மாஸ்கோ, தெருநாய்கள் மெட்ரோவை எடுத்துக்கொள்கின்றன

மாஸ்கோ மெட்ரோ அதன் நிலையங்களின் அழகுக்காக பிரபலமானது. இருப்பினும், இந்த காரணத்திற்காக அல்ல, ஒவ்வொரு நாளும் டஜன் கணக்கான நாய்கள் பயணிகளின் ஆச்சரியமான மற்றும் கேள்விக்குரிய பார்வையின் கீழ் இதைப் பயன்படுத்துகின்றன. உண்மையில், ரஷ்ய தலைநகரம் மெட்ரோவில் செல்லக் கற்றுக்கொண்ட 35,000 தெரு நாய்களுக்குக் குறையாதது, நல்ல காரணத்திற்காக…

மாஸ்கோ தெரு நாய்கள்

ரஷ்ய தலைநகரில், தினமும் காலையில் மெட்ரோவில் செல்பவர்கள் ஒரு விசித்திரமான கொணர்வியைக் கவனிப்பது வழக்கம். உண்மையில், மாஸ்கோவின் புறநகர்ப் பகுதிகளிலிருந்து வருகிறது, சிறப்பு பயணிகள் ஒரு குறிப்பிட்ட நோக்கத்திற்காக நகரத்திற்குச் செல்ல சில நிறுத்தங்களில் ஏறுங்கள்: அவை நகரத்தின் தெரு நாய்கள்! நம்பமுடியாததாகத் தோன்றினாலும், அவர்கள் மனிதர்களைப் போலவே மெட்ரோவைப் பயன்படுத்தக் கற்றுக்கொண்டனர். தினமும் காலையில் புறநகர்ப் பகுதிகளை விட்டு நகர மையத்திற்குச் செல்வார்கள் உணவு கண்டுபிடிக்க. மாலையில், தங்கள் பயணம் முடிந்ததும், நாய்கள் புறநகர் பகுதிகளை அடைய எதிர் திசையில் மீண்டும் மெட்ரோவை எடுத்துச் செல்கின்றன. வழக்கமான பயணிகள் அவர்களுக்கு சில அணைப்புகளை வழங்க தயங்குவதில்லை.

நாய்களுக்கு நேர உணர்வு இருக்கிறதா?

குறிப்பிட்ட நேரத்தில் மெட்ரோவை எடுத்துச் செல்வதன் மூலம், நாய்கள் எந்த நிலையத்தில் இறங்க வேண்டும் என்பதை அறியும் ஒரு ஆசிரியத்தை உருவாக்கியுள்ளது போல் தெரிகிறது. நாய்களுக்கு நேரம் என்ற எண்ணம் உண்டா? விலங்கு நுண்ணறிவு நிபுணரான யூஜின் லிண்டன், இந்த நடத்தை பலவற்றில் ஒரு எடுத்துக்காட்டு என்று விளக்குகிறார் எந்த விலங்குகள் திறன் கொண்டவை என்பதற்கான காரணம். மூலம், உங்களுக்குத் தெரியாவிட்டால், மஸ்கோவிட் நாய்களும் சிவப்பு விளக்குகளில் நிற்கின்றன! எந்த மெட்ரோ ஸ்டேஷனில் இறங்குவது என்பதை அறிய நாய்கள் ஒருவருக்கொருவர் உதவுவதை விஞ்ஞானிகள் கவனித்துள்ளனர். அவர்கள் இந்த நேரத்தில் வாழ்ந்தாலும், அது தெரிகிறது நாய்கள் காலப்போக்கில் நன்றாகவும் உண்மையாகவும் தெரியும். எனவே, குறிப்பாக அவற்றின் சுற்றுச்சூழலின் பகுப்பாய்வு, அவற்றின் உள் கடிகாரம், ஆனால் அவற்றின் திறமை ஆகியவற்றிற்கு நன்றி, நாய்கள் நேரத்தைப் பற்றிய ஒரு குறிப்பிட்ட கருத்தைக் கொண்டுள்ளன. நீங்கள் மேலும் அறிய விரும்பினால், இந்த தலைப்பில் ஒரு கட்டுரையை நாங்கள் அர்ப்பணித்துள்ளோம்!

நாய்க்குட்டி உணவில் இருந்து வயது வந்தோருக்கான உணவுக்கு எப்போது மாறுவது?

நல்ல அல்லது கெட்ட யோசனை?