உங்கள் நாயை வெற்றிகரமாக நினைவுபடுத்துவதற்கான 3 உதவிக்குறிப்புகள்

எங்கள் நாயின் கல்வியின் போது, ​​​​நன்றாகச் செய்ய விரும்புவதன் மூலம் நாம் சில சிறிய தவறுகளைச் செய்வது வழக்கமாக நிகழ்கிறது. இது சாதாரணமானது, இதில் பெரிதாக எதுவும் இல்லை. தவறு செய்வது மனிதாபிமானம், நிச்சயமாக நீங்கள் எல்லாவற்றையும் ஆரம்பத்தில் இருந்து தெரிந்து கொள்ள முடியாது. துரதிர்ஷ்டவசமாக, இது உங்கள் செல்லப்பிராணியில் சில பயிற்சிகளை முறையாகக் கற்றுக்கொள்வதில் பாதிப்பை ஏற்படுத்தும். நினைவுகூரக் கற்றுக் கொள்ளும்போது இது அடிக்கடி நிகழ்கிறது. அதனால்தான் ஒவ்வொரு முறையும் உங்கள் நாயை வெற்றிகரமாக நினைவுகூர 3 சிறிய உதவிக்குறிப்புகளை இன்று நாங்கள் உங்களுக்கு வழங்குகிறோம்!

ஜாகிங் செய்யும் போது நாய் தனது எஜமானியுடன் செல்கிறது
கடன்கள்: mheim3011 / iStock

நீங்கள் திரும்பப் பெறுவதில் நீங்கள் வேலை செய்யவில்லை என்றாலும், அது தானாகவே திரும்பி வரும் என்று நினைத்து உங்கள் நாயை விட்டுவிடுவது மிகவும் வழக்கமாக நடக்கும். அது வேலை செய்வது உண்மையில் சாத்தியம். மறுபுறம், கண்டுபிடிப்பதற்கான விஷயங்கள் நிறைந்த புதிய சூழலில், இது செயல்படுவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு.. உண்மையில், உங்கள் நாய் தனது அன்றாட வாழ்க்கையைப் பகிர்ந்துகொள்ளும் உங்களிடம் திரும்பி வர இயற்கையின் இந்த தூண்டுதல்களை ஏன் கைவிட வேண்டும்?

அதனால்தான் நிலைகளில் வேலை செய்வது அவசியம். உங்கள் வீட்டிற்கு அருகிலுள்ள பூங்காவில் உங்கள் நாய் திரும்ப அழைக்கப்பட்டிருந்தால், காட்டில் விடுவிக்கப்பட்டவுடன் அது திரும்பும் என்பதற்கு எந்த உத்தரவாதமும் இல்லை. எனவே, நீங்கள் ஏற்கனவே உங்கள் நாய்க்குக் கற்றுக் கொடுத்த அனைத்தையும் அழித்துவிடாமல் இருக்க, புதிய சூழலில் வேலையைத் தொடர வேண்டும். உங்கள் நாயை அவசரப்படுத்த வேண்டாம், அவர் தனது சொந்த வேகத்தில் விஷயங்களை ஒருங்கிணைக்கட்டும்.

2- உங்கள் நாய்க்கு மீண்டும் மீண்டும் வெகுமதி அளிக்கவும்

கருப்பு லாப்ரடோர் நாய்க்குட்டிக்கு உபசரிப்பு வழங்கப்பட்டது
கடன்: மானிட்டர் 6 / iStock

வெகுமதி உங்கள் நாயின் உந்துதல். நீங்கள் அவருக்கு ஏதாவது கற்பிக்க முயற்சிக்கும் போது வெகுமதிகளில் கஞ்சத்தனம் காட்டாமல் இருப்பது முக்கியம். உங்கள் நாய் உடனடியாக திரும்பி வரவில்லை என்றாலும், அவரை ஒருபோதும் தண்டிக்காதீர்கள். இது உங்கள் செல்லப்பிராணியின் மீது எதிர் விளைவை ஏற்படுத்தும், ஏனெனில் அவர் உங்களை எவ்வளவு நேரம் காத்திருக்க வைத்தார் என்பது அவருக்குத் தெரியாது. நீங்கள் ஒரு நிமிடம் அல்லது 10 நிமிடம் காத்திருந்தாலும், அவருக்கும் ஒன்றுதான். “ஏய், நான் உடனே திரும்பி வரவில்லை, அதனால்தான் என் எஜமானர் என்னைத் தண்டிக்கிறார்” என்று உங்கள் நாய் நினைக்கவில்லை. மாறாக, அவர் மோசமான தகவல்களைச் சேமித்து வைப்பார்: அவர் திரும்பி வரும்போது, ​​அவர் திட்டப்படுவார். இதனால், அவர் உங்கள் அழைப்புகளுக்கு இன்னும் குறைவாகவே பதிலளிப்பார்!

