வித்தியாசமாக பந்து விளையாட

ட்ரைபால் பற்றி நீங்கள் எப்போதாவது கேள்விப்பட்டிருக்கிறீர்களா? இது ஒரு வேடிக்கையான ஒழுக்கம், இதற்கு உங்கள் பூனைக்கு நிறைய செறிவு மற்றும் சுறுசுறுப்பு தேவைப்படுகிறது. இந்த புதிய உடல் மற்றும் மன கோரை விளையாட்டு மிகவும் பிரபலமாகி வருகிறது. நீங்கள் மிகவும் தடகள வீரராக இல்லாவிட்டால் கவலைப்பட வேண்டாம், ஏனென்றால் இந்த ஒழுக்கத்திற்கு மாஸ்டரிடமிருந்து அதிக முயற்சி தேவையில்லை.

ட்ரைபால் என்றால் என்ன?

இந்த கேனைன் விளையாட்டு ஜெர்மனியில் இருந்து நேராக வருகிறது, இது ஒரு டச்சுக்காரரால் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது: ஜான் நிஜ்போர். செம்மறியாடு நாய்கள் மந்தைகளுடன் தொடர்பு கொண்டு வேலை செய்ய வாய்ப்பில்லை என்றால் அவை செழிக்க அனுமதிப்பதே மனிதனின் ஆரம்ப நோக்கமாக இருந்தது. இன்னும் திட்டவட்டமாக, ட்ரைபால் என்பது உங்கள் நாயை குரல் மூலம் வழிநடத்தி, பெரிய வண்ணப் பந்துகளை மீண்டும் கொண்டு வரச் செய்யும். தனது மூக்கைப் பயன்படுத்தி, நாய் பந்துகளை ஒன்றன் பின் ஒன்றாக கூண்டுகளுக்குத் தள்ளுகிறது, அதுவும் கூடிய விரைவில்! உங்களிடம் செம்மறி நாய் இருந்தால், செம்மறி அல்லது வாத்துக்களை வாங்காமல் அதைத் தூண்டுவதற்கு இது ஒரு நல்ல மாற்றாகும். பலூன்களின் மந்தை இன்னும் நடைமுறைக்குரியது, இல்லையா?

ஏன் உங்கள் நாயுடன் ட்ரைபால் பயிற்சி?

ட்ரைபால் நாய்களுக்கு மிகவும் நன்மை பயக்கும், மற்ற பல கோரைத் துறைகளைப் போலவே. அவரது நாய்க்கு பந்தை வீசுவது இறுதியில் அவருக்கு மிகவும் சுவாரஸ்யமான விளையாட்டாக இல்லை என்பதையும் நாம் அடிக்கடி கேள்விப்படுகிறோம். உண்மையில், இந்த நடைமுறைக்கு ஒரு கல்வி நோக்கம் இல்லை மற்றும் மாஸ்டர்-நாய் உறவை வலுப்படுத்துவது சாத்தியமில்லை. பந்து வீசுதலின் மேம்பட்ட மற்றும் அதிநவீன பதிப்பாக இருப்பதால், ட்ரீபால் உங்கள் உறவை மேலும் பலப்படுத்தும், ஏனெனில் இது உங்கள் நாயுடன் தொடர்பு கொள்ள வலியுறுத்துகிறது. இதுவும் அனுமதிக்கிறது கீழ்ப்படிதலை வலுப்படுத்துங்கள் அவரை அனுமதிக்கும் போது அவர்களின் இயற்கையான கால்நடை வளர்ப்பு மற்றும் கால்நடை வளர்ப்பு திறன்களை தொலைவிலிருந்து வளர்த்துக் கொள்கிறது. துல்லியமான செயல்பாடு, ட்ரீபால் நாய் தனது சைகைகளில் மிகவும் துல்லியமாக இருக்க அனுமதிக்கிறது. இறுதியாக, அது அவரை உடல் ரீதியாகவும் மன ரீதியாகவும் தூண்டுகிறது.

எந்த நாய்கள் இந்த செயலை செய்ய முடியும்?

ட்ரைபால் முதன்மையாக செம்மறி நாய்களுக்காக வடிவமைக்கப்பட்டிருந்தாலும், அனைத்து நாய்களும் இதைப் பயிற்சி செய்யலாம். மாறாக இது நல்ல நடத்தை கொண்ட நாய் தேவை, ஏனெனில் இது தொலைவிலிருந்து கட்டுப்படுத்தப்பட வேண்டும். உங்கள் நாய் வலப்புறம் மற்றும் இடதுபுறம் எப்படிச் செல்வது என்பதை குரல் மூலம் தெரிந்துகொள்ள வேண்டும், ஏனென்றால் பந்தை உங்களிடம் திரும்பக் கொண்டு வர உங்கள் நாயை அதன் பின்னால் தள்ள அனுப்ப வேண்டும். உங்கள் எளிய கோரிக்கையின் பேரில் உங்கள் நாய் நிறுத்த முடியும். உங்கள் நாய் இந்த வழியில் வேலை செய்யப் பழகவில்லை என்றால் கவலைப்பட வேண்டாம், இந்த பயிற்சிகள் அனைத்தையும் மாஸ்டர் செய்ய நாய் சிறிது சிறிதாக கற்றுக்கொள்ள அனுமதிக்கும் அறிமுக ட்ரீபால் படிப்புகள் உள்ளன.

எப்படியிருந்தாலும், உங்கள் நாய் ஒரு செம்மறியாடு நாய் என்றால், அவருடைய கூட்டுத் திறன்களைக் கண்டு நீங்கள் விரைவில் ஆச்சரியப்படுவீர்கள். இது அவர்களின் இரத்தத்தில் உள்ள நாய்கள்!

உங்கள் நாய் தனது பாதங்களை ஏன் கடிக்கிறது?

தனிமையை நன்கு பொறுத்துக்கொள்ளும் 3 வகையான நாய்கள்