2020 இல் பிரஞ்சுக்காரர்களின் முதல் 20 பிடித்த நாய் இனங்கள்

நீங்கள் அவர்களுடன் விளையாட விரும்புகிறீர்கள், அவர்களைக் கொஞ்சி, அரவணைத்து, அவர்கள் உங்களை சிரிக்க வைக்கிறார்கள், சில சமயங்களில் அவர்கள் உடல்நிலை சரியில்லாதபோது அழவும் கூட செய்கிறார்கள்… ஒன்று நிச்சயம், பிரெஞ்சுக்காரர்கள் இன்னும் தங்கள் நாய்களைப் பற்றி பைத்தியமாக இருக்கிறார்கள், அல்லது இன்னும் அதிகமாக! உண்மையில், 2020 ஆம் ஆண்டில், 3 வருட அமைதிக்குப் பிறகு LOF (பிரெஞ்சு வம்சாவளியின் புத்தகம்) இல் பதிவுகள் 5% அதிகரித்ததை நாங்கள் கவனிக்கிறோம். இந்த வழியில், இன்று பிரான்சில் உள்ள 7 மில்லியன் நாய்களில் வம்சாவளி நாய்களின் எண்ணிக்கை 2.5 மில்லியனைத் தாண்டியுள்ளது. இந்த ஆண்டு 2020 வெற்றியாளர்களைக் கண்டறியவும்.

2020 இல் பிரெஞ்சுக்காரர்களின் விருப்பமான தூய்மையான நாய்களின் மேடை

நன்றி: அனஸ்டாசியா செர்னியாவ்ஸ்காயா / iStock – Leoba / iStock – Zuzule / iStock

தொடர்ந்து மூன்றாவது ஆண்டாக, மீண்டும் ஆஸ்திரேலிய ஷெப்பர்ட் தான் தரவரிசையில் முதலிடத்தில் தன்னை நிலைநிறுத்திக் கொண்டு நாளை வென்றார். படி 2018 முதல் பிரஞ்சு பிடித்தது மத்திய கேனைன் நிறுவனம், LOF இல் பதிவு செய்யப்பட்ட பதிவுகளின் எண்ணிக்கையில் ஆஸ்திரேலியன் ஷெப்பர்ட் ஜெர்மன் ஷெப்பர்டை பதவி நீக்கம் செய்கிறார் (16,782 பதிவுகள் மற்றும் ஒரு வருடத்தில் 14% அதிகரிப்பு). 1980 இல் 16,514 பதிவுகளுடன் ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட் அதுவரை சாதனை படைத்தது. அடுத்தது ஸ்டாஃபோர்ட்ஷையர் புல் டெரியர்12,221 பதிவுகளுடன் (2019 உடன் ஒப்பிடும்போது +8%) பொதுவாக “ஸ்டாஃபி” என்று அழைக்கப்படுகிறது. அவரை பெல்ஜிய ஷெப்பர்ட் நாய் நெருக்கமாகப் பின்தொடர்கிறது LOF இல் 12,144 பதிவுகளுடன் மூன்றாவது இடத்தில் உள்ளது.

பிரெஞ்சுக்காரர்களின் பிடித்த நாய் இனங்களின் தரவரிசையில் மீதமுள்ளவை

கோல்டன் ரெட்ரீவர் மற்றும் ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட்
நன்றி: iagodina / iStock – Bigandt_Photography / iStock

நான்காவது மற்றும் ஐந்தாவது இடத்தில் கோல்டன் ரெட்ரீவர் மற்றும் ஜெர்மன் ஷெப்பர்ட் வருகின்றன. பொது வழியில், இந்த ஆண்டின் தரவரிசை கிட்டத்தட்ட 2019 க்கு ஒத்ததாக இருப்பதை நாங்கள் கவனிக்கிறோம். பீகிள் மற்றும் ஸ்பானியல் இன்னும் தரவரிசையில் இரண்டு இடங்களைப் பெறுகின்றன. மறுபுறம், பட்டியலில் முதல் பிரெஞ்சு இனமான பிரெஞ்சு புல்டாக் மூன்று இடங்களை இழக்கிறது. இதற்கிடையில் பெர்னீஸ் மலை நாயை வெளியேற்றியதன் மூலம் ஷிஹ் சூ 19வது இடத்தில் மீண்டும் தோன்றினார்.

