நான் எப்படி என் நாய்க்கு காட்ட கற்றுக்கொடுப்பது?

உங்கள் நாய் தனது பாதத்தை உங்களிடம் நீட்டி, அதன் உபசரிப்புக்கு இனிமையான கண்களை உருவாக்கும்போது, ​​உங்களை எப்படி ஊக்கப்படுத்துவது என்பது உங்களுக்கு நன்றாகத் தெரியும். ஆனால் அதையும் மீறி, உங்கள் நாய் உங்களுடன் கற்றுக்கொள்வதையும் வேடிக்கையாக இருப்பதையும் விரும்புகிறது! எனவே உங்களை இணைக்கும் பிணைப்பைத் தக்க வைத்துக் கொள்ளவும், உங்கள் பந்தத்தை வளர்க்கவும், ஏன் ஒரு புதிய பயிற்சியைத் தொடங்கக்கூடாது? அவருக்கு அழகாக இருப்பது எப்படி என்று கற்றுக்கொடுக்க போகலாம்!

உங்கள் நாய் தந்திரங்களை ஏன் கற்பிக்க வேண்டும்?

நாய் குளிர்காலத்தில் பாதம் கொடுக்கிறது
கடன்கள்: வரையறுக்கப்படாத வரையறுக்கப்படாத / iStock

உந்துதல், உருட்டுதல் அல்லது காட்டுதல் ஆகியவை உங்கள் நாய்க்கு கற்பிப்பதற்கான பயனற்ற தந்திரங்களிலிருந்து வெகு தொலைவில் உள்ளன. இவை உங்கள் செல்லப்பிராணியை வாழ்நாள் முழுவதும் தூண்டும் வேடிக்கையான பயிற்சிகள். மேலும், அவை தனது உடலை அது ஆக்கிரமித்துள்ள இடத்தில் அறிந்துகொள்ள அனுமதிக்கும். அவரை தந்திரங்களைச் செய்ய வைப்பது, மனரீதியாகவும், உடல் ரீதியாகவும் தன்னைச் சுறுசுறுப்பாகச் செய்ய அனுமதிக்கிறது. விளைவு, அவற்றை அடைவதற்கு அவர் வெளிப்படுத்த வேண்டிய செறிவு ஒரு பெரிய மனச் செலவை ஏற்படுத்தும். மேலும், உடல் செலவை விட மனச் செலவில் இருந்து வரும் ஆற்றல் சுமார் பத்து மடங்கு அதிகம் என்று ஆய்வுகள் காட்டுகின்றன! விளையாடும் போது கற்றுக்கொள்வது உங்கள் நாய்க்குட்டியுடன் உங்களை இணைக்கும் பிணைப்பை வலுப்படுத்த அனுமதிக்கும். இறுதியாக, இந்த தந்திரங்கள் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக கீழ்ப்படிதல் பயிற்சிகள் மற்றும் எனவே தர்க்கரீதியாக செல்கின்றன தினசரி அடிப்படையில் உங்கள் நாயின் பொதுவான கீழ்ப்படிதலை வலுப்படுத்த உதவுங்கள்.

அவருக்கு எப்படி அழகாக இருக்க கற்றுக்கொடுப்பது?

நாய் தனது எஜமானியுடன் காட்ட கற்றுக்கொள்கிறது
கடன்கள்: gpointstudio / iStock

தொடங்க, பெரிய நாய்களுடன் இந்த உடற்பயிற்சி தவிர்க்கப்பட வேண்டும் என்பதை நீங்கள் அறிந்து கொள்ள வேண்டும். பாசெட் ஹவுண்ட் போன்ற சில இனங்கள் இந்த தந்திரத்துடன் குறைவாக வசதியாக இருக்கும். பாசாங்கு செய்வதற்கு உங்கள் நாயின் முதுகில் இருந்து நிறைய சக்தி தேவைப்படுகிறது. யார் தசையை உருவாக்க வேண்டும்.

