மலம் கழித்த பிறகு என் நாய் தனது பாதங்களை ஏன் துடைக்கிறது?

நீங்கள் ஒரு நாய்க்குட்டியின் உரிமையாளராக பெருமைப்படுகிறீர்கள் என்றால், அவர் தனது தொழிலைச் செய்து முடித்த பிறகு, காளையைப் போல தரையில் தனது பாதங்களைத் தேய்ப்பதை நீங்கள் நிச்சயமாக ஏற்கனவே கவனித்திருப்பீர்கள். இல்லை கவலைப்படுங்கள், உங்கள் நாய் தன்னை மற்றொரு விலங்கு என்று நினைக்கவில்லை. இது எங்கள் பெரும்பாலான நாய் நண்பர்களிடம் இருக்கும் ஒரு உன்னதமான மற்றும் இயல்பான நடத்தை. இருப்பினும், அதன் பொருளைப் பற்றி ஆச்சரியப்படுவது இயல்பானது! அவர் தனது தேவைகளை மட்டும் பூர்த்தி செய்கிறாரா? அவர் தனது பிரதேசத்தை குறிக்கிறாரா? இந்த கட்டுரையில் நாங்கள் உங்களுக்கு எல்லாவற்றையும் விளக்குகிறோம்.

நாய் தனது பாதங்களை தரையில் தேய்க்கிறது
© FluxFactory – iStock

என் நாய் தனது தேவைகளை பூர்த்தி செய்கிறது

உங்கள் நாய் இப்படிச் செயல்படுவதைப் பார்க்கும்போது, ​​அது பூனையைப் போல் தன் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய முயல்கிறது என்பது உங்களுக்குத் தெளிவாகத் தோன்றலாம். இருப்பினும், இந்த நம்பிக்கை எளிமையானது என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள் ஒரு பெறப்பட்ட யோசனை. உங்கள் நாய் மிகவும் கவனமாகவும் மென்மையாகவும் இல்லாவிட்டால், இந்த காரணத்திற்காக, மாறாக, அவர் இப்படி செயல்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு! ஏன் என்பதை நீங்கள் படிக்கும்போதே விரைவில் புரிந்துகொள்வீர்கள்.

என் நாய் தனது பிரதேசத்தை குறிக்கின்றது

ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, ஒரு நாய் தனது பாதங்களால் புல்லைத் தனக்குப் பின்னால் அனுப்பும்போது, ​​அது தனது பிரதேசத்தைக் குறிக்க முயலவில்லை. விளைவு, நாய் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒரு சமூக விலங்கு முதலில் ஒரு குழுவில் வாழ்பவர். எனவே அவருக்கு இல்லை குறிப்பாக தொழில் இல்லை பூனை போலல்லாமல் ஒரு பிரதேசத்தை வரையறுக்க. உண்மையில், இந்த நடத்தை அவரை மற்ற கூட்டாளிகளுடன் தொடர்பு கொள்ள அனுமதிக்கிறது!

என் நாய் தனது அடையாள அட்டையை விட்டுச் செல்கிறது

எனவே தனது பாதங்களால் தரையை சொறிவது நாய் தனது தேவைகளை மறைக்கவோ அல்லது தனது பிரதேசத்தை குறிக்கவோ அனுமதிக்காது. உண்மையில், தரையில் அரிப்பு அதன் பத்தியில் ஒரு முத்திரையை விடுவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. எப்படி ? சரி, உங்கள் நாய்க்குட்டிக்கு பட்டைகள் மற்றும் பாதங்களில் சுரப்பிகள் இருப்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள். அவர் தரையில் கீறும்போது, ​​அவர் பின்னர் அவரது ஹார்மோன்கள் குறைகிறது அடையாள அட்டையாக. மேலும், இது ஒன்றுக்கு இரண்டாக உள்ளது, ஏனெனில் இது வாசனை மற்றும் காட்சி (தரையில் உள்ள தடயங்கள்). எனவே உங்கள் நாய் தனது பிரதேசத்தை குறிக்கவில்லை, ஆனால் அதன் பத்தியில் அவரது அடிச்சுவடுகளைப் பின்பற்றும் எந்தவொரு கூட்டாளிகளுக்கும் தன்னைக் காண்பிப்பதற்காக.

நாயின் வாசனை உணர்வு

மனிதர்களை விட 35 மடங்கு அதிகம் நாய்களில் வாசனை மிகவும் வளர்ந்த உணர்வு. இந்த காரணத்திற்காகவே, நமது கூந்தல்களுக்கு குறிப்பது அவசியம். உண்மையில், ஒரு நாய் அதன் கூட்டாளிகள் விட்டுச்செல்லும் ஒவ்வொரு வாசனையையும் கவனமாக முகர்ந்து பார்ப்பதன் மூலம்தான், சற்று முன்னர் அங்கு வந்த விலங்கின் அடையாள அட்டையைப் படிக்க முடியும்.

உங்கள் நாயை எவ்வாறு சிறந்த முறையில் பழகுவது?

தங்குமிடத்திலிருந்து தத்தெடுப்பதற்கு முன் உங்களை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ள சில கேள்விகள்