இதைத் தவிர்க்க, ரிவார்டை அதன் மறுமொழி நேரத்திற்கு ஏற்ப மாற்ற முயற்சிக்கவும். எடுத்துக்காட்டாக, நீங்கள் அவரை அழைத்த உடனேயே உங்கள் நாய் திரும்பி உங்களிடம் ஓடினால், அவருக்கு சிறந்த விருந்துகள், ஒரு டன் கீறல்கள், ஒரு விளையாட்டு அமர்வு போன்றவை. மறுபுறம், திரும்பி வர நீண்ட நேரம் எடுத்தால், ஒரு சிறிய நினைவூட்டல்: நாங்கள் அவரை தண்டிக்க மாட்டோம்! அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கவும், ஆனால் முதல் வழக்கை விட குறைவாக. ஒரு எளிய அரவணைப்பு, ஒரு சிறிய உபசரிப்பு தந்திரத்தை செய்யும். அதை மிகைப்படுத்தாதீர்கள், ஆனால் அவரது நடத்தை சரியானது என்பதை அவருக்குக் காட்டுங்கள். விருந்தளிப்புகளை தவறாமல் மாற்ற மறக்காதீர்கள், ஏனென்றால் எங்கள் நாய் நண்பர்களும் சலிப்படையலாம்.

3- உங்கள் நாய் தனது வாழ்க்கையை வாழ விடுங்கள், நினைவூட்டலை தவறாக பயன்படுத்த வேண்டாம்

பீகிள் நாய் கடற்கரையில் ஓடுகிறது
கடன்கள்: Solovyova / iStock

முதலில், உங்கள் நாயை விடுவது உங்களுக்கு ஒரு சிறிய கவலையை ஏற்படுத்தும். நீங்கள் கட்டுப்பாட்டை இழந்துவிடுவோமோ என்று பயப்படுகிறீர்கள், மேலும் அவர் வெகு தொலைவில் சென்றவுடன் அவரை மீண்டும் அழைக்க முனைகிறீர்கள். இது முற்றிலும் இயல்பான அனிச்சை. இருப்பினும், இது நீங்கள் எதிர்பார்த்ததை விட எதிர் விளைவை ஏற்படுத்தும். உண்மையில், உங்கள் நாயை தொடர்ந்து நினைவூட்டுவது அவருக்கு எரிச்சலூட்டும், மிகவும் எளிமையாக இருக்கும்! உங்கள் குரல் அவருக்கு ஒரு பின்னணி ஒலியாக மாறும், மேலும் அவர் குறைவாகவே வருவார்.

நன்றாக புரிந்து கொள்ள, உங்கள் செல்லப்பிராணியின் காலணிகளில் உங்களை வைத்துக்கொள்ளுங்கள். நாங்கள் உங்களை விடுவித்தோம், நீங்கள் வலமிருந்து இடமாக ஓடுவதற்கு சுதந்திரமாக இருக்கிறீர்கள், முகர்ந்து பார்க்க நிறைய புதிய வாசனைகள் உள்ளன, பல உற்சாகமூட்டும் விஷயங்கள் உள்ளன, ஒவ்வொரு 2 நிமிடங்களுக்கும் உங்களை அழைக்கும் உங்கள் எஜமானரால் நீங்கள் அதிலிருந்து துண்டிக்கப்படுகிறீர்கள். சத்தியமாக இது கனவுப் பயணம் அல்ல… எனவே, உங்கள் நாயை வெற்றிகரமாக நினைவுகூர, அது உண்மையில் தேவைப்படும்போது மட்டுமே அதைப் பயன்படுத்தவும். உங்களைச் சுற்றியுள்ள சூழலை உங்களால் உணரமுடியவில்லை என்றால், உங்கள் பூச்சை விட்டுவிடாதீர்கள்.

இறுதியாக, nநீங்கள் பயன்படுத்தும் தொனியை புறக்கணிக்காதீர்கள். அவர் மிகவும் முதலாளியாக இருந்தால், அது உங்கள் நாய்க்கு இனிமையாக இருக்காது. அவரை அழைத்த பிறகு அவரை முறையாக இணைப்பதையும் தவிர்க்கவும்ஏனெனில் அவர் திரும்ப அழைப்பதை ஒரு வகையான சுதந்திரம் பறிக்கும் அபாயம் உள்ளது.

அலாஸ்கன் மலாமுட், தூர வடக்கிலிருந்து நேராக ஒரு நாய்