ஸ்கை டெரியர், ஹெப்ரைட்ஸ் தீவுக்கூட்டத்திலிருந்து நேராக ஒரு சிறிய நாய்

முதலில் ஸ்காட்லாந்தைச் சேர்ந்த ஸ்கை டெரியர், அதன் உறவினர் கெய்ர்ன் டெரியரைப் போல தோற்றமளிக்கிறது. ஒரு நேசமான ஆனால் பிடிவாதமான சிறிய நாய், ஸ்கை டெரியர் ஒரு சிறந்த துணை நாய், இது உங்கள் குடும்பத்தை மகிழ்ச்சியடையச் செய்யும். உண்மையுள்ள, அவர் தனது எஜமானரிடம் மிகவும் பற்றுள்ளவர், அவருக்கு மட்டுமே கீழ்ப்படிவார்!

ஸ்கை டெரியரின் சிறிய கதை

புல்லில் வெள்ளை ஸ்கை டெரியர் நாய்
கடன்கள்: DevidDO / iStock

ஸ்கை என்பது ஹெப்ரைட்ஸ் தீவுக்கூட்டத்தின் ஒரு பகுதியை உருவாக்கும் ஸ்காட்டிஷ் தீவு ஆகும். இருந்து பாசெட் ஹவுண்ட்ஸ் மற்றும் செல்டிக் டெரியர்களுக்கு இடையே குறுக்கு ஸ்கை தீவில் உள்ளது, ஸ்கை டெரியர் உள்ளது பழமையான இனங்களில் ஒன்று இந்த நாட்டின் மேற்குக் கடற்கரைப் பகுதியிலிருந்து உருவானது. பல நூற்றாண்டுகளாக, எலிகள், பேட்ஜர்கள் மற்றும் நரிகளுக்கு எதிராக வீடுகள் மற்றும் பண்ணைகளைப் பாதுகாக்க இது பயன்படுத்தப்பட்டது. பின்னர், 17 ஆம் நூற்றாண்டில், இந்த நாய் எலிசபெத் 1 இன் கீழ் பிரிட்டிஷ் அரச நீதிமன்றத்தில் தோன்றியது. பின்னர், விக்டோரியா மகாராணி இந்த சிறிய மிருகத்தின் மீது காதல் கொள்வார், அவரை மேல் நடுத்தர வர்க்கத்தின் நாயாக மாற்றுவார். அந்த நேரத்தில் மிகவும் பிரபலமானது, இது பலரிடமும் காணப்படுகிறது அரச குடும்ப உறுப்பினர்களுடன் இணைந்து பல ஓவியங்கள். இருப்பினும், 20 ஆம் நூற்றாண்டில், ஸ்கை டெரியர் உண்மையில் பிரபலமாக இல்லை, மேலும் பிரான்சில் இது மிகவும் அரிதானது!

ஸ்கை டெரியர், அதன் உயரத்தை விட இரண்டு மடங்கு நீளமான நாய்!

நன்கு வளர்ந்த கருப்பு ஸ்கை டெரியர் நாய்
கடன்கள்: வோலோஃபின் / ஐஸ்டாக்

கால்கள் குட்டையான, ஸ்கை டெரியர், பாசெட்டாய்டு வகை நாய் என்று அழைக்கப்படும்: நான்நான் உயரத்தை விட இரண்டு மடங்கு நீளம்! இதன் உயரம் 25 செ.மீ., சராசரியாக 10 முதல் 12 கிலோ வரை இருக்கும். அவரது தலைமுடி மிகவும் நீளமானது, ஏனெனில் அது சுமார் 15 செ.மீ. மேலும், இது காதுகள், முகம் மற்றும் வால் மட்டத்தில் அழகான விளிம்புகளைக் கொண்டுள்ளது. LOF இல் அவரது பதிவு குறித்து, எல்அவரது மூக்கு, காது மற்றும் முகமூடி கருப்பு நிறமாக இருக்கும் வரை அவரது ஆடையின் நிறத்திற்கு முக்கியத்துவம் இல்லை.