6- அமெரிக்கன் ஸ்டாஃபோர்ட்ஷையர் டெரியர்

கடல் வழியாக ஸ்டாஃபோர்ட்ஷையர் டெரியர்
கடன்கள்: RugliG / iStock

ஆம் ஸ்டாஃப் என்றும் அழைக்கப்படுகிறார், அவர் பல ஒற்றுமைகளைக் கொண்ட ஊழியர்களுடன் அடிக்கடி குழப்பமடைகிறார். இருப்பினும், அவர்கள் உண்மையில் வெவ்வேறு தரங்களைக் கொண்ட இரண்டு இனங்கள். ஆம் பணியாளர்கள் ஒரு பணியாளர்களின் எடையை விட இரு மடங்கு அதிகம்! அமெரிக்கன் ஸ்டாஃபோர்ட்ஷையர் டெரியர் இந்த ஆண்டு LOFக்கு 8,206 பதிவுகளைக் கொண்டுள்ளது.

7- லாப்ரடோரின் ரெட்ரீவர்

லாப்ரடார் ரெட்ரீவர் புல்வெளியில் கிடக்கிறது
கடன்கள்: sanjagrujic / iStock

மிகவும் புத்திசாலி மற்றும் பொறுமை, லாப்ரடோர் ரெட்ரீவரின் குணங்கள் அதை ஒரு சிறந்த வழிகாட்டி அல்லது உதவி நாயாக ஆக்குகின்றன. இது LOF இல் 7813 பதிவுகளைக் கணக்கிடுகிறது.

8- கவாலியர் மன்னர் சார்லஸ்

புல் மற்றும் பூக்களில் படுத்திருக்கும் காவலர் கிங் சார்லஸ்
கடன்கள்: ஸ்வான்லேக் / iStock

ஆங்கிலேய பிரபுக்களின் விருப்பமான, கவாலியர் கிங் சார்லஸ் மிகவும் நேர்த்தியான சிறிய நாய். இது LOF இல் 6827 பதிவுகளைக் கணக்கிடுகிறது.

9- பீகிள்

மூவர்ண பீகிள் தன் எஜமானரைப் பார்க்கிறது
கடன்: bruev / iStock

பிரிட்டிஷ் வம்சாவளியைச் சேர்ந்த, இந்த அபிமான குட்டி நாய் இந்த ஆண்டு 6536 LOF பதிவுகளை எட்டியதிலிருந்து உங்களுக்குப் பிடித்தமான ஒன்றாகும்.

10- ஆங்கில செட்டர்

ஒரு ஆங்கில அமைப்பாளரின் உருவப்படம்
கடன்: ஜேன் ஃபைசுலின் / iStock

ஆங்கில செட்டர், கம்பீரமான வேட்டை நாய், பெரும்பாலான நேரங்களில் புகைப்படத்தில் உள்ளது போல் கருப்பு அல்லது பழுப்பு நிற புள்ளிகள் கொண்ட ஒரு அற்புதமான வெள்ளை கோட் உள்ளது. எனவே 2020 இல் 6,046 LOF பதிவுகளுடன் 10வது இடத்தில் உள்ளது.

11- ஆங்கில காக்கர் ஸ்பானியல்

ஒரு ஆங்கில காக்கர் ஸ்பானியல் நாயின் உருவப்படம்
நன்றி: Bigandt_Photography / iStock

அதன் நீண்ட சுருள் காதுகளுடன், ஆங்கில காக்கர் ஸ்பானியல் கடந்த ஆண்டு உங்களை மீண்டும் காதலிக்க வைத்தது, ஏனெனில் அது மட்டும் LOF இல் 6036 பதிவுகளை எண்ணியது.

12- பிரெஞ்சு புல்டாக்

ஒரு பிரெஞ்சு புல்டாக் நாய்க்குட்டியின் உருவப்படம்
நன்றி: Allan_Glanfield / iStock

பிரெஞ்சு புல்டாக்கின் சற்றே கடுமையான தோற்றத்திற்குப் பின்னால் உண்மையில் மகிழ்ச்சியான மற்றும் மென்மையான ரோமங்களின் உண்மையான சிறிய பந்து உள்ளது. இந்த காரணத்திற்காக இந்த இனம் LOF இல் 5572 உள்ளீடுகளுடன் இந்த ஆண்டு இன்னும் தரவரிசையில் உள்ளது.

