மிகவும் துணிச்சலான நாய்களின் 5 கதைகளைக் கண்டறியவும் (பகுதி 2)

நாய்கள் எப்பொழுதும் எங்களிடம் உள்ளன. அவர்கள் நிபந்தனையின்றி நம்மை நேசிக்கிறார்கள் மற்றும் விஷயங்கள் தவறாக நடக்கும்போது எப்போதும் இருப்பார்கள். அவர்கள் நம்மை சிரிக்க வைக்கிறார்கள், அவர்கள் விசுவாசமானவர்கள் மற்றும் பெரும்பாலும் நாம் சந்தேகிக்காத தைரியத்துடன் இருக்கிறார்கள். ஹீரோக்களான நாய்களின் இந்த 5 நம்பமுடியாத கதைகள் இதைத்தான் நமக்கு நிரூபிக்கின்றன!

ரோசெல்லே மற்றும் சால்டி, பார்வையற்றோருக்கான வழிகாட்டி நாய்கள்

சால்டி மற்றும் ரோசெல்லே பார்வையற்றவர்களுக்கு வழிகாட்டும் இரண்டு நாய்கள். ரோசெல்லும் அவளது வீட்டு உரிமையாளரும் முதன்முதலில் நவம்பர் 22, 1999 அன்று சந்தித்தனர். செப்டம்பர் 11, 2001 சோகமான நாளில், உலக வர்த்தக மையத்தின் டவர் 1 இல் உள்ள தனது நில உரிமையாளரின் மேசையின் கீழ் ரோசெல் தூங்கிக் கொண்டிருந்தார். 18 அடுக்குகள் மேலே விமானத்தின் தாக்கத்தால் அவள் விழித்துக் கொண்டாள். கோபுரத்தின் 78 தளங்களில் இருந்து அதன் உரிமையாளரையும் சுமார் முப்பது பேரையும் கீழே இறங்க அவள் அனுமதித்தாள். அவர்கள் சென்ற சிறிது நேரத்தில் இரண்டாவது கோபுரம் இடிந்து விழுந்தது. அவர்கள் மீது விழுந்த பல குப்பைகள் இருந்தபோதிலும், ரோசெல்லே தனது உரிமையாளரை பாதுகாப்பான இடத்திற்கு அழைத்துச் செல்ல அமைதியாக இருந்தார்: ஒரு மெட்ரோ நிலையம்.

சால்டியைப் பொறுத்தவரை, கோபுரம் குலுங்கத் தொடங்கியபோது அவரது எஜமானர் அவரை அவிழ்க்க முடிவு செய்தார். உயிருடன் வெளியேற முடியாது என்று நினைத்த அவர், தனது நாய்க்கு தப்பிக்க வாய்ப்பளிக்க விரும்பினார். ஆனால் சால்டிக்கு அவன் மேல் இருந்த தைரியத்தையும் அன்பையும் எண்ணிப் பார்க்காமல் இருந்தது. நாய் உண்மையில் தனது எஜமானரின் மேசையிலிருந்து நகரவில்லை மேலும் அவர் வெளியேறுவதற்கு அமைதியாக அவரை வழிநடத்தி அவரை காப்பாற்றுவதற்காக காத்திருந்தார். தங்கள் எஜமானர்களை தங்கள் சோகமான விதிக்கு விட்டுவிட்டு ஓடிவிடக்கூடிய இந்த நாய்களின் ஒலிம்பிக் அமைதி நம்பமுடியாதது மற்றும் அவர்களின் இதயத்தின் கருணையை மீண்டும் காட்டுகிறது.

ரிப், சிறிய இராணுவ நாய்

1940 இல், லண்டனில் ஒரு குண்டுவெடிப்புக்குப் பிறகு, ரிப் என்ற சிறிய குறுக்கு இன நாய் டெரியர் ஒரு சிப்பாயைச் சந்தித்தது. பின்னர் அவளை தத்தெடுக்க முடிவு செய்தார். சவுத்ல் ஸ்ட்ரீட் எதிர்ப்பு விமானத் தாக்குதல் ரோந்துப் பிரிவின் சின்னமாக ரிப் விரைவாக மாறியது இப்படித்தான். பயிற்சி இல்லாமல், இடிபாடுகளுக்கு அடியில் பாதிக்கப்பட்டவர்களைத் தேட வேண்டியிருந்தது. திறமையான மற்றும் தைரியமான, ரிப் ஒரு வருட கால இடைவெளியில் நூற்றுக்கும் மேற்பட்ட புதைக்கப்பட்டவர்களை கண்டுபிடித்துள்ளார். அவரது விலைமதிப்பற்ற உதவியும் திறமையும் தான் இந்த கடினமான நேரத்தில் மற்ற தேடல் மற்றும் மீட்பு நாய்களுக்கு பயிற்சி அளிக்க உதவியது. அவரது நல்ல மற்றும் விசுவாசமான சேவைக்காக, ரிப் 1945 இல் டிக்கின் பதக்கத்துடன் அலங்கரிக்கப்பட்டார். பிந்தையது இரண்டாம் உலகப் போரின் போது தங்களை வேறுபடுத்திக் காட்டிய விலங்குகளை கௌரவிப்பதாகும். ரிப் ஒரு வருடம் கழித்து 1946 இல் இறந்தார் மற்றும் நோய்வாய்ப்பட்ட விலங்குகளுக்கான மக்கள் மருந்தகத்தில் அடக்கம் செய்யப்பட்டார்.

