லியோன்பெர்கர், மென்மையான ராட்சத என்று செல்லப்பெயர் கொண்ட ஒரு நாய்

அதன் சிங்கம் போன்ற நடை லியோன்பெர்கரை மிகவும் கம்பீரமான நாயாக மாற்றுகிறது. மிகவும் சமநிலையான, அனைத்து வாழ்க்கை முறைகளுக்கும் ஏற்ற நாய். அவரது எஜமானருக்கு மிக நெருக்கமாக, அவர் அவருக்கு உண்மையான மற்றும் மாறாத அன்பை வழங்குவார். லியோன்பெர்க் ஒரு தைரியமான, மென்மையான மற்றும் அறிவார்ந்த விலங்கு. எனவே, உங்கள் குடும்பத்திற்காக நாய்க்குட்டியில் நீங்கள் எதைத் தேடுகிறீர்கள் என்பதற்கு இது எல்லா வகையிலும் பதிலளிக்கும் என்பதில் சந்தேகமில்லை.

லியோன்பெர்கரின் சிறிய கதை

லியோன்பெர்கர் நாய் நிற்கிறது
கடன்கள்: ஏஞ்சலா புசர்ஃபோட்டோ / ஐஸ்டாக்

ஜேர்மன் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த, லியோன்பெர்க் அல்லது லியோன்பெர்கர் என்றும் அழைக்கப்படும், அது பிறந்த ஜெர்மன் நகரத்தின் பெயரைக் கொண்டுள்ளது. பெரும்பாலான பண்டைய இனங்களைப் போலவே, அதன் உண்மையான தோற்றம் தெளிவாக இல்லை. இருப்பினும், அது இருக்கும் பல்வேறு குறுக்கு வழிகளின் பழங்கள், குறிப்பாக லேண்ட்சீர், டெர்ரே-நியூவ், செயின்ட்-பெர்னார்ட் மற்றும் மாண்டேக்னே டெஸ் பைரனீஸ். லியோன்பெர்க் நகரின் முனிசிபல் கவுன்சிலர் ஹென்ரிச் எஸ்ஸிக் தான் இந்த இனத்தை பெற்றெடுத்ததாக கூறப்படுகிறது. லியோனைன் வகை நாயை உருவாக்குவதே அவரது குறிக்கோளாக இருந்தது. இதன் பொருள் நாயின் உடலமைப்பு வேண்டும் சிங்கத்தை ஒத்திருக்கிறது, ஏனென்றால் விலங்கு நகரத்தின் சின்னம். பின்னர், லியோன்பெர்கர் இனத்தின் முதல் தரநிலை தோன்றுவதற்கு 1895 வரை காத்திருக்க வேண்டியது அவசியம். இன்று, அதன் பெரிய அளவு இருந்தபோதிலும், இந்த நாய்-சிங்கம் அதன் கருணை மற்றும் விசுவாசத்திற்காக அதைத் தத்தெடுக்கும் குடும்பங்களின் ஒருங்கிணைந்த பகுதியாகும்.