13- பிரிட்டானி ஸ்பானியல்

காட்டில் பிரிட்டானி ஸ்பானியல்
நன்றி: அர்மான்வெர்த் போட்டோகிராபி / ஐஸ்டாக்

நேர்த்தியான, உறுதியான மற்றும் புத்திசாலி, பிரிட்டானி ஸ்பானியல், தரவரிசையில் இரண்டாவது பிரெஞ்சு இனம், அனைத்தையும் கொண்டுள்ளது! 2020 இல் LOF இல் 5198 நாய்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

14- தி சிவாவா

சிறிய சிவாவா ஒரு போர்வைக்குள் பதுங்கியிருந்தது
கடன்: thisislover / iStock

மிகவும் சிறியதாகவும் மிகவும் அழகாகவும் இருக்கும், சிவாஹுவா மிகவும் எளிதாகச் செல்லும் நாய்! LOF இல் பதிவு செய்யப்பட்ட 5185 பிறப்புகளுடன் அவர் பட்டியலில் 14 வது இடத்தில் இருக்கிறார்.

15- கரும்பு கோர்சோ

கோர்சிகன் நாயின் உருவப்படம்
கடன்: AsyaPozniak / iStock

இத்தாலிய நேர்த்தி மற்றும் வர்க்கம் என்பது கேன் கோர்சோ, இத்தாலிய வம்சாவளியைச் சேர்ந்த ஒரு திணிப்பான மோலோசியன் பிரதிநிதித்துவம் ஆகும். 2020 இல் LOF இல் 5055 நாய்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

16- சைபீரியன் ஹஸ்கி

சைபீரியன் ஹஸ்கியின் உருவப்படம்
கடன்: format35 / iStock

சைபீரியன் ஹஸ்கியின் குளம் நீலக் கண்களில் எப்படி மூழ்கக்கூடாது? எதிர்ப்பு நாய் மற்றும் இனி நிரூபிக்கப்படாத ஒரு அழகு, இந்த இனம் இந்த வகைப்பாட்டில் காணப்படுகிறது என்பது முற்றிலும் புரிந்துகொள்ளத்தக்கது! 2020 ஆம் ஆண்டிற்கான LOF இல் சரியாக 4129 பதிவுகளை கணக்கிடுகிறோம்.

17- டச்ஷண்ட்

ஒரு மரத்தின் தண்டு மீது காட்டில் சிறிய டச்ஷண்ட்
கடன்கள்: NORRIE3699 / iStock

அவரது வித்தியாசமான மற்றும் வேடிக்கையான உடலமைப்புடன், “கால்களில் தொத்திறைச்சி” என்ற புனைப்பெயர் கொண்ட டச்ஷண்ட், வெளிப்படையாக இன்னும் உங்களை மகிழ்விக்கிறது! உண்மையில், LOF இல் 3664 டச்ஷண்ட் பதிவுகள் உள்ளன.

18- யார்க்ஷயர் டெரியர்

யார்க்ஷயர் டெரியர் நாயின் உருவப்படம்
கடன்: மாக்சிம் ஃபெசென்கோ / ஐஸ்டாக்

சிறந்த சிறிய துணை நாய், யார்க்ஷயர் டெரியர் இன்னும் வலுவான தன்மையைக் கொண்டுள்ளது, அது இன்னும் அன்பானதாக இருக்கிறது! LOF இல் 3555 நாய்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

19- லே ஷிஹ் சூ

ஷிஹ் சூ நாயின் உருவப்படம்
கடன்கள்: elenasendler / iStock

நாங்கள் ஷிஹ் சூவுடன் சிறிய நாய்களின் வேகத்தில் தொடர்கிறோம். நேர்த்தியான மற்றும் விவேகமான, தேவை என்று தோன்றும்போது குரல் கொடுக்க அவருக்கு இன்னும் தெரியும்! 2020 இல் LOF இல் 3488 நாய்க்குட்டிகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன.

20- ஜெர்மன் ஸ்பிட்ஸ்

ஜெர்மன் ஸ்பிட்ஸ் நாய் கேமராவை நோக்கி ஓடுகிறது
கடன்: PopoudinaSvetlana / iStock

கடைசியாக ஒரு சிறிய நாய், ஜெர்மன் ஸ்பிட்ஸ் மூலம் இந்த தரவரிசையை மூடுகிறோம்! முழு அளவிலான முடியின் உண்மையான பந்து, அது ஒரு பட்டு போல் தெரிகிறது. 2020 இல் LOF இல் 3428 நாய்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதால், இது உங்களுக்கு மகிழ்ச்சியாக இருக்கலாம்.

என் நாய்க்கு பொம்மையை கொடுக்க நான் எப்படி கற்றுக்கொடுப்பது?

நாய்களில் காஸ்ட்ரேஷன்: முறை, நன்மைகள், தீமைகள், மாற்றுகள்