வெள்ளை நாய்களின் மிக அழகான இனங்கள்

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக நாய்களை அவற்றின் அன்பு மற்றும் கருணைக்காக நாங்கள் நேசிக்கிறோம், ஆனால் அவை சில சமயங்களில் நம்மை ஆச்சரியப்படுத்துகின்றன. குறிப்பாக மாசற்ற வெண்ணிற ஆடை உடையவர்களுக்கு இது பொருந்தும். பல நாய்கள் வெள்ளை நிறத்தில் இருந்தாலும், சில இனங்கள் மட்டுமே வெள்ளை நிறத்தில் இருக்கும். வெள்ளை நாய்களின் 6 மிக அழகான இனங்களின் எங்கள் தேர்வு இங்கே!

சமோய்ட்

samoyed நாய்
கடன்கள்: PIUPIU-PICS / iStock

சமோய்டின் தோற்றத்தை சிலர் விரும்பவில்லை. இந்த கம்பீரமான ஸ்லெட் நாய் நம்பமுடியாத ரோமங்களைக் கொண்டுள்ளது. அதன் வெண்மையும், தாராளமான கோட்டின் தூய்மையும் எல்லா சந்தர்ப்பங்களிலும் நேர்த்தியையும் இருப்பையும் தருகிறது, சேற்று குட்டைகளில் குதிக்கும் போது தவிர, நாங்கள் உங்களுக்கு அதை வழங்குகிறோம்! காதல் ஒரு உண்மையான பந்து, அவர் ஒரு வெல்வெட் கையுறையில் ஒரு இரும்பு முஷ்டி தனது கல்வி தேவைப்படும் ஒரு மிகவும் ஆற்றல்மிக்க நாய். அவரது அழகான முடியைப் பொறுத்தவரை, வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது துலக்குவதன் மூலம் வழக்கமான பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது. சமோய்ட் ஒரு வருடத்திற்கு இரண்டு முறை கணிசமாக உருகுகிறது.

Berger Blanc Suisse

வெள்ளை சுவிஸ் ஷெப்பர்ட் நாய்
கடன்கள்: Neonci / iStock

இந்த பெரிய நாய் ஒரு அரிய நேர்த்தியுடன் உள்ளது. அவரது உடலமைப்பு ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட் போன்றது, ஏனென்றால் அவர் அதன் வழித்தோன்றல்! அதன் நடுத்தர நீளமான மற்றும் மிகவும் அடர்த்தியான கோட் எப்போதும் வெண்மையாக இருக்கும். அவளுடைய அழகான மற்றும் மெல்லிய தசை அவளுக்கு கொடுக்கிறது மிகவும் இணக்கமான நிழல். ஒரு அன்பான செம்மறியாடு, அவர் தனது எஜமானருடன் மிகவும் நெருக்கமாக இருக்கிறார் மற்றும் குழந்தைகளுடன் அற்புதமாக பழகுவார். Berger Blanc Suisse ஆக்ரோஷமாக இல்லை என்றாலும், அவரது கல்வியை இலகுவாக எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது, அவர் நிர்வகிக்க மிகவும் சிக்கலானவராக இருப்பார். அதனால்தான் சிறு வயதிலிருந்தே அதை சமூகமயமாக்குவதும் முக்கியம்.

பைரனீஸ் மலை

பைரேனியன் மலை நாய்
கடன்: கிரியேட்டிவ்எக்ஸ் / ஐஸ்டாக்

ஒரு உண்மையான மலை நாய், பைரேனியன் மலையும் ஒரு மாசற்ற வெள்ளை கோட் உள்ளது. “படோ” என்ற புனைப்பெயரும், இந்த இனமானது பெல்லி எட் செபாஸ்டின் என்ற வழிபாட்டுத் தொடருக்கு நன்றி தெரிவிக்கப்பட்டது. இந்த பெரிய கரடி கரடி மிகவும் சுவாரசியமாக உள்ளது, ஏனெனில் இது 60 கிலோ வரை எடையும், வாடியில் 80 செ.மீ. மிகவும் விசுவாசமான நாய், மேய்க்கும் நாயாக அவனது இயல்பு சில நேரங்களில் சில நபர்களை சந்தேகிக்க வைக்கும். இயற்கையை விரும்புபவர்கள் மற்றும் கிராமப்புறங்களில் நீண்ட நடைப்பயணங்கள், Montagne des Pyrénées ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் வசிப்பதற்காக உருவாக்கப்படவில்லை.

காட்டன் டி துலியர்

காட்டன் டி துலியர் நாய்
கடன்கள்: Scrofula / iStock

பெரிய அளவிலான நாய்களுக்குப் பிறகு, இங்கே நாங்கள் காட்டன் டி துலியர் உடன் இருக்கிறோம். இந்த சிறிய நாய் அதன் வெள்ளை மற்றும் பஞ்சுபோன்ற கோட் பருத்தி மேகத்தை ஒத்திருப்பதால் அதன் பெயரை மிகவும் நன்றாகக் கொண்டுள்ளது. இந்த குறிப்பிட்ட மற்றும் லேசான தோற்றத்தை நீங்கள் வைத்திருக்க விரும்பினால், அதன் நீண்ட முடிகளுக்கு இன்னும் வழக்கமான மற்றும் கடுமையான பராமரிப்பு தேவைப்படுகிறது. எஜமானருக்கு மிக நெருக்கமான நாய், தனிமையை ஆதரிக்காது. காட்டன் டி துலியர் அளவு சிறியது, ஆனால் ஆற்றலில் பெரியது! எனவே, அவர் ஒரு குடியிருப்பில் வசிக்கிறார் என்றால், அவர் தனது ஆற்றலைச் சேர்ப்பதற்காக ஒரு நாளைக்கு பல முறை முயற்சி செய்ய வேண்டும்.

மால்டிஸ் பிச்சன்

பிச்சான் மால்டிஸ் நாய்
கடன்கள்: Feverpitched / iStock

Bichon Frize மற்றும் Bichon Havanese ஆகியோரின் உறவினர், Bichon Multis ஒரு அபிமான சிறிய நாய். அதன் நீண்ட, மெல்லிய மற்றும் சற்று அலை அலையான முடிக்கு அதன் அழகான நிறத்தை பராமரிக்க வழக்கமான சீர்ப்படுத்தல் தேவைப்படுகிறது. எவ்வாறாயினும், அவரது தோலை சேதப்படுத்தும் அபாயத்தில் அவரை அடிக்கடி குளிப்பாட்டாமல் கவனமாக இருங்கள். மேலும், இந்த ஆலோசனை அனைத்து நாய்களுக்கும் செல்லுபடியாகும். மால்டிஸ் பிச்சோன் தனது எஜமானருக்கு மிகவும் நெருக்கமானவர், ஒரு குடியிருப்பில் வாழ்வதில் எந்த பிரச்சனையும் இல்லை, ஆனால் தனிமையை நன்றாக பொறுத்துக்கொள்ளவில்லை. அவர் ஒரு உண்மையான சிறிய துணை நாய் மற்றும் அவர் குழந்தைகளை நேசிக்கிறார்!

லு வெஸ்ட் ஹைலேண்ட் டெரியர்

சியென் வெஸ்ட் ஹைலேண்ட் டெரியர்
கடன்கள்: குராகா / iStock

வெஸ்ட் ஹைலேண்ட் டெரியர் என்றும் அழைக்கப்படுகிறது “வெஸ்டி”பிரத்தியேகமாக வெள்ளை ஆடையும் உள்ளது! ஒரு சிறிய நாய், அவரது மூதாதையரான கேரின் டெரியரைப் போலவே சராசரியாக 10 கிலோவுக்கு மேல் எடை இருக்காது. அவரது சிறிய வெள்ளை நண்பர்களைப் போலல்லாமல், அவர் ஒரு மாசற்ற கோட் இல்லை, மாறாக பழுப்பு. நாம் கிட்டத்தட்ட ஒரு “வெள்ளை” நிறம் என்று சொல்லலாம். அல்ட்ரா டைனமிக் மற்றும் மிகவும் நேசமான, வெஸ்டி ஒரு உண்மையான மின்சார பேட்டரி ஆகும், அது அதன் சொந்த சிறிய தன்மையைக் கொண்டுள்ளது. எனவே அதன் கல்வியில் குறிப்பாக கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும்.

இது 6 மிக அழகான வெள்ளை நாய் இனங்களின் எங்கள் தேர்வை முடிக்கிறது! அவை அற்புதமான நாய்கள் என்பதைத் தவிர நினைவில் கொள்ள வேண்டிய ஒன்று இருந்தால், அவற்றின் மாசற்ற நிறம் காரணமாக வழக்கமான சீர்ப்படுத்தல் கட்டாயமாகும்.

இந்த நடத்தையை எவ்வாறு கையாள்வது?

நாய் அடையாளம் ஏன் முக்கியமானது?