காபி, ஜாகுவார் பாதுகாவலர்

1980களில் காபி என்ற ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட் நாய் பெல்கிரேட் மிருகக்காட்சிசாலையால் தத்தெடுக்கப்பட்டது. கோல்கீப்பரான ஸ்டானிமிர் ஸ்டானிக் அவரது சுற்றுகளின் போது அவருடன் செல்ல வேண்டியிருந்ததால் அவரது பங்கு மிகவும் குறிப்பிட்டதாக இருந்தது. ஜூன் 22, 1987 இரவு, நாய் தனது மனித பக்கத்துணையுடன் வழக்கம் போல் ரோந்து சென்று கொண்டிருந்த போது, ​​ஒரு ஜாகுவார் தப்பியது. காபியின் உள்ளுணர்வு, பாதுகாவலரைத் தாக்கும் முன் காட்டு விலங்கு மீது தன்னைத் தூக்கி எறியத் தள்ளியது. இதனால் அவள் தன் மனித நண்பனைப் பாதுகாக்கும் முயற்சியில் இறங்கினாள். துரதிர்ஷ்டவசமாக, ஜாகுவார் காவல்துறையினரால் சுடப்பட்டது. காபியின் தைரியம் இன்னும் ஸ்டானிமிர் ஸ்டானிக்கைக் காப்பாற்றியது. அதைத் தொடர்ந்து, ஹீரோயின் காயங்களில் இருந்து மீண்டு, பராமரிப்பாளராகத் திரும்பினார்.

பின்னர், மிருகக்காட்சிசாலையில் அவரது நினைவாக ஒரு நினைவுச்சின்னம் அமைக்கப்பட்டது. அது கூறுகிறது: “அவரது இதயம் ஜாகுவாரை விட வலிமையானது.”

ஜன்ஜீர், வெடிகுண்டு வேட்டை நாய்

ஜான்ஜீர் ஒரு லாப்ரடார் ரெட்ரீவர். டிசம்பர் 29, 1992 அன்று மும்பை காவல்துறையின் வெடிகுண்டு கண்டறிதல் மற்றும் செயலிழக்கும் குழுவில் சேர்ந்தார். மார்ச் 1993 இல் மும்பையில் பல குண்டுவெடிப்புகளின் போது, 1993 ஆம் ஆண்டு மார்ச் 15 ஆம் தேதி, தன்ஜி தெருவில் ஸ்கூட்டர் வெடிகுண்டு வெடித்ததைக் குறித்து தனது கையாள்களை எச்சரித்தபோது, ​​குறைந்தது மூன்று குண்டுவெடிப்புகளைத் தவிர்க்க சன்ஜீர் உதவினார். அவரது சேவையின் போது, ​​அவரது நம்பமுடியாத திறமை அவரை 11 இராணுவ குண்டுகள், 57 வீட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட குண்டுகள், 175 எண்ணெய் குண்டுகள் மற்றும் 600 டெட்டனேட்டர்களை மீட்டெடுக்க அனுமதித்தது. ஒரு உண்மையான ஹீரோ!

ஃப்ரிடா, மீட்பு நாய்

செப்டம்பர் 19, 2017 செவ்வாய் அன்று, மத்திய மெக்சிகோவில் 7.1 ரிக்டர் அளவில் பயங்கர நிலநடுக்கம் ஏற்பட்டது. சேதத்தின் அளவைக் கருத்தில் கொண்டு, மூன்று நாட்களுக்குப் பிறகு, மீட்புக் குழுவினர் இன்னும் உயிர் பிழைத்தவர்களைத் தேடி வருகின்றனர். அவர்களுக்கு அருகில் ஃப்ரிடா என்ற சிறிய நாய் இருந்தது. ஒரு ஜோடி கண்ணாடிகள், சிறிய பூட்ஸ் மற்றும் ஒரு சேணம் பொருத்தப்பட்ட, இடிபாடுகளுக்கு அடியில் உயிர் பிழைத்தவர்களைக் கண்டுபிடிக்க அவள் தைரியமாக உதவினாள். ஃப்ரிடா தனது தொழில் வாழ்க்கையில் 52 பேரைக் கண்டுபிடித்தார்!

நீங்கள் இன்னும் சிறந்த கதைகளைப் படிக்க விரும்புகிறீர்களா? இங்கேயே சந்திக்கவும்!

அசாவாக், ஒரு கிரேஹவுண்ட் அழகையும் போற்றுதலையும் தூண்டுகிறது

ஒரு நாய் எவ்வளவு நேரம் தூங்குகிறது?