காப்புப் பிரதி எடுக்க உங்கள் நாய்க்கு எவ்வாறு கற்பிப்பது?

உங்கள் நாய்கள் உங்கள் பக்கத்தில் புதிய விஷயங்களைக் கற்றுக் கொள்ள விரும்புகின்றன, ஏனென்றால் அவை உங்களைப் பிரியப்படுத்த விரும்புகின்றன… எனவே ஏன் பின்னோக்கி கற்பிக்கத் தொடங்கக்கூடாது? உங்கள் நாய்க்கு கற்பிக்க இது மிகவும் எளிமையான மற்றும் வேடிக்கையான பயிற்சியாகும். நீங்கள் இருவரும் மகிழ்ச்சியாக இருப்பீர்கள்.

என் நாய்க்கு ஏன் தந்திரங்களை கற்பிக்க வேண்டும்?

மனிதன் தனது நாய்க்கு விருந்தளிக்கிறான்
கடன்கள்: உள்ளே-கிரியேட்டிவ்-ஹவுஸ் / iStock

உங்கள் நாய் தந்திரங்களை கற்பிப்பது அன்றாட வாழ்க்கையில் பயனுள்ளதாக இருக்கும் உங்கள் மிருகத்துடனான உறவையும் உடந்தையையும் வலுப்படுத்த. உண்மையில், எந்த வகையான கற்றலும் நாய்களுக்கு நல்லது. நீங்கள் அவருக்குக் கற்பிக்க விரும்பும் பயிற்சி எதுவாக இருந்தாலும், அவர் பின்னர் மற்றொரு பயிற்சிக்குச் செல்ல பயனுள்ளதாக இருக்கும், சில சமயங்களில் அதை எளிதாக்குவார். உங்கள் நாய் தனது கவனத்தை ஈர்க்கும், மேலும் இந்த வழியில் பயிற்சிகள் பெறப்படும்போது எப்போதும் அதிக வரவேற்பைப் பெறும். நீங்கள் அவருடன் பணிபுரியும் பெரும்பாலான பயிற்சிகள் அவரது உடல் மற்றும் மன திறன்களை அழைக்கும், எனவே அவற்றை மேம்படுத்தும்.

பின்வாங்க உங்கள் நாய்க்கு ஏன் கற்பிக்க வேண்டும்?

பின்வாங்குவதற்கான குறிப்பிட்ட பயிற்சியைப் பொறுத்தவரை, இது இரண்டு சூழ்நிலைகளில் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். முதலாவதாக, கொஞ்சம் ஊடுருவக்கூடிய நாயை அனுப்புவது: உங்கள் விலங்கு தொடர்ந்து உங்கள் மீது குதிக்கும் போக்கைக் கொண்டிருந்தால், எளிய “படுத்து” அல்லது “உட்கார்ந்து” இருப்பதைக் காட்டிலும் காப்புப் பிரதி எடுப்பதன் மூலம் அதை எளிதாகக் கட்டுப்படுத்தலாம். உண்மையில், முதலில் உங்களிடமிருந்து விலகிச் செல்ல உங்கள் நாய்க்கு உத்தரவிடுவீர்கள், இது மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். பின்வாங்க உங்கள் நாய்க்கு கற்பிப்பதன் இரண்டாவது பயன், கீழ்ப்படிதல் சோதனைகளுக்கு மட்டுமே., சுறுசுறுப்பு போன்றவை. இந்த வகையான ஒழுக்கத்தில், பாடத்தின் போது எதிர்கொள்ளும் வெவ்வேறு நிலைகளைப் பொறுத்து, சில நேரங்களில் நாய் பின்தங்கிய இயக்கத்தில் தேர்ச்சி பெறுவது அவசியம்.

பின்வாங்க உங்கள் நாய்க்கு எப்படி கற்பிப்பது?

நாய் தன் எஜமானிடம் கேட்கிறது
கடன்கள்: sanjagrujic / iStock

தொடங்குவதற்கு, உங்கள் நாய் கவனம் செலுத்த உதவும் ஒரு மூடிய மற்றும் அமைதியான இடத்தில் குடியேறவும். கையில் ஒரு உபசரிப்புடன் அவருக்கு முன்னால் நின்று தொடங்குங்கள். பிந்தையதை உங்கள் நாய்க்கு அறிமுகப்படுத்துங்கள், அது அவருடைய உந்து சக்தியாக இருக்க வேண்டும். இதைச் செய்ய, அதை அவரது முகவாய்க்கு மேலே பிடிக்கவும், அதனால் அவர் அதை எப்போதும் பார்க்க முடியும். இப்போது, ​​உங்கள் நாயை நோக்கி மெதுவாக நகரவும், “பேக் அப்” என்பதைக் குறிக்கிறது. நீங்கள் நிச்சயமாக மற்றொரு வார்த்தையைத் தேர்ந்தெடுத்து சைகையுடன் இணைக்கலாம். அவரை நோக்கி முன்னேறுவதன் மூலம் எப்படியாவது அவரை பின்னோக்கி செல்லும்படி கட்டாயப்படுத்துவீர்கள். அவரது தலைக்கு மேலே உள்ள உபசரிப்பால் உந்துதல், இது முதல் முறையாக வேலை செய்யும் வாய்ப்புகள் உள்ளன. உங்கள் நாய் சில படிகளை எடுத்தவுடன், உடனடியாக அவரைப் புகழ்ந்து, அவருக்கு விருந்து அளிக்கவும். இந்த நுட்பத்தைப் பெற்ற பிறகு, உங்கள் இடத்தில் தங்கி, உங்கள் நாயை தானாகவே பின்வாங்கச் சொல்லி மீண்டும் தொடங்கலாம். பின்னர் நீங்கள் உங்கள் நாயிடமிருந்து விலகி இருக்க முடியும்.

இந்த பயிற்சியின் போது, ​​மற்ற அனைவருக்கும், ஒவ்வொரு முறையும் உங்கள் நாய்க்கு நிறைய வெகுமதி அளிக்க நினைவில் கொள்ளுங்கள். இது அவரை ஊக்குவிக்கும் மற்றும் உடற்பயிற்சியின் கையகப்படுத்தல் விரைவாக செய்யப்படும். இருப்பினும், பொறுமையாக இருப்பது எப்படி என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும், ஏனென்றால் ஒவ்வொரு நாயும் அதன் சொந்த வேகத்தில் முன்னேறும்.

லாசா அப்சோ, திபெத்தில் இருந்து நேராக ஒரு நேர்த்தியான குட்டி நாய்