லேண்ட்சீர், மிகவும் மென்மையான மீட்பு நாய்

லாண்ட்சீர் பற்றி நீங்கள் எப்போதாவது கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்களா? அதன் பெயர் உங்களுக்கு ஒன்றும் புரியாமல் இருக்கலாம், ஆனால் அதன் முகம் நிச்சயமாக உங்களுக்கு நன்கு தெரிந்திருக்கும், ஏனென்றால் லேண்ட்ஸீர் நியூஃபவுண்ட்லாந்தின் நெருங்கிய உறவினர். இந்த நாய் இனமும் பைரேனியன் மலையுடன் பல ஒற்றுமைகளைக் கொண்டுள்ளது. இது அதன் பிரபலமான உறவினரை விட குறைவான பரவலானது என்றாலும், கருப்பு மற்றும் வெள்ளை ரோமங்களைக் கொண்ட இந்த பெரிய கரடி கரடி உண்மையில் அறியப்படுவதற்குத் தகுதியானது, அதைத் துல்லியமாக உடனடியாகச் செய்ய நாங்கள் பரிந்துரைக்கிறோம்!

லாண்ட்சீரின் சிறிய கதை

லாண்ட்சீர் நாயின் உருவப்படம்
கடன்கள்: slowmotiongli / iStock

லே லாண்ட்சீர் விக்டோரியா மகாராணியின் உத்தியோகபூர்வ ஓவியரான எட்வின் லாண்ட்சீரின் நினைவாக பெயரிடப்பட்டது, இது 19 ஆம் நூற்றாண்டில் அவரது படைப்புகளில் முதல் முறையாக மற்றும் பல சந்தர்ப்பங்களில் அவரைப் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தியது. இது நீண்ட காலமாக நியூஃபவுண்ட்லாந்தின் கருப்பு மற்றும் வெள்ளை வகையாக தவறாக கருதப்படுகிறது, ஆனால் லேண்ட்சீர் உண்மையில் அதன் சொந்த இனமாகும். மாண்டேக்னே டெஸ் பைரனீஸ் மற்றும் செயிண்ட்-பெர்னார்ட் ஆகியோரிடமிருந்தும் அவருக்கு ரத்தம் இருந்தது. 1960 ஆம் ஆண்டில்தான் லேண்ட்சீர், நியூஃபவுண்ட்லேண்டிலிருந்து ஒரு தனித்துவமான இனமாக FCI ஆல் அதிகாரப்பூர்வமாக அங்கீகரிக்கப்பட்டது.

நிலப்பரப்பு உருவவியல்

புல்வெளியில் நிற்கும் நிலவாசி
கடன்கள்: slowmotiongli / iStock

லேண்ட்சீர் என்பது ஒரு பெரிய பூச் ஆகும், இது ஒரு பரந்த, பெரிய கருப்பு தலையுடன் வெள்ளை முகவாய் கொண்டது. அதன் காதுகள் தொங்கும் மற்றும் அதன் நீண்ட வால் பொதுவாக உயரமாக கொண்டு செல்லப்படுகிறது, ஆனால் சில நேரங்களில் சிறிது தொங்கும். அவர் அமைதியான மற்றும் கம்பீரமான ஒரு வெளிப்பாடு கொண்டவர். அவரது தலைமுடி நீளமாகவும், கைகால்களின் பின்புறத்தில் விளிம்புகளுடன் நன்றாகவும் இருக்கும். நிறத்தைப் பொறுத்தவரை, அதன் பின்னணி ஆடை வெண்மையானது என்றும், பின்புறம், உடற்பகுதி மற்றும் ரம்ப் ஆகியவற்றில் பெரிய கருப்பு புள்ளிகள் இருப்பதாகவும் கருதப்படுகிறது. அதன் உறவினரைப் போலவே, லாண்ட்ஸீயரின் எடை பொதுவாக 50 முதல் 60 கிலோ வரை இருக்கும், மேலும் ஒரு ஆணின் வாடிய உயரம் 80 செமீ மற்றும் பெண்ணுக்கு 72 செமீ வரை இருக்கும்.

லாண்ட்சீர், மென்மையான மற்றும் பாசமுள்ள நாய்

லேண்ட்சீர் நாய் தனது நாய்க்குட்டியுடன் புல்லில் படுத்திருக்கிறது
கடன்கள்: slowmotiongli / iStock

லாண்ட்சீர் என்பது அன்பின் உண்மையான பந்து. சற்றே பசை பானை, அவர் தனது எஜமானருக்கு மிகவும் நெருக்கமான ஒரு நாய் மற்றும் பாசத்திற்கான நிரந்தர தேவை. அமைதியான மற்றும் சமநிலையான, அவர் மற்ற விலங்குகளுடன் அற்புதமாக பழகுவார், குறிப்பாக குழந்தைகளுடன் அவர் தவறாமல் பொறுமை காட்ட முடியும். வீரர் மற்றும் பரந்த திறந்தவெளிகளை விரும்புபவர், லாண்ட்சீர் ஒரு சிறந்த விளையாட்டு வீரர் என்று அவசியமில்லை. இதனால் பெரிய நடைபயணங்களை விட அமைதியான நடைகளை அவர் அதிகம் பாராட்டுவார். இருப்பினும், அவர் இன்னும் நீராவியை விட்டுவிட வேண்டும் மற்றும் ஒரு குடியிருப்பில் வாழ்வது தவிர்க்கப்பட வேண்டும். ஒரு உயிர்காக்கும் நாய், அவர் தனது உறவினர் நியூஃபவுண்ட்லாந்தைப் போலவே தண்ணீரில் மிகவும் வசதியாக இருக்கிறார். மிகவும் புத்திசாலி, நிலம் சீர்குலைக்கப்படாமல் இருக்க நியாயமான மற்றும் பாரபட்சமற்ற முறையில் கல்வி கற்பிக்கப்பட வேண்டும். மேலும், அவரது வெளிப்படையான அமைதி இருந்தபோதிலும், லாண்ட்சீரின் கம்பீரமான அந்தஸ்தும் மற்றும் அவரது மிகுந்த விழிப்புணர்வும் அவரை மிகவும் ஏமாற்றும் பாதுகாவலராக ஆக்குகிறது.

Landseer இன நாயின் சராசரி விலை என்ன?

அனைத்து தூய்மையான நாய்களைப் போலவே, லாண்ட்சீரின் விலையும் வளர்ப்பவர்களிடையே மாறுபடும். உண்மையில், வரிகளின் படி விலை எப்போதும் ஒரே மாதிரியாக இருக்காது. எப்படியிருந்தாலும், நீங்கள் ஒரு லேண்ட்ஸீயரை தத்தெடுக்க திட்டமிட்டால், அதை அறிந்து கொள்ளுங்கள் சராசரி விலை 1000 மற்றும் 1200 யூரோக்கள். அப்படியானால், இந்த நாய் உங்களை வெடிக்கச் செய்யுமா?

உங்கள் நாயை எவ்வாறு கையாள்வது?

உங்கள் நாய் மகிழ்ச்சியாக இருக்கும்போது ஏன் சிறுநீர் கழிக்கிறது?