ஒரு கம்பீரமான தோற்றம் கொண்ட நாய்

லியோன்பெர்கர் நாயின் பொய் உருவப்படம்
நன்றி: fotojagodka / iStock

லியோன்பெர்கர் அதன் அதிக அளவு காரணமாக ஈர்க்கக்கூடிய நாய். லியோன்பெர்கரின் உருவாக்கம் திடமானது மற்றும் நன்கு விகிதாசாரமானது, இது குறிப்பாக நேர்த்தியானது. அவரது தலைமுடி நீளமாகவும் நேராகவும் இருக்கும். இனத் தரத்தால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட கோட்டுகள் வெளிர் மான், சிவப்பு மான், இருண்ட மான், மணல் மற்றும் மேலே குறிப்பிட்ட அனைத்து நிழல்களும். கருப்பு முகமூடியும் விரும்பப்படுகிறது, இருப்பினும் இந்த நிறம் ஆதிக்கம் செலுத்தக்கூடாது. அவரது காதுகள் நடுத்தர அளவு மற்றும் தொங்கும், அவரது கண்கள் நடுத்தர அளவு மற்றும் வெளிர் பழுப்பு நிறத்தில் இருந்து அடர் பழுப்பு வரை இருக்கும். அதன் வால் மிகவும் தடிமனாகவும், நாய் சுறுசுறுப்பாக இருக்கும்போது தொங்கும் அல்லது நேராகவும் இருக்கும். இதன் எடை ஆண்களுக்கு 60 முதல் 80 கிலோ வரையிலும், பெண்களுக்கு 55 முதல் 70 கிலோ வரையிலும் இருக்கும். இதன் அளவு ஆண்களுக்கு 72 முதல் 80 செமீ வரையிலும், பெண்களுக்கு 65 முதல் 75 செமீ வரையிலும் இருக்கும்.

லியோன்பெர்கர், ஒலிம்பியன் அமைதி கொண்ட நாய்

லியோன்பெர்கர் நாய் ஒரு குழந்தையுடன் வெளியே விளையாடுகிறது
கடன்கள்: lolostock / iStock

அதன் உறவினர் நியூஃபவுண்ட்லாந்தைப் போலவே, லியோன்பெர்கரும் மிகவும் அமைதியான மற்றும் மென்மையான நாய். நீங்கள் அவரை முதன்முதலில் சந்திக்கும் போது சுவாரஸ்யமாக இருந்தாலும், அவருடைய புனைப்பெயர் உண்மையில் “பெரிய கரடி கரடி”யாக இருந்திருக்கலாம் என்பதை நீங்கள் விரைவில் புரிந்துகொள்கிறீர்கள். அது சரியான குடும்ப நாய், அவர் குழந்தைகளுடன் விளையாட விரும்புகிறார் மற்றும் அவர்களை மிகவும் பாதுகாப்பாகவும் கூட இருக்க முடியும். தனது எஜமானருக்கு மிகவும் விசுவாசமான அவர், சில சமயங்களில் மீட்பு நாயாகப் பயன்படுத்தப்படுகிறார். லியோன்பெர்கர் ஒரு சீரான, புத்திசாலி மற்றும் தைரியமான நாய், இது அவரை பயிற்சி செய்ய மிகவும் இனிமையான நாயாக மாற்றுகிறது. Leonberger அபார்ட்மெண்ட் வாழ்க்கையை கையாள முடியும், ஆனால் இது கடுமையாக ஊக்கம். உண்மையில், அதன் பார்வையில் பெரிய அளவுஅது ஒரு இடம் தேவைப்படும் நாய். உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டிய இந்த நாய்க்கு தினசரி நடைப்பயிற்சியும் அவசியம். இருப்பினும், அவரது மூட்டுகளை சோர்வடையாதபடி இவை மிகவும் தீவிரமாக இருக்கக்கூடாது.

இந்த நாய் இனத்தை தத்தெடுக்க எவ்வளவு செலவாகும்?

லியோன்பெர்கர் ஒரு நாய் இனம் அதன் கொள்முதல் விலை 1200€ மற்றும் 1400€ இடையே இருப்பதால் மிகவும் விலை உயர்ந்தது. இருப்பினும், உங்கள் நாயின் வளர்ப்பாளரைப் பொறுத்து இந்த விலை மாறுபடலாம் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். உங்கள் நாயை நீங்கள் தத்தெடுக்கும் வயது அல்லது அது ஆணா அல்லது பெண்ணா என்பதைப் பொறுத்தும் இது மாறுபடும்.

உங்கள் நாயுடன் வேடிக்கையாக இருக்க 5 திறமையான விளையாட்டு யோசனைகள்

உங்கள் நாயின் தோற்றத்தை அறிய டிஎன்ஏ பரிசோதனையை மேற்கொள்ளுங்கள்