம்பு. முடியால் மறைக்கப்பட்டிருந்தாலும், அவரது கண்கள் பொதுவாக பழுப்பு நிறத்தில் இருக்கும் அல்லது மைனாக்களாக இருக்கலாம். பாப்டெயில் ஒரு பெண்ணுக்கு குறைந்தபட்சம் 56 செமீ மற்றும் ஆணின் வாடியில் 61 செமீ வரை அளவிட முடியும். எடையைப் பொறுத்தவரை, இது பொதுவாக 28 முதல் 40 கிலோ வரை இருக்கும்.

பாப்டெயில், ஆற்றல் மற்றும் பாசம் நிறைந்த நாய்

புல்லில் ஓடும் பாப்டெயில் நாய்
கடன்கள்: radarreklama / iStock

அவர் ஒரு உண்மையான துணை நாயாக மாறியிருந்தாலும், பாப்டெயில் அவரது ஆன்மாவை அவருக்குள் ஆழமாக வைத்திருக்கிறது. உங்களிடம் மற்ற விலங்குகள் இருந்தால், அது நன்றாக இருக்கும், ஆனால் அவர் அவற்றை மேய்க்க விரும்புவார். இனிமையாகவும், நட்பாகவும், குழந்தைகளிடமும் அப்படித்தான் இருப்பார். இருப்பினும், இந்த நாய் அதிகாரத்தை மதிப்பதில்லை எனவே இது அனைத்து கைகளுக்கும் இடையில் வைக்கப்படக்கூடாது. பாப்டெயில் ஒரு நல்ல காவலாளியாக இருக்கலாம், ஆனால் அவனிடம் அதிகம் எதிர்பார்க்கக்கூடாது, ஒரு மனித காதலனாக இருப்பதால், அவனது ஆர்வத்தை தூண்டும் போது கெட்டவர்களிடமிருந்து நல்லவர்களிடம் சொல்வது கடினம். ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வாழ்வதும் அவருக்கு பரிந்துரைக்கப்படவில்லை, ஏனென்றால் அவர் ஒரு நாய் செலவழிக்க ஒரு பெரிய தேவை.

பாப்டெயிலின் விலை என்ன?

பாப்டெயில் பிச் தன் குட்டிகளுடன்
கடன்கள்: slowmotiongli / iStock

பாப்டெயிலை ஏற்றுக்கொள்வதற்கு, அதன் தோற்றம், பாலினம் மற்றும் நீங்கள் அதை ஏற்றுக்கொள்ளும் வயதைப் பொறுத்து விலை மாறுபடலாம். மீais LOF இல் பதிவுசெய்யப்பட்ட நாய்க்கு சராசரியாக 1000€ கணக்கிடுவது அவசியம் அதிகபட்ச வரிகளை 1200€ வரை விற்கலாம் என்பதை அறிந்தால். எனவே பாப்டெயில் மிகவும் விலையுயர்ந்த இனமாகும், ஆனால் நீங்கள் வருத்தப்பட மாட்டீர்கள்!

நீங்கள் பாப்டெயிலில் விழுந்திருந்தால், இந்த உண்மையான காதல் பந்து உங்களை மகிழ்ச்சியுடன் நிரப்பும்!

உங்கள் நாய்க்கு “இலவச” விருந்து கொடுப்பதை ஏன் தவிர்க்க வேண்டும்?

பல நன்மைகள் கொண்ட ஒரு ஒழுக்கம்