அவர் ஒரு சக்திவாய்ந்த சிறிய நாய், இது ஒரு அழகான தசை மற்றும் வலுவான எலும்பு அமைப்பைக் கொண்டுள்ளது. அவரது முதுகு நேராகவும், அவரது சிறிய கால்கள் தசையாகவும் இருக்கும். அவர் கருப்பு அல்லது அடர் பழுப்பு சற்று பாதாம் வடிவ கண்கள். ஸ்கை டெரியரின் பார்வை கலகலப்பானது. அதன் தலை நீளமானது மற்றும் சக்திவாய்ந்தது மற்றும் அதன் காதுகளை தாழ்வாகவோ அல்லது உயரமாகவோ அணிகிறது. அதன் சிறிய அளவு இருந்தபோதிலும், இது அதிக வேகம் மற்றும் மிகவும் இணக்கமான நாய்.

ஸ்கை டெரியர், ஒரு பக்தியுள்ள மற்றும் நேசமான நாய்

ஸ்டேட்டட் ஈகோஸ்ஸ் ஸ்கை டெரியர் பாபி
கடன்கள்: kyrien / iStock

ஸ்கை டெரியர் அதன் சமூகத்தன்மைக்கு பெயர் பெற்ற நாய். அவர் அந்நியர்கள், பிற நாய்கள், ஆனால் பூனைகளுடன் தொலைவில் இருந்தாலும் மனிதர்களுடன் நன்றாகப் பழகுவார்! உறுதியான, பிடிவாதமும் கூடவெல்வெட் கையுறையில் இரும்பு முஷ்டியுடன் கல்வி கற்க வேண்டிய நாய் இது. மேலும், அவர் உங்களை சோதிக்க தயங்க மாட்டார். ஆனால் அவரது பன்றி பாத்திரத்திற்கு அப்பால், அவர் தனது மனிதனுக்கு மிகவும் விசுவாசமான மற்றும் அர்ப்பணிப்புள்ள நாயாக மாறுகிறார். ஸ்காட்லாந்தின் மிகவும் பிரபலமான ஸ்கை டெரியரான பாபி, தனது எஜமானரின் மரணத்தைத் தொடர்ந்து, எடின்பரோவில் உள்ள கிரேஃப்ரியர்ஸ் கல்லறையில் உள்ள அவரது கல்லறையை தினமும் பார்வையிட்டார்.

மிகவும் நெகிழ்வான, ஸ்கை டெரியர் அதன் எஜமானரின் வாழ்க்கைக்கு எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் மாற்றியமைக்கும். மேலும், அவர் அடிக்கடி வெளியே சென்றால், அவர் ஒரு குடியிருப்பில் எந்த பிரச்சனையும் இல்லாமல் வாழ முடியும். சுறுசுறுப்பாகவும், சகிப்புத்தன்மையுடனும், உங்கள் விளையாட்டுப் பயணங்களின் போது, ​​நீங்கள் அதை அதிகமாகப் பயன்படுத்தாமல் இருந்தால், பிரச்சனையின்றி உங்களுடன் வரும்.

ஸ்கை டெரியரை தத்தெடுப்பதற்கான சராசரி விலை என்ன?

பிரான்சில் ஸ்கை டெரியரைக் கண்டுபிடிப்பது மிகவும் அரிதானது என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும். இருப்பினும், நீங்கள் முற்றிலும் விரிசல் அடைந்திருந்தால், இது உங்களுக்குத் தேவையான இனமாக இருந்தால், LOF இல் பதிவுசெய்யப்பட்ட ஸ்கை டெரியருக்கு சராசரியாக 1400 யூரோக்கள் தேவைப்படும். இந்த விலையானது அதன் தோற்றம், பாலினம் மற்றும் அதன் வயதைப் பொறுத்து வெளிப்படையாக மாறுபடும்.

என் நாய் பட்டாசுகளுக்கு பயமாக இருக்கிறது, நான் அவருக்கு எப்படி உறுதியளிக்க முடியும்?

ஏற்கனவே வயது வந்த நாய்க்கு எப்படி கல்வி கற்பது?