1- நன்கு தசைகள் கொண்ட முதுகு

உங்கள் நாயின் முதுகில் பயிற்சி அளிக்க, உட்கார்ந்து இருந்து படுக்க பல முறை மற்றும் நேர்மாறாகவும் அவரைக் கேட்பதன் மூலம் தொடங்கவும். இரண்டு நிலைகளையும் இணைக்க, உங்கள் நாய் தனது முதுகில் நிறைய ஈடுபட வேண்டும். எனவே, உங்கள் விலங்கு “நன்றாக விளையாட” கற்றுக்கொள்வதற்கு நேரடியாகச் செல்லும் அளவுக்கு தசையுடையதா என்பதை நீங்கள் உணர இது ஒரு சிறந்த பயிற்சியாகும். உங்கள் நாய் இந்த பயிற்சியை சரியாக முடித்தவுடன், நீங்கள் அடுத்த கட்டத்திற்கு செல்லலாம்.

2- கற்றலின் ஆரம்பம்

உங்கள் நாய்க்குட்டியை ஊக்குவிக்க உங்கள் சிறந்த விருந்துகளை நீங்கள் கொண்டு வர வேண்டிய நிலை வந்துவிட்டது. அவரை உட்காரச் சொல்வதன் மூலம் தொடங்குங்கள், பின்னர் உங்கள் கையை அவரது தலைக்கு மேலே ஒரு உபசரிப்புடன் வைக்கவும். அதை மிக உயரமாக வைக்க வேண்டாம், இல்லையெனில் உங்கள் நாய் குதிக்கும் அல்லது மிகக் குறைவாக இருக்கும், ஏனென்றால் அவர் தனது பாதங்களை தரையில் இருந்து எடுக்க முடியாது. உங்கள் பூனை ஒரு பாதத்தைக் கூட கழற்றியவுடன், அவருக்கு உபசரிப்பு அளித்து, குரல் மற்றும் செல்லமாக அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கவும். உங்கள் நாய் உடற்பயிற்சியை மோசமாகச் செய்தால், “இல்லை!” என்று ஒருபோதும் திட்டாதீர்கள்! தவிர்க்கப்பட வேண்டும். அவர் புரிந்து கொள்ள மாட்டார் மற்றும் அவரது மூக்கைத் திருப்ப முடியும். ஆரம்பத்தில் இருந்தே நிதானமாக உடற்பயிற்சியை தொடரவும்.

3- நாய்க்கு எப்படி காட்டுவது என்று தெரியும்!

இரண்டாவது படி பலனளிப்பதாகத் தோன்றியவுடன், உங்கள் கோரிக்கையில் குரல் கட்டளையைச் சேர்க்கலாம்: “நியாயமாக!” “. உங்கள் நாய் அவருக்கு வெகுமதி அளிக்க மறக்காமல் அதை மாஸ்டர் செய்யும் வரை கோரிக்கையை பல முறை செய்யவும். படிப்படியாக, நீங்கள் ஒரு எளிய கவனிப்புடன் உபசரிப்பை மாற்றலாம். இந்தப் பயிற்சியைக் கற்றுக்கொள்வது பகலில் பல குறுகிய அமர்வுகள் அல்லது உங்கள் நாய்க்கு தேவைப்பட்டால் பல நாட்கள் கூட செய்யப்படலாம் என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். “Fair up!” என்ற கட்டளைக்கு உங்கள் நாய் எளிதில் பதிலளிக்கும் போது », சைகை மூலம் அல்லது இல்லாவிட்டாலும், உடற்பயிற்சி கையகப்படுத்தப்பட்டதாக நீங்கள் கருதலாம். உங்களுக்கு பிராவோ நாய் மற்றும் பிராவோ!

இதோ செல்கிறோம், இப்போது உங்களிடம் எல்லா சாவிகளும் உள்ளன, வேலை செய்ய வேண்டிய நேரம் இது. ஒவ்வொரு நாய்க்கும் அதன் சொந்த கற்றல் வேகம் உள்ளது என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். உங்களது பின்னங்கால்களில் நிற்பது ஒருபோதும் வசதியாக இருக்காது. ஆனால் அது ஒரு பிரச்சனை இல்லை. உங்கள் பூச்சுடன் வேடிக்கை பார்க்க இன்னும் பல பயிற்சிகள் உள்ளன!

படுக்கைக்குச் செல்வதற்கு முன் என் நாய் ஏன் திரும்புகிறது?

ஷார்-பீ, யாரையும் அலட்சியப்படுத்தாத ஒரு உடல